What's new

Tìm bạn Chinh phục đồi Thịt Băm(A Lưới-Huế) vào dịp giỗ tổ 31/3 2/4

Tìm bạn Chinh phục đồi Thịt Băm(A Lưới-Huế) vào dịp giỗ tổ 31/3 2/4

Rảnh rỗi dịp này lại tìm cung hành xác,nhắm cái đồi Thịt Băm lâu rùi nên h đi lun
Không biết dịp này có ai đồng hành cùng không nhưng theo thói quen trước khi hành xác lại lên làm topic rủ rê.
Lịch trình của mình như sau:
31/3 từ Qn đi A lưới theo cung
Qn->ĐN:QL1 (300km) ->Thạnh Mỹ 60km -> A lưới ~ 150km
Tối nghỉ A lưới
1/4,sáng 7h ăn uống xong đi thuê người bản địa dẫn lên đồi A bia (hamburger hill) theo đường rừng.(chắc mất cả ngày)
Nếu còn sức và time thì chạy về Huế chơi
2/4 đi mấy lăng ở Huế rồi trưa tầm 1h kêt thúc.Mình chạy thẳng về Qn theo Ql1.
Phí max tầm 500k
Ai rảnh vào time này thì join nhé,mà tinh thần chuyến này là bụi bặm hành xác đó,vì chuyến trek này có vẻ hơi khó (đường rừng)
Tks mọi người đã quan tâm.
Xem thêm về Đồi Thịt Băm: http://dulich.tuoitre.vn/Index.aspx?ArticleID=406063&ChannelID=100

Re: Tìm bạn Chinh phục đồi Thịt Băm(A Lưới-Huế) vào dịp giỗ tổ 31/3 2/4

Sắp tới cũng có chạy đoạn A Lưới, và cũng đang không biết ở A Lưới có nhà nghỉ không. Hóng chuyến đi của bạn viề, cho mềnh ít thông tin ở đó nhé.

Phí max tầm 500k

Cung này rất tuyệt đấy bạn "siêu nhơn" à:). Cơ mà phí max 500k là cho 1 ngày chứ bạn?

Sắp tới cũng có chạy đoạn A Lưới, và cũng đang không biết ở A Lưới có nhà nghỉ không. Hóng chuyến đi của bạn viề, cho mềnh ít thông tin ở đó nhé.

A lưới nhà nghỉ, khách sạn hay cả ăn nhậu Karaoke các thứ... đều đầy đủ cả bạn nhé, tuy nó là 1 thị trấn miền núi nhưng cũng không mấy thị trấn dưới đồng bằng qua mặt được nó về khoản ăn chơi đâu:D.

@born_todie : Ok,bạn có fb thì add mình thường ghi lại trên fb của mình từng ngày đi
@thienson : chỉ ăn uống +thuê ng trek k mà 500k á,để mình xem lại đã,nếu vậy thì ở Huế chơi ít ít lại :)),
500k là tính tiền ăn ngày 1/4 với buổi sáng ngày 2/4 + phí thuê ng dẫn lên đồi + lăng ở Huế + ngủ 1 đêm /1 người :D mình cũng k rành vì ít khi nào để ý chi tiết chỉ bít đi và đi thui,có nhiu chơi nhiu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back