What's new

Tìm bạn đi Ấn Độ- tháng 7 hoặc 8/2016

Tụi em gồm 2 nữ, đang ở Nhật, đang có kế hoạch phượt Ấn Độ vào tháng 7 hoặc 8 năm nay. Tụi em cần them 3,4 bạn nữ nữa cho them tự tin vì nghe Ấn Độ nhiều bất an cho nữ đi 1 mình hoặc nhóm nhỏ lol.. Nếu các chị em có hung thú, inbox em nhé. Chào đón tất cả các chị em quan tâm, tụi em không phân biệt xuất phát từ Nhật hay VN đâu :)

Bạn ơi mình không biết các bạn đi vùng nào ở Ấn vào dịp tháng 7, 8 năm nay nhưng trừ đi Kashmir ra các bạn mà đi các thành phố khác như Delhi, Agra, Johdpur thì chết vì nóng mất. Ấn độ rất đáng đi và sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời. Chúc các bạn có 1 lịch trình vào thời gian hợp lý nhé.

Bạn ơi mình không biết các bạn đi vùng nào ở Ấn vào dịp tháng 7, 8 năm nay nhưng trừ đi Kashmir ra các bạn mà đi các thành phố khác như Delhi, Agra, Johdpur thì chết vì nóng mất. Ấn độ rất đáng đi và sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời. Chúc các bạn có 1 lịch trình vào thời gian hợp lý nhé.

Bác cho e hỏi là đi đợt 30-4/1-5 có nóng lắm ko nhỉ ? em đang định đi đợt đó :) Tks bác !

Bác cho e hỏi là đi đợt 30-4/1-5 có nóng lắm ko nhỉ ? em đang định đi đợt đó :) Tks bác !

Chuyến đầu mình đi 30/4-1/5 đấy tuyến Delhi-Thar desert-Rajasthan-Jodhpur-Jaipur-Agra-Khajuraho-Varanasi-Kokalta khá nóng. Đỉnh điểm mấy chỗ như Thar và Khajuraho có lúc lên hơn 45oC, nóng đến vàng mắt. Túm lại bên Ấn nóng nhưng lại rất khô nên không có cảm giác nhớp mồ hôi như VN và chắc bọn mình chịu nóng tốt nên không ai ốm cả.
Mùa đi Ấn đẹp nhất là mùa đông ở VN bạn nhé từ tháng 11 đến tháng 2-3.
Tuy nhiên nếu bạn mua vé hết rồi thì cứ lên đường thôi

Dạ, em cảm ơn thông tin của anh/ chị. cũng biết vậy nhưng tụi em đi theo lịch nghỉ học, đành chịu thôi!!! chắc chắn sẽ chuẩn bị sức khỏe cẩn thận, mùa hè ở phía nam Nhật bản cũng nóng kinh dị không kém :(

Ủn lên phát. Nhóm em hiện tại là 4 mems, có 1 thành viên nữ đi từ TpHCM nên cần thêm 1 bạn nữ cũng từ TpHCM đi chung với bạn này. Welcome các chị em tham gia phượt Ấn. Cảm ơn đã đọc tin.

Ấn độ giờ có nguy hiểm cho nữ không nhỉ

Thực ra trước vụ rùm beng thì Ấn độ đã như vậy, nguy hiểm từ rất lâu rồi. Chẳng qua báo đài ém không đưa tin thôi.

Mà nguy hiểm hay không thì là do mình bạn ạ. Mình đi lần 2 tới Ladakh và có ở Delhi mấy ngày cuối sau vụ rùm beng đáng sợ kia. Đường phố Delhi vẫn rất đông khách du lịch, nhiều bạn nữ Nhật, Âu vẫn thấy lang thang 1 mình không sao cả.
Quan trọng là mình biết cách đi lại ví dụ không ra đường hay đi chơi về muộn vào buổi tối, chọn ks/GH chỗ đông đúc và có khách lưu trú ngoài bạn ra, đi lại theo nhóm, không tách nhóm lang thang đặc biệt ở những chỗ nhộn nhạo như Varanasi. Nghĩ lại thì chuyến đầu của bọn mình cũng có 1 vài moment gọi là hơi có tí nguy hiểm cho phụ nữ, nhưng đi đến nơi về đến trốn.
Mình có nhóm bạn mới đi Ấn tết ta năm nay an toàn cả, nữ vẫn lượn lờ khắp nơi mà chẳng hề hấn gì.
Ấn độ là nơi rất đáng đến ít nhất 1 lần trong đời.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back