What's new

Tìm bạn đồng hành cho cung đường ven biển Nam Trung Bộ

Dear anh em
Team mình hiện có 2 nữ thui, rất là máu đi nên kể cả không ai join nữa bọn mình vẫn đi. Chỉ mong tìm bạn nào cũng yêu cung đường này thì join cùng nhé. Lịch trình dự kiến như sau( dựa trên những gì mình tìm hiểu trên mạng chứ không phải kinh nghiệm do ai chỉ dạy nhé)
Thời gian: 11/09/2015 - 16/09/2015
Cung đường: Bình ĐỊnh - Phú Yên - Ninh Thuận - Đà Lạt - Nha Trang( xuảt phát từ Hà Nội nhé)
Ngày 1: Đi máy bay vào Bình Định, xuống sân bay Quy Nhơn lúc 12h trưa
- đi Taxi/xe ôm vào khách sạn để đồ thuê xe máy đi ra chơi các điểm nổi bật ở Bình Định, ăn uống
Ngày 2: đi chơi ở Bình định đến trưa hoặc đầu giờ chiều có mặt ở Trung Tâm Quy Nhơn để đi tàu hoặc ô tô ra Tuy Hòa, Phú Yên. Khi đến Phú Yên, mình thuê xe máy và đi thẳng ra mũi Đại Lãnh, nghỉ đêm ở Đại Lãnh để sáng hôm sau ra đón bình minh đầu tiên trên lãnh thổ Việt Nam luôn
Ngày 3: Đi chơi ở phú Yên, ven biển rất nhiều thứ hay ho, mà chúng ta đi xe máy nên không lo không đi hết được nhé, 1 ngày là đủ, chiểu có mặt tại tuy hòa mua vé tàu or ô tô đi ra Thành phố Phan Rang - Ninh Thuận. Ngủ đêm ở Ninh Thuận
Ngày 4: chơi bời ở Ninh Thuận, chiểu đón xe ra Đà Lạt, ngủ đêm ở Đà Lạt
Ngày 5: Thuê xe máy đi cao nguyên Lang Biang, thác Tình Yêu..., máu nữa thì phi xe lên đỉnh đèo ngoạn mục, một trong những con đèo đẹp nhất Việt Nam chỉ sau "tứ đại đèo ở miền Bắc thôi ạ:). Chiều tối bắt ô tô ra Nha Trang. Ngủ tại Nha Trang
Ngày 6, chơi bời ở Nha Trang, chiều 4h30 có mặt ở sân bay cam Ranh bay về HN, kết thúc Hành trình

Tạm thời là thế, chúng ta sẽ bàn sơ lược sau. Vé máy bay VJ book bây giờ là: 1,8tr( Hà Nội - Quy Nhơn, Cam Ranh - Hà Nôi). Cúng khá rẻ để đi

- Biển Phú Yên, Quy Nhơn thì không có gì để ở lạ đâu, nên từ HN bay tới Đà Nẵng, ở ĐN 2 ngày, đi lướt qua QN và PN, đừng chân tại Nha Trang. có thể đi Vịnh Vân Phong, Vĩnh Hy, Bình Ba... Góp ý với bạn là nên đi từ Nha Trang ( cụ thể là Diên khánh) lên Dà Lạt theo đèo Khánh Vình.
Chúc các bạn gặp nhiều niềm vui và an toàn

Đà Nẵng thì mình đi rồi, thế nên mới bắt đầu từ Bình Định, cũng định vào Phan thiết, Bình tHuận mà xa quá, nên quyết định đi theo cung đường này, cảm ơn bạn nha:)

Ngoạn mục mà là " một trong những con đèo đẹp nhất Việt Nam chỉ sau "tứ đại đèo ở miền Bắc thôi ạ" thì chắc bạn mới đi có vài con đèo ở VN thui :D
Bạn có ít ngày để đi, mà lại phải kết hợp oto xe máy tàu cho nhiều địa điểm như vậy thì coi như chỉ đi theo kiểu điểm danh thui, lại 2 nữ nữa thì sức chạy ko cao
Mình nghĩ bạn nên bỏ bớt địa điểm, thuê xe máy chạy nhiều nơi đẹp hơn (VD ở Ninh Thuận có 2 cung dg` biển trong top đẹp nhất VN mà ko đi thì quá phí : Vĩnh Hy - Bình Tiên và Ninh Chữ - Cà Ná, đảo Bình Hưng, Bình Ba, Đầm Môn,....)

Hì hì do em đọc báo thui, bốn đèo kia thì e đi rùi. Đây nè bác:
http://news.zing.vn/5-duong-deo-dep-nhung-nguy-hiem-o-Viet-Nam-post425879.html
chứ mà đi hết đèo VN chắc hết cả đời người mất ạ, bọn em tính nếu có bạn nam đồng hanh thì sẽ đi đúng nghĩa là phượt vì đi = xe máy, tuy nhiêu nếu hai bọn em mà đổ đèo và quốc lộ thì cũng hơi ghê ghê tay, thế nên mới mong anh em ai thì cùng đi
Cảm ơn bác đã chia sẻ, e sẽ note lại để xem lại lộ trình của mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back