What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đi cùng 10 ngày qua Ai Cập, Ethiopia và Qatar vào cuối tháng 10 - đầu tháng 11

Mình chuẩn bị đi 10 ngày qua Ai Cập và Ethiopia, và Qatar... Có ai định đi cùng ko nhỉ....

(Mình ở TP.HCM, đã xin được visa và được trả lời về thủ tục hải quan của 3 nước)

Hành trình của mình như sau mọi người tham khảo nhé:
+ Ngày 27/10: 17h ngày bay từ Sài Gòn đi BăngKok - 23h bay từ BăngKok đi Cairo.
+Ngày 28/10: 4h sáng đến Cairo, nghĩ ngơi và ở chơi Cairo 1 ngày, thăm Kim Tự Tháp Các kiểu. Đến tối 22h bay đi Addis Abeba.
+Ngày 29/10: 3h30 sáng đến Ethiopia.
+Từ ngày 29/10 đến 4/11 tham quan ở Ethiopia. (Addis Ababa, Thượng nguồn sông Nile, Thảo nguyên Phi Châu, Thánh địa Lalibela và Aksum...)
Sau đó:
+Ngày 4/10: 1h (giờ Ethiopia) lên máy bay, 6h đến Doha - ở Doha 1 ngày
+Ngày 5/10: 2h30 sáng lên máy bay bay về Băngkok, 12h30 đến Bangkok, 14h bắt chuyến bay về lại Việt Nam lúc 13h30hoặc về Bangkok lúc 7h sáng, 11h30 bắt chuyến bay từ Bangkok về Việt Nam lúc 13h. Còn ai dư dả thời gian thì thích ở Bangkok làm gì thì làm ngày nào về cũng được.

Mình book vé, khách sạn, visa với phương này tốn chừng 20 triệu cho các chuyến bay nhưng không tốn tiền khách sạn, ăn uống trong thời gian ở Cairo và Qatar và chỉ mất 6 ngày nghỉ phép theo lịch nhà nước. Chi phí ở Ethiopia có lẽ ko quá cao, có lẽ tầm 5 triệu cho các ngày ở đó thôi. Vậy chi chắc kinh phí khoảng 25-27 triệu.

Ai có đi cùng thời gian trên thì link mình nhé... 0988231163 hoặc facebook https://www.facebook.com/nguyenductoan0904 để có gì trao đổi thông tin nhé.

Mình rủ người đi cùng thôi. Có thể mình giúp hướng dẫn thủ tục giấy tờ visa thôi. Còn tiền vé máy bay và sinh hoạt ai người nấy tự trả. :)...Tuyệt đối ko vụ lợi nhưng mong muốn bạn đi cùng là người năng động, trẻ, khỏe, nói tiếng Anh tốt, có nhiều kinh nghiệm, vui vẻ, hòa đồng, không than vãn, chịu thương - chịu khó, ngủ không được ngáy.....

Last edited:
Chương trình thú vị, tiếc là gấp quá k tham gia cùng bạn được. Cuối tháng 11 đầu tháng 12 mình mới bố trí được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back