What's new

Tìm bạn đồng hành cung Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang (Đảo Robinson): 5,6,7,8/11

Đà Lạt Mùa Dã Quỳ - Đảo Robison đẹp tuyệt vời - 5 6 7 8/11

Hiện đoàn đã có 23 người (13 xế, 10 ôm), tuyển đến 30 người sẽ chốt nha các bạn. Ưu tiên ôm.

Các bạn vào fb http://www.facebook.com/mit.lieu.3 hoặc vào group Layla phượt để cùng nhau thảo luận cũng như làm quen trước cho khỏi bỡ ngỡ nha các bạn.

***Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang (Đảo Robinson):
Thời Gian: T5 05/11 -> Cn 08/11 (4 Ngày 3 Đêm)
♥Ngày đầu tiên: Thứ 5, 05/11
Khởi Hành: 4h Sáng T5, 05/11 - Dự kiến 12h đến Đà Lạt
✔ 3h30 Tập trung tại cây xăng Comeco Hàng Xanh,q1. Đổ xăng, mặc áo phản quang, xếp hàng xe chụp hình cả đoàn cho có tinh thần . Đúng 4h xuất phát.??( đến không đúng giờ là bị bỏ lại à nha kkk??)
Đến ngã 3 Dầu Giây nghỉ ngơi ăn sáng 30ph.☕☕
✔ Đến Bảo Lộc nghỉ ngơi tập 2, ăn thịt nướng bô xong làm phát đến Đà Lạt. (Dự kiến 12h)☺
✔Nhận phòng, vệ sinh cá nhân đến 13h. 150k/phòng 2 người & 250k phòng 4 người. Khách Sạn Hòa Bình ngay chợ Đà Lạt - 67 Trương Công Định, p1, tp. Đà Lạt, Lâm Đồng??
✔Đến bánh bèo Bà Hường ăn trưa rồi đi Làng Cù Lần & Ma Rừng Lữ Quán, chiều về ghé ăn thịt rừng (cheo, chồn, nhím, các loại... chỉ 150k/phần 2 người) và cơm lam.??
✔18h về phòng tắm rửa đi ăn bánh tráng nướng, kem bơ, chợ đêm.??
✔20h đến quán Cung Tơ Chiều "gặp và nghe người đàn bà quái dị" hát nhạc trữ tình cực kỳ cảm xúc. Mình đã đi rồi mà vẫn muốn đi nữa ^.^ ??????
✔23h về uống sữa đậu nành Tăng Bạt Hổ, bà 8 đến 24h về phòng ngủ. Đi cả ngày mọi người cũng đã mệt, ngủ sớm lấy sức mai đi tiếp.??
♥Ngày thứ 2: Thứ 6 06/11
✔6h Sáng thức dậy vệ sinh cá nhân?
✔7h ăn sáng bánh mì xíu mại + cà phê sáng ở Cà phê Tùng.?
✔️8h00 tung tăng Làng Hoa Vạn Thành để chụp choẹt cùng các loại hoa, đb là Hoa Dã Quỳ lúc ấy đang nở rộ nha nha????sau đó xuất phát đi vườn dâu + Hồ Tuyền Lâm + đường hầm đất sét.?
✔️12h trả phòng, ăn trưa ốc nhồi thịt & lẩu bò xong đi Nha Trang, đi đèo Khánh Vĩnh - Cung này đẹp tuyệt, buổi trưa cũng có sương mù. Tha hồ tự sướng...
✔️16h đến Nha Trang, ghé chùa Linh Quang tắm rửa nghỉ ngơi.???
✔️18h ăn tối bánh canh đầu cá Thu Nha Trang + uống cf ven biển.???
✔️19h đi chợ đêm Nha Trang, ai muốn mua gì thì mua.??
✔️20h đi Bar Salling Club. Quẫy thôi nào...??
✔️22h về chùa Linh Quang, dựng lều ngủ tại chùa. (free tiền phòng haha).
♥️Ngày thứ 3: Thứ 7, 07/11
✔️6h dậy vệ sinh cá nhân + dọn dẹp sạch sẽ và tạm biệt chùa.??
✔️7h cà phê sáng + ăn sáng bánh xèo mực.??
✔️8h30 đi chợ Đầm Nha Trang mua 1 vài vật dụng để chuẩn bị 1 ngày trên đảo hoang của Robinson. Mua than, bếp nướng, chén dĩa nhựa, rượu bia, nước uống các loại (nước rất cần thiết nha)...
✔️10h xuất phát đi đảo Robinson.(Cam Ranh)

