What's new

Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

Tình hình la thấy cathay pacific co vé rẻ đi Hk Khoảng 200$ bao gồm thuế nên mình đã Book 2 vé , Cần tìm 2-4 bạn đồng hành nữa cho bớt cô đơn nơi xứ người. Em rủ xem co ai cùng chí hướng thì mình vi vu 1 chuyến...

Lịch trình cụ thế như sau:

Ngày 1 (23/2/2013): Bay chuyến SG 6:25 Đến 10h có mặt tại sân bây Hk làm thủ tục check in , đi xe bus ve khách sạn, chắc em sẽ chọn khach sạn o Tsim sha Tsui chi tiện viêc đi lại và chắc chi o hótel cho tiết kiệm, sau đó đi Victoria Peak (núi thái bình) , nhìn ngắm cảnh Hk vế đêm, co thế ghé bảo tàng sáp...

Ngày 2 : đi Disneyland or ocean Park tùy theo ý kiến mõi người...

Ngày 3: Đi miếu hoàng đại tiên, ngôi chua linh thiến nhất HK, chiếu về đi Lan Quế Phường chơi đến tối

Ngày 4: Đi Vịnh nước nước cạn , đai lộ Ngơi sao.... Chiếu ve shopping lady maket....

Ngay 5(27/2/2013) Tư do mua sắm , trả phòng ra san bay vế chuyến HK-SG:16:30-18h

Lịch trình đại khái như sau, nếu cần hỉnh mình diêu chỉnh lich trình cho phù hợp với mỏi người

Chi phi dự tính:
-vé máy bay:4.000.000
-chi phí Khách sạn:2.000.000
-phí visa:55-75$ tùy mỗi người(nếu bạn chứng minh đc thu nhập , viêc lam, tiền tiết kiệm thi 55, ko gi hét thi 75$
-Ăn uống :3.000.000
- vé vào cổng tham quan+chi phí di lai :3.000.000
TC:13.500.000 Là dư giả...
Em lấn đầu tiên đi phượt nên kinh nghiệm chưa nhiều có ý mong mọi ngườ góp ý
Với lại thời gian gấp rút nên em chốt đoàn sớm để còn lam visa va đăt khách san...

Last edited by a moderator:
Re: Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

ở Hà Nội đi HK thì hãng nào giá rẻ các bạn biết k? Nghe lịch trình cũng ham quá

Re: Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

Hình như Hà nội có hongkong air có giá rẻ đó bạn,,,

Hiện giờ nhóm mỉnh có được nhiêu người tham gia rồi vậy chủ thớt! Mình cũng muốn đi chung chuyến HK này không biết giờ có còn được không vậy bạn. Với lại tôi chỉ có 1 mình lam sao book giá km cua Cathay ban!

Đến HK nên đi xem "air space museum", tiêu tốn khoảng 1h tổng cộng nhưng rất thú vị và đáng nhớ. Bạn mình xem ngày 2 lượt vẫn mê tít (nên mình đi họp về mới được xem).

http://www.lcsd.gov.hk/CE/Museum/Space/

Minh cũng có 1 bạn nữa muốn đi cũng đợi book vé máy bay , bạn pm mình số Dt có gì mình Liên lạc cho ttiệm

Chào nangbanmai,

Cho chị đặt một cục gạch nhé. Chị vừa lên xem vé của Cathy Pacific, nhưng lượt về ngày 27/02 vào thời gian em cung cấp thì hết vé rồi. Vậy chị có thể tham gia cùng với nhóm của em là 4 ngày được không? Nếu được, cho chị biết để chị book vé. Cảm ơn em nhiều.

Chung King Mansion hơi phức tạp bạn nha, khu đó Người Ấn không à, mình chịu không nổi mùi nặng của khu đó! Bạn nên ở Yiufai Guest house, chỉ kế bên Chung King nhưng người HK họ ở nên yên tĩnh hơn http://yiufaiguesthouse.com/, chủ rất thân thiện và helpful, họ bán cả vé đi Disney, Ocean Park, The Peak, NgongPing ..rẻ hơn tại quầy 5% nha!

@bell: em bay chuyen HK - SG : 22h30 đó chị chuyến 16h 30 hhết vé em book không kịp , wellcome chị , vé phải book 2 ngưởi mới được kkhuyến mãi , chị pm em số đđiện thoại cho tiện Liên lạc

Thanks bạn đã cho mình thông tin hữu ich về Ks , theo ban tTriết Lâm tư vvấn mình đã book Ks ở khu mongkok ...!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back