What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm 2 hoặc 4 bạn cùng đi Bali 21 - 25/02/2012

Trong một đêm tối trời trước ngày Quốc tế nói láo, mình đã lỡ dại mua vé đi Bali vào tháng 02/2012 với 150 USD cho 4 chặng bay. Hiện mình đã có một bạn đồng hành (tính luôn mình là 2 nữ), welcome thêm 2 hoặc 4 bạn nữa cho vui. Vì đi ít người quá cũng buồn mà đi đông quá thì loãng. ;). Mình chưa đi Bali lần nào nên không dám nhận chức chủ thớt take care ai được, mình chỉ tìm bạn đồng hành có kinh nghiệm phượt/bụi cùng đi. (c)

Sau đây là lịch bay của mình (chưa biết có xin nghỉ được không nhưng vé đã mua rồi, liều ăn nhiều vậy :D)

Tue 21 Feb 2012, AK 881 ----- SGN 10:35 - KUL 13:25
Tue 21 Feb 2012, AK 1366 ----- KUL 18:30 - DPS 21:25
Sat 25 Feb 2012, QZ 8391 ----- DPS 06:10 - KUL 09:05
Sat 25 Feb 2012, AK 884 ----- KUL 18:20 - SGN 19:10

Dự kiến lịch trình:

21/02/2012: Chắc mình đặt pick - up at airport (fee khoảng 36.000 IDR) vì chuyến bay từ Kul - Bali khá muộn.

22/02/2012: Dạo Kuta, ngắm biển, đi Tanah Lot, Uluwatu ngắm hoàng hôn, tối về Jimbaran.

23/02/2012: Đi từ Kuta qua Ubud: Tamparising, ruộng bậc thang, chợ…
Tối xem Legong dance hoặc Kecak dance.

24/02/2012: Dạo Ubud: Kitamani – Núi lửa Batur và hồ Batur - Besakih

25/02/2012: Trở về Kuala Lumpur, đi lòng vòng tháp đôi rồi bay về Sài Gòn.

Dự trù tiền bạc:

Khách sạn: khoảng 20 USD/đêm/người
Thuê xe hoặc mua tour: 500.000 IDR/ngày (1 USD = 8.900 IDR) tính ra khoảng 60 USD
Ăn uống: 30 USD/ngày

---> Chi phí không bao gồm vé máy bay: 400 USD

Bạn nào có nhã hứng tham gia thì có thể add yahoo và email của mình qua địa chỉ: [email protected] để cùng trao đổi và bàn bạc thêm :)

Edit lịch trình lại chút xíu nha

Ngày đầu là fix rùi, nên đặt xe và ks trước vì đến bali trễ quá về thẳng ks luôn, và đường ở bali là đường 1 chiều nên rất hay kẹt xe

Ngày 2 chỉ có thể ngắm hoàng hôn ở Tahna lot hay Uluwatu thôi, sau ăn tối ở Jimbaran có thể ghé siêu thị carefourf mua nhu yếu phẩm (hehe, nước suối, bánh ngọt vì đây là siêu thị lớn giống metro nhà mình) hơn nữa là có thể mua quà luôn vì giá rẻ và khỏi trả giá

Ngày 3 ở ubud thì ko có ý kiến òi

Ngày 4 sau khi loanh quanh ubud thì chạy thẳng về Uluwatu hoặc tanah lot, ngủ đêm ở kuta để mai ra sân bay sớm ( nên đặt sẵn xe đón ra sân bay )

Mong giúp được chị

Chúc chuyến đi vui

Chào bạn Hanahan... Mình có email cho bạn để hỏi chi tiết về việc book vé ra sao, chưa thấy bạn trả lời vì mình cũng muốn join...

Cảm ơn nhé :)

@Lanhuynh, meoleo: Hiện tại nhóm mình đã có 4 nữ đi chuyến Bali này, vé đã mua, khách sạn đã đặt (70 USD/người cho 4 đêm) và thuê xe cũng đã confirm luôn rồi. Nếu 2 bạn đều là nữ và muốn cùng đi thì tiến hành mua vé rồi book thêm một phòng nữa, còn xe thì có thể chở 6 người nên không lo. (thuê xe 3 ngày 1.400.000 IDR)

Sorry cuối năm công việc nhiều quá nên các bạn mua được vé xong nếu cần trao đổi gì về khách sạn và lịch trình thì cứ email cho mình nha, mình sẽ trả lời ngay.

Mod ơi treo dùm em cái biển "Đã chốt đoàn" luôn nhá, cảm ơn Mod!

22/02/2012: Dạo Kuta, ngắm biển, đi Tanah Lot, Uluwatu ngắm hoàng hôn, tối về Jimbaran.
==> Biển kuta khá bẩn. Theo cậu lái xe mình thuê nói vì bây h là mua mưa nên sẽ bẩn hơn mùa khác. Theo mình bọn bạn nên ra bãi Nuasa Dua hoặc Dreamland Beach. Biển ở đó rất đẹp
Mùa này là mua mưa ở bali nên trời khá âm u hay mưa về chiều nên khó có thể ngắm hoàng hôn trọn vẹn. Tanah Lot và Uluwatu đều có thể ngắm hoàng hôn. Nhưng ở Tanah Lot có nhiều vị trí ngắm hơn

23/02/2012: Đi từ Kuta qua Ubud: Tamparising, ruộng bậc thang, chợ…
Tối xem Legong dance hoặc Kecak dance.
==> Ruộng bậc thang (Rice terrance) thực ra ko đẹp bằng ở việt nam. Khuyến cáo bạn ko nên mua đồ ở Ubub market vì đồ chất lượng kém và nói thách quá kinh mình ko biết thế nào mà mặc cả. Bạn có thể mua những thứ có ở chợ ở những shop đồ hàng lưu niệm rất to ở đền Tanah Lot. Trên đường đi ubud bạn có thể xem Barong dance diễn từ 9h đến 11h. Legong dance thì mình chưa xem còn kecak dance mình xem ở Uluwatu lúc 6h chiều --> show này khá hài. Thử hỏi lái xe xem có thể đưa đi thêm Beratan Lake

Màu viết không phù hợp

Last edited by a moderator:
Mình hơi lớn tuổi nhưng rất có máu phượt,ko biết có phù hợp với mấy bạn ko nữa?nếu ko chê thì cho mình tháp tùng chuyến nầy nhé,có gì liên lạc với mình sđt;0983543365- email; [email protected],rất hân hạnh....

Lịch trình chi tiết:

1. 22 tháng 2 - Tour cả ngày - Rp. 500,000 / xe
Chợ Ubud
Đền Tirta Empul tại Tampaksiring
Kintamani cho bữa trưa và thưởng thức vẻ đẹp của núi lửa và hồ
Đền Besakih

2. 23 Tháng 2 - Tour nửa ngày - Rp. 350.000 / xe
Biển Padang
Uluwatu cho hoàng hôn và xem Kecak
Jimbaran ăn tối

3. 24 tháng 2 - Tour cả ngày - Rp. 550,000 / xe
Đền Taman Ayun tại Mengwi
Đền Ulun Danu tại Bedugul
Làng Pacung
Thác nước Gitgit
Đền Tanah Lot ngắm hoàng hôn

Giá bao gồm: xe, lái xe, xăng dầu, lệ phí đỗ xe, hướng dẫn du lịch, sarong, ô, nước khoáng

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,430
190,079
Latest member
Quynh258
Back