What's new

Tìm bạn đi vòng quanh Châu Âu, 15 - 27 / 5 / 2010

Status
Not open for further replies.
Hi các bạn,

Tháng 5 tới tớ sang Đức dự hội thảo, tranh thủ đi chơi 1 vài nước ở Châu Âu (Hà Lan, Bỉ, Pháp, Tây Ban Nha, Ý) từ 15/05 đến 27/05. Nếu có bạn nào rảnh rỗi trong khoảng thời gian này và muốn đi cùng tớ thì PM cho tớ theo địa chỉ [email protected]. Dưới đây là hành trình dự kiến của tớ, các bạn xem rồi cho ý kiến nhé. Cảm ơn nhiều.

1. Netherland:
May 15, 16 Amsterdam
May 16 night Amsterdam-->Brussels (by train)
2. Belgium:
May 17 Brussels
May 17 night Brussels-->Paris (by train)
3. France
May 18-21 Paris
May 21 Paris-->Barcelona (by airplane)
4. Spain
May 22-23 Barcelona
May 23 night Barcelona-->Rome (by airplane)
5. Italy
May 24-26 Rome
May 26 noon Rome-->Venice (by train)
May 26 night-27 Venice

Mong có nhiều bạn đi cùng :)

bác đi hội thảo thì = tiền chùa rồi, bọn em tự túc thì kinh phí hơi nhìu đấy nhỉ. Khoai quá.

Anh không đi Thuỵ Sĩ à? Em đi Thuỵ Sĩ nhưng ko thấy anh có lịch trình ấy, nếu được thì đi cùng vui nhỉ!

@bonbon: chu`a da^u ma` chu`a, a o hoi thao co 1 ngay, con lai la bo tien tui day ;). Bonbon co di cung duoc chang nao ko the ?
@thoasapa: nghe moi nguoi noi Thuy Sy cung ko co gi nen a bo qua. Ngoai Thuy Sy e co di cac nuoc khac nua ko?

@thoasapa: nghe moi nguoi noi Thuy Sy cung ko co gi nen a bo qua. Ngoai Thuy Sy e co di cac nuoc khac nua ko?[/QUOTE]

Em sẽ qua Pháp và Ý ạ, bạn em nói ở Thuỵ Sĩ có nhiều chỗ chơi và đẹp lắm chơi 10 ngày còn chả đủ í:). A tính xem nha, có gì PM cho em!

Nếu bạn đến Bỉ thì nên đên thăm thêm 1 thành phố nữa ngoài Brussels, đó là Brugge - Venice của phương Bắc, mình đã đi thành phố này và thấy nó khác Venice, nó yên bình hơn, nhẹ nhàng hơn, con người thì vô cùng thân thiện (chỉ kém lãng mạn hơn Venice thôi). Từ Brussels Central Station bắt tàu đi Brugge cũng rất tiện, có thể đặt vé trên net, từ Brussels đến Brugge chỉ mất khoảng 1g30 phút thôi.

Ở Brussels theo mình chỉ cần 1/2 ngày để đi Quảng trường trung tâm thành phố - rất đẹp, còn lại đi bộ lên Justice Palace (nằm ở khu vực cao nhất của thủ đô) vừa ngắm đường phố và khi lên đến nơi ngắm cảnh ở phía dưới thì tuyệt lắm.

À, trong kế hoạch của bạn có 2 lộ trình không ổn lắm là đi tàu đêm từ Amsterdam đến Brussels, chặng này ngắn, bạn không nên đi tàu đêm, nên đi cuối giờ chiều để đến chỗ nghỉ trước 10 giờ tối là được, mình nhớ hình như đi tàu chỉ mất 4-5 tiếng thì phải.
Lộ trình từ Brussels đến Paris bằng TGV chỉ mất 3 tiếng thì phải - có đỗ lại ở ga Lille của Pháp khoảng 15 phút, bạn cũng nên đi trong ngày như lô trình từ Ams tới Brussels.

Visa bác chắc là đi hết các nước châu Âu luôn được nhỉ. Bác có qua Sweden thì cho em hay nhé. Khoảng thời gian đó em cũng đang ờ Sweden. Tiếc là visa e chỉ loanh quanh Sweden thôi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back