What's new

Tìm bạn đi CAM từ 29/4/10 -> 2 hoặc 3/5/10

Status
Not open for further replies.
Hề nhô cả nhà!!!
Tình hình là bọn mình định lượn lờ Cam = bus vào mấy ngày nói trên. Lịch trình cụ thể sẽ post vào cuối tuần này nhé. ;) Hiện bọn mình có 3 mạng, 2 gái và 1 nữ rùi, nên là warmly welcome các bác nào có cùng ý định nhé, đi đông cho nó vui ý mà. (c)
Mong cả nhà hưởng ứng và chia sẻ kinh nghiệm ạ. nhà cháu vẫn còn non nớt lắm, hehehe...

mình cũng đang có kế hoạch đi Cam vào dịp đó, nếu được chắc gộp đi chung luôn cho vui, kế hoạch và chi phí thế nào, bạn úp lên sớm nhé. YM của mình: quanghuyqn85

ke hoach thi nhu da up cho moi ng rui do. con kinh phi thi t tinh cung phai tam 160-170 day. 5 ngay 4 dem ma ba con. duong nhien la cat dc o dau thi cat thoi. minh k di tour thi theo y minh dc ma.

^^ hoành tráng wa' ,chắc phải xem xét 1 ve' đi wo* nhưng để xem xét lịch thi đã ^^ hình như đi tham wan đền Angkor 3 ngày là hơi dài ,vào đó thuê xe tuktuk 10-15$/ngày chạy vòng vòng tầm 2 ngày là okay thui ^^ nếu đi đông và ko ngại thì thuê fo`ng tro. 2-3$/nga`y ở vừa rẻ vừa tiện hơn là ở hotel ^^
giá vé TB từ SG- PP =10-12$ lên SR= 7-8$ ====> TB cả đi lẫn về tầm 40$ ^^ xe tuktuk giá như trên cho 1 ngày chở cả đoàn 5-6 người đi ^^ nếu tiết kiệm chi fi' thì TB đi 4 ngày 3 đêm chỉ tầm 100-120$ ^^ (tham khảo của đàn anh đi trước ^^)

hehe. k phải là đi angkor 3 ngay dau, ma la 1ngay angkor, 1 ngay 1000 linga đó. vé xe của mai linh cho toàn bộ là 32$. nhưng chắc sẽ chỉ đi mai linh SG <-> PP.
các bác cho hỏi là bus đêm PP <-> SR có ok k ạ?
Còn ở thì sure là k ở hotel, chỉ phòng trọ thôi. Cứ tính là 5$ 1 ngày đi cho nó xông xênh ạ. Vì là đợt 30/4 rất đông, nhỡ tăng giá thì... Hơn nữa theo cả nhà thì có nên đặt phòng trước k? hình như là đặt đc qua mạng thì phải?

Hế lô cả nhà...

Em tên là Hòa, gọi là Gái hay Nữ gì cũng được. Đang sinh sống & làm việc tại Sài Gòn. Cho em đặt cục gạch vụ đi Cam này nhé. Vì em vừa bị hụt mất vụ đi Cam 8-12/4 mà vẫn còn ức đây. Vụ này em không thể để hụt được nữa. Các bác add nick Y! em nhé: hoadoan986. Free to add & chat !!! Mobi: 0986 898 186

May quá em tìm được các bác. Vì nếu không em cũng định đi mà ko có bạn đồng hành !

Thật là may ^^

(c)

Xin chào mọi người!
mình cũng xin đặt 1 cục gạch giữ chỗ và ném đá bon chen. Mình là nữ, ở Hà Nội, đã có ý định đi CAM từ năm ngoái nhưng chưa đi được, 1 phần vì hụt mấy vụ k kịp join. mà đi 1 mình ra khỏi VN thì k đủ gan.
chờ đợi thông tin thêm của các bạn.
YM: matnau4897
xin hỏi thêm, nếu đi, là tập trung ở SG rồi mới đi à?cá nhân tự thu xếp để làm sao kịp có mặt đúng hok?

vưng thưa cả nhà là tâp trung ở SG. vì là thế này, tối muộn ngày 28/4 bọn em mới bay vào SG nên chủ yếu sẽ liên lạc qua mess và phone thôi. cơ mà em onl đợi mọi ng cả tối mà tất tần tật những bạn đã để lại nick YH đều k thấy onl bao h là seo? :(( vì ban ngày ở cty bị IT chặn hết nên khó onl lắm.

Mình có coi sơ qua:
Giá vé Mai Linh khứ hồi: SG-PP là 23$
PP-SR là 12$
Hostel ở PP giá tầm 4-7$
Theo như hostelworld review thì Phnom Penh Sunday Guesthouse cũng ok, giá 4$/ng phòng 3 người.
Hostel ở SR còn rẻ hơn nữa 2-7$ ...
Theo mình nên lên lịch cho chính xác rồi book luôn phòng. Ở SR có mixed dorm đó, nếu mấy bạn chưa ở lần nào thì nên ở thử mixed dorm vui lắm ha ha ha.
Mình tên là Trường số đtt là 0984411616
Thấy nữ nhiều quá, nhưng mà không sao vì mình ở mixed dorm được. Sức khoẻ mình cũng yếu lắm, đi chung thì được chứ kêu mình bảo vệ với xách đồ dùm là hơi bị mệt mỏi đó. Nói chung là các bạn nên mang đồ gọn nhẹ và bỏ vào balô một cách gọn gàng.

Last edited:
Tình hình là thấy có vài bạn ở SG cũng join vào chuyến này, nên có 1 buổi offline không nhỉ. Khi nào thì chúng ta chốt danh sách để book vé và book phòng thế, vì đợt này chắc sẽ có nhiều dân du lịch sang đấy, không đặt trước e là không có phòng.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back