?Lưu ý: Đảo còn hoang sơ nên k có dịch vụ j cả (bao gồm cả nhà tắm, nhà vệ sinh) , nhưng bù lại cảnh tuyệt đẹp và nước biển trong xanh.
Tắm biển, Tham gia đánh bắt và mua hải sản trực tiếp của ngư dân tại đây (bao tươi sống).
➕Dựng lều trại, BBQ, ca hát, múa lửa...
➕Qua đêm trên biển luôn. (Mọi người tự trang bị lều hoặc túi ngủ cho mình nha. Không có dễ cảm lạnh)
♥️Ngày thứ 4: Chủ Nhật ,08/11
✔️5h sáng thức dậy, dậy sớm tí đón bình minh trên biển.?
✔️Tắm biển sáng nào.??( Nhớ mang bikini nha ??)
✔️Rửa mặt xúc miệng bằng nước mua đem theo nha.
✔️7h la lết ăn sáng, cà phê rồi từ từ tiến về Sài Gòn.

✅Một số lưu ý:
-Cung đường khá xa và nguy hiểm, chú ý bảo trì xe cộ, thay nhớt trước khi đi.
Xăng xế & ôm tự chia. (Đường dài khá tốn xăng.)
-Cung ăn chơi, giao lưu là chính. Mọi người vui vẻ hòa đồng, không tách rời tập thể.
-Chạy xe cẩn thận, giữ khoảng cách, không vượt xe khi đi đèo.
-Tất cả các hoạt động ăn chơi giải trí share đều theo đầu người. Tuy nhiên sẽ thu mỗi người 150k làm quỹ cho các trang thiết bị sau:
1. Áo phản quang: Bắt buộc có, cái này vì an toàn mọi người, ai sợ xấu không chịu mặc thì "ở nhà".??
2. Bộ dụng cụ sửa xe: vỏ ruột, ốc vít, bù lon... các loại.??
3. Thịt để làm thịt nướng ống pô.
4. Than, bếp, nước... (Mua ở Nha Trang).
Tất cả chi phí mình sẽ note lại cho mọi ngươi xem, dư mình sẽ trả lại, nhưng thiếu phải bù nha.
-Riêng lều, túi ngủ mọi người tự lo nha. Giá có thể tham khảo trên google. Mua 1 lần dùng cho các lần sau luôn nha mọi người. Ngủ trên biển không có cái này dễ cảm lạnh.
-Đem theo áo ấm, cmnd, đồ bơi... ??

