What's new

[Tin tức] Tìm bạn đồng hành đạp xe từ SG đến Sapa và chinh phục đỉnh Fansipan (1/1/2016)

nguyent22007

Phượt tử
Tìm bạn đồng hành đạp xe từ SG đến Sapa và chinh phục đỉnh Fansipan (1/1/2016)

Mình tên Tài, sinh năm 87, sdt 09155 300 49 . Mình đang chuẩn bị cho hành trình ý nghĩa nhất đời mình trong năm mới 2016, hi vọng có bạn đồng hành để cùng chia sẻ trong chuyến đi này.
Mình sẽ di chuyển theo cung đường biển, từ Vũng Tàu đi lên Phan Thiết và tiếp tục ra tới Huế... rồi đi tiếp.
Dự định mỗi ngày sẽ di chuyển dao động từ 150km - 200km tùy theo tình hình sức khỏe và thời gian.
Mình có túi ngủ và lều, sẽ ngủ nhờ các nhà chùa và nhà thờ trên đoạn đường đi.
Vì ngủ ban đêm ngoài đường sẽ không an toàn.
Các cung đường đi mình đã chuẩn bị kỹ và lưu ảnh vệ tinh trên điện thoại đề phòng không có 3G.
Sau khi chinh phục đỉnh Fansipan thì sẽ bắt xe bus về lại Hà Nội rồi đi tàu hỏa về SG.
Dự kiến hành trình sẽ từ ngày 1/1 đến 28/1.
Đây là một số thông tin cơ bản để các bằng hữu biết. Nếu các bạn có ý muốn làm 1 cuộc cách mạng cho đời mình vào năm mới này thì gọi cho mình nhé. Chúc các bạn ngày mới tốt lành.

Re: Tìm bạn đồng hành đạp xe từ SG đến Sapa và chinh phục đỉnh Fansipan (1/1/2016)

mình cũng tính đi cung này nhưng 1/1 thì ko kịp rồi

Re: Tìm bạn đồng hành đạp xe từ SG đến Sapa và chinh phục đỉnh Fansipan (1/1/2016)

mình cũng tính đi cung này nhưng 1/1 thì ko kịp rồi

Hì hì bữa giờ tham khảo các bài đi phượt của bác Nam mà thèm lẫn ngưỡng mộ, cũng đang tính gọi điện cho bác đây ai ngờ bác lại bận rồi. Hôm 20/11 vừa rồi mới đạp lên Đà Lạt để thử sức mình tới đâu, trung bình ngày đi 150km. Thấy cũng tạm ổn nên dự định làm 1 chuyến để đời. Vì giờ mà không đi thì sau này mình sẽ không có thời gian nữa. Chuyển công tác mới thì phải đi làm liên tục, không thể nghỉ được dài ngày để làm cái điều "điên rồ" này. Bác Nam ra Nha Trang rồi thì thôi bỏ cung này đi, tui đợi bác ở Huế có được không? Nếu bác có hứng thú thì làm 1 chuyến nhé. Thank bác đã quan tâm.

Hì hì bữa giờ tham khảo các bài đi phượt của bác Nam mà thèm lẫn ngưỡng mộ, cũng đang tính gọi điện cho bác đây ai ngờ bác lại bận rồi. Hôm 20/11 vừa rồi mới đạp lên Đà Lạt để thử sức mình tới đâu, trung bình ngày đi 150km. Thấy cũng tạm ổn nên dự định làm 1 chuyến để đời. Vì giờ mà không đi thì sau này mình sẽ không có thời gian nữa. Chuyển công tác mới thì phải đi làm liên tục, không thể nghỉ được dài ngày để làm cái điều "điên rồ" này. Bác Nam ra Nha Trang rồi thì thôi bỏ cung này đi, tui đợi bác ở Huế có được không? Nếu bác có hứng thú thì làm 1 chuyến nhé. Thank bác đã quan tâm.

1/1 mình đi ĐaMi, 25 âm lịch đi cam thái nên chắc tour này ko đi dc rồi

Uhm thank bác Nam, mình còn dự định làm 3 chuyến : 1 chuyến các tỉnh miền tây như hôm trước bác đã làm và 1 chuyến ra Nha Trang rồi vòng lên Đà Lạt, 1 chuyến lên Tây Ninh để leo núi Bà Đen. Rồi sau đó sẽ cùng bác tham gia những chuyến mà bác tổ chức. Thấy bác đi nhiều cũng ngưỡng mộ ghê.

Uhm thank bác Nam, mình còn dự định làm 3 chuyến : 1 chuyến các tỉnh miền tây như hôm trước bác đã làm và 1 chuyến ra Nha Trang rồi vòng lên Đà Lạt, 1 chuyến lên Tây Ninh để leo núi Bà Đen. Rồi sau đó sẽ cùng bác tham gia những chuyến mà bác tổ chức. Thấy bác đi nhiều cũng ngưỡng mộ ghê.

thật lòng khuyên bác ko nên đi miền TÂy, đợt rồi mình đi chán lắm, để tiền đó đi miền trung đẹp hơn

còn tour Nha Trang -Đà Lạt thì bác nên đi Đà Lạt - Nha Trang, đỡ dốc hơn và đỡ ngược gió

ngưỡng mộ bác quá.

chúc anh đi bình an :D
anh có thể chia sẻ thông tin về chuyến đi của anh cho mọi người dc không anh :D

Các bạn có chí lớn thật. Để mình cố gắng một ngày lên kế hoạch đi như vầy. Theo như bác trên dự tính thì chắc chi phí đi như này không tốn là bao đâu hả?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,473
190,101
Latest member
anhquannn
Back