What's new

Tìm bạn cùng đi Phú Yên (12/3 - 14/3/2017)

Mình thích nên mình đi thôi :D. Lên kế hoạch cũng lâu lắm rồi mà vẫn chưa thực hiện được. Chuyến này thời gian mình đi có hơi ngắn, do canh theo vé rẻ nên đi được tới đâu thì cứ đi thôi ah. Đi 1 mình thì cũng hơi bùn nên nếu bạn nào có hứng thú với Phú Yên thì cùng tham gia cho vui nha ;) (Jetstar đang KM đến hết ngày 12/2 đó ạ, mình đã book đc vé khứ hồi Sg -Tuy Hòa 630k (K)(K))

Sau đây là kế hoạch dự kiến của mình:
Ngày 1: CN 12/3/2017
Khoảng 12h trưa có mặt ở Tuy Hòa
Chiều đi : Đập Đồng Cam - Trung tâm tp Tuy Hòa
Ngày 2 : 13/3/2017
Đầm Ô Loan - Gành Đá dĩa, Gành đèn - Mũi Yến, Hòn Yến - Bãi Xép
Ngày 3 : 14/3/2017
Mũi Điện, Bãi Môn - Vịnh Vũng Rô - Núi Đá Bia
Chiều 3h30 có mặt sân bay Tuy Hòa, về SG

Chi phí dự kiến (chưa tính vé máy bay/tàu xe)
Khách sạn: 200-250k/phòng => 2 đêm : 500k (2người)
Thuê xe máy: 120k/ngày => 2.5 ngày : 300k (2người)
Ăn uống: 150k/ngày => 2.5 ngày : ~400k
Vé tham quan + chi phí phát sinh khác : 100k
Tổng: ~900k
Dự kiến là như vậy thôi chứ thực tế như nào thì cứ đi rồi sẽ đến vậy :hit Mọi người ai có hứng thú thì LH mình qua fb: https://www.facebook.com/gacon1507

Lên đây mới thấy nhiều bạn cá tính mạnh mẽ thiệt chớ. Thích ngao du đây đó...quả là hiếm có khó tìm đó mà.

Thích ngao du đây đó thì cũng có nhiều bạn lắm, cũng k có hiếm lắm đâu nè. Hehe

ở đó có 1 ngày mà mình đã thuộc hết đường tp PHÚ YÊN , PHÚ YÊN 1 cô gái xinh đẹp bé nhỏ ko thể nào quên :((

Nghe bạn nói mún đi liền quá cơ :v

Mình góp ý chút hành trình ngày 2 nhé. Bạn nên cân nhắc xem đi Bãi Xếp nhé. Vì đợt mình đi chỗ đó họ xây khu nghỉ dưỡng hay gì đó. Mình xuất phát lúc 10h sáng tại TP Tuy Hoà, đi mò mẫm đến Bãi Xếp rồi ăn uống, dạo dạo cũng 3h mới xong. Lịch trình ngày 2 nên rút lại ít ít điểm thôi.

Mình góp ý chút hành trình ngày 2 nhé. Bạn nên cân nhắc xem đi Bãi Xếp nhé. Vì đợt mình đi chỗ đó họ xây khu nghỉ dưỡng hay gì đó. Mình xuất phát lúc 10h sáng tại TP Tuy Hoà, đi mò mẫm đến Bãi Xếp rồi ăn uống, dạo dạo cũng 3h mới xong. Lịch trình ngày 2 nên rút lại ít ít điểm thôi.

Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình nhé. Tại vì mình tìm vị trí trên bản đồ thì thấy Bãi Xép đó cũng gần, chỉ cách trung tâm Tuy Hòa khoảng 12km thôi, hơn nữa tất cả những điểm của ngày 2 đều nằm cùng 1 hướng nên mình xếp cho nó chung 1 ngày luôn. Cơ mà 10h sáng bạn mới xuất phát thì trễ quá mất hết gần nửa ngày rồi, mình dự định đi sớm hơn, còn muốn ra sớm ngắm bình minh nữa cơ hehe. Mà sợ ngủ quên nên là tầm 6-7h xuất phát luôn cho mát. Dù sao mình cũng ghi nhận góp ý của bạn, đến lúc đó sẽ tùy tình hình mà đi thôi ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back