P/S: Nhắc lại lần cuối là chúng ta sẽ qua đêm trên đảo robinson. Theo thông tin từ các báo mạng thì trên đảo không có một dịch vụ nào ngoài những dịch vụ tự phát của người dân gần đó đi thuyền chở bếp núc ra kinh doanh như bánh căn (bán từ sáng đến chiều). Bên cạnh đó là những ngư dân đi thuyền ra đảo đánh bắt mà theo tui nghĩ đánh bắt chắc cũng từ sáng đến chiều thôi. Nghĩa là đến tối thì chỉ còn ta với nồng nàn, nếu may mắn thì sẽ có các nhóm phượt khác đi cùng thời điểm với chúng ta. Để qua đêm trên một hoang đảo mà chỉ có mỗi nhóm chúng ta, trong khi điều kiện vật chất lại không có: điện ko có, nước ko có, toilet ko có... thì ngoài những vật dụng bắt buộc đem theo như: lều, đèn pin, nước... thì yếu tố đoàn kết là không thể thiếu. Xin nhắc lại lần cuối là chuyến đi này ngoài mục đích trải nghiệm, còn là dịp để chúng ta gặp gỡ và làm quen những người bạn mới có cùng đam mê "phượt", nên hy vọng mọi người hãy vui vẻ và hòa đồng trên suốt hành trình. Đặc biệt là những ai chưa quen biết nhau, có thể làm quen, "cưa cẩm" ngay từ bây giờ. Fb có đủ trong group.
Để mọi người thêm gắn kết với nhau, cũng như có nhiều kỷ niệm, tui quyết định tổ chức những trò chơi tập thể trên đảo. Trước khi công bố trò chơi, tui có những dặn dò sau đây:
1. Tự ý thức trang bị cho bản thân: lều, đèn pin, kem chống muỗi, sạc pin đt...
2. Ngay từ khi đặt chân lên đảo, nam dựng lều, nữ đi nhặt củi để tối đốt lửa trại.
3. Suy nghĩ ra nói tiếp, tạm thời 2 cái.
Sau đây là những trò chơi tập thể, lưu ý là bắt buộc chơi nha, ai từ chối tui hiếp dâm.
1. Thử thách ăn kẹo thúi Bean Boozled.
Mỗi lần 4 người ăn (2nam 2 nữ), 1 người đại diện quay số xem nhóm ăn kẹo màu gì. Bắt buộc phải nhai kỹ rồi mới nuốt, ko được phun ra hay nuốt trọng. Ai phạm luật phạt nhai 1 lúc 5 màu khác nhau.
2. Trườn(bò) tiếp sức, nhớ là trườn chứ ko phải chạy nha. Trườn như học quân sự đó. Nhóm chia làm 2, bên nào thua cõng bên kia 100m.
3. Ngữa người qua dây. Sẽ có những mức dây khác nhau: cổ, vai, ngực, bụng, lưng quần. Nam thi vs nam, nữ thi với nữ. 2 người thắng sẽ có quà.
4. Đạp bong bóng. Nam cột bong bóng vào hai chân, mỗi bên 1 quả bóng. Mỗi nam cõng một nữ, tất cả đứng trong 1 vòng tròn, sau khi hiệu lệnh bắt đầu thì thi nhau đạp bể bong bóng đối phương. Cặp nào bị đạp bể 2 bong bóng bị loại và đi ra ngoài. Cặp cuối cùng trụ lại sẽ được 2 phần quà. (mỗi người 1 phần)
5. Nữ cột bong bóng ngay mông, nam bị cột 2 tay, dùng sức "hãy" sao cho nổ quả bóng. Phần này chia làm 2 vòng thi: nếu nhóm 20 chia làm 10 cặp. Lần lượt 3 cặp thi với nhau chọn 1 cặp thắng, tiếp tục 3 cặp nữa, sau đó 4 cặp. Chọn ra 3 cặp chiến thắng vòng 1 thi với nhau để tìm kiếm cặp vô địch. Cặp đôi vô địch cũng được 2 phần quà.
Lưu ý: Từ trò 4 và 5 sẽ bốc thăm để chọn cặp đôi, ko có chuyện xế + ôm sẽ mặc định là cặp đôi nha. Xế + ôm chỉ mặc định trên suốt hành trình có liên quan đến xe mà thôi.
Những phần thưởng sẽ vô cùng giá trị (lấy uy tín bản thân bảo đảm), vì thế các cặp đôi cố gắng nha.
Không được mắc cỡ từ chối ko chơi, những trò nay tuy gắn mác 18+ nhưng chỉ để đảm bảo vui vẻ, ko có tính lợi dụng gì ở đây, vả lại các bạn đều đã 18+ nên phải chơi haha.
Tối thì đốt lửa trại, tiệc bbq và nhậu, ai nhậu được nhiêu hay nhiêu ko ép. Nhưng cũng sẽ có 1 trò chơi nho nhỏ (bắt buộc chơi), sẽ có 1 chùm bong bóng, số bóng bằng số người tham chuyến đi này. Trong mỗi quả bóng có 1 tờ giấy ghi 1 yêu cầu và bắt buộc người chọn quả bóng đó phải làm theo. Thí dụ bạn chọn quả bóng xanh thì chích cho nó nổ và rớt ra 1 tờ giấy, đọc to nó yêu cầu j thì làm theo, ko được từ chối hay làm cho có. Yên tâm đi, những yêu cầu tương đối dễ như: Ăn 1 món ăn có nhiều wasabi, lúc đó bạn sẽ được trét đầy wasabi lên con mực nướng mà bạn đang tòm tèm nãy giờ. hehe.
Có anh em nào muốn chơi thêm trò j cứ đề xuất thêm nha. Tất cả hành trình sẽ được quay phim lại. Về nhà có chuyện j thì các bạn có quyền giữ im lặng và lên phường mà giải thích.
Thân ái.

✳️Off vào lúc 19h Thứ 3 03/11/2015 tại quán cà phê Đà Lạt Phố - 306 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP Hồ Chí Minh. Trò chuyện làm quen, sắp xếp xế + ôm. Thu tiền quỹ.
===> Chuyến này có vẻ thú vị vì thấy toàn ăn và ăn, mọi ng nhanh tay đăng kí để đc tăng cân thôi nào :)):)):)):))
?? Chi phí dự trù (bao gồm xăng, ngủ, quỹ, ăn ngập họng, chơi bời hò hét bar bốn) dao động từ 1tr-1,5tr nhé. Mình dự trù để các bạn chuẩn bị thôi nha, mình chỉ giữ tiền quỹ để mua đồ cho chuyến đi thôi. Còn các khoản khác dựa theo bill chia đều đầu người nha. Mình không nhận giữ chi phí đó dùm các bạn nha.
Đảo Robinson nè mọi người: http://ngoisao.net/photo/choi/ve-dep-hoang-so-o-dao-robinson-cam-ranh-3284283.html
Các bạn đăng ký trong topic này hoặc sdt: 0949962629 Ms. Layla
FB: www.facebook.com/mit.lieu.3
Ghi rõ xế hay ôm nha các bạn.

Last edited:
Re: Đà Lạt Mùa Dã Quỳ - Đảo Robison đẹp tuyệt vời - 5 6 7 8/11

Bạn ơi, mình đăng ký ôm mềm Xuân 1990, Tân bình nhé. 0169.681.3303 (0933.749.720)

Re: Tìm bạn đồng hành cung Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang (Đảo Robinson): 5,6,7,8/11

Hi Ad, mình là nam
Làm ơn cho mình đăng ký 1 vé ôm mềm nhe.
Cám ơn

Re: Tìm bạn đồng hành cung Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang (Đảo Robinson): 5,6,7,8/11

Hi bạn, mình đăng ký với nha :)
Tuyết, Q6, xế + sđt 090 664 0466

Tình hình là mình sắp chốt đoàn. Các bạn nào đăng ký thì tham gia group fb và theo dõi nha

Chị ơi ,off sơ sơ lên dây cót tinh thần đồng đội đi, cho thời gian chờ ngày ngắn lại.Huhu

Còn chỗ cho 1 ôm ko ạh...cho em tham gia với. tiên 0948138238

Random Heroes 3 là một gương mặt trong series game hành động theo phong cách platform. Tham gia vào tựa game này, người chơi sẽ có nhiệm vụ kiểm soát một loạt các nhân vật trông có vẻ không giống các anh hùng như các nữ tu, những nhà khoa học điên rồ cho đến các zombie đáng sợ và còn nhiều hơn thế nữa. hài hoài linh

Cho mình hỏi đã đủ ôm chưa ạ?
Mình lần đầu tiên đi phượt xa nên vẫn còn lơ ngơ mong mọi người giúp đỡ ^_^
Nếu còn chỗ cho mình đăng ký 1 ôm nha
01204617736

Join đi Robison thôi được không thớt :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back