What's new

[Tổng hợp] Tìm bạn đồng hành đạp xe xuyên Việt (từng chặng hoặc toàn hành trình) cùng giai Pháp

khonggiadinh

Phượt tử
Tìm bạn đồng hành đạp xe xuyên Việt (từng chặng hoặc toàn hành trình) cùng giai Pháp

Chào các bạn,

Mình sinh năm 81, hiện sống ở Saigon, có một anh bạn thân người Pháp sinh năm 78. Anh bạn mình sang VN một lần duy nhất vào tháng 8 năm ngoái và yêu Việt Nam quá (không hiểu sao fall in love nhanh thế), thế là quyết định tháng 10 năm nay sẽ quay lại đạp xe xuyên Việt. Bạn mình mua vé máy bay rồi. Lịch trình là 2/10/2016 Paris - Saigon. Sau đó đạp xuyên Việt theo chiều Saigon - Hà Nội. Sau khi đến Hà Nội có thể tham quan 1 vài nơi rồi bay Hà Nội - Saigon. 27/10/2016 bạn mình về Pháp.

Vì anh ấy chưa rành VN nên mặc dù mình có mua cho 1 quyển bản đồ giao thông đường bộ rồi nhưng chắc mình sẽ là người lên lịch trình chính cho anh ấy. Mình bận công việc (và cả yếu xìu không chạy nổi xe đạp) nên sẽ không thể đi theo anh ấy được. Sẽ chỉ có thể cố gắng bay ra chơi cùng anh ấy ở một số điểm dừng chân lớn 1 ngày rồi về luôn (ví dụ như Nha Trang, Đà Nẵng, Huế, Hà Nội). Chính vì thế mình rất mong muốn có thể tìm kiếm 1 vài người bạn đường cho anh bạn mình. Các bạn nào sắp xếp được thì có thể đi toàn hành trình, không thì đi từng đoạn nhỏ thôi chúng mình cũng hết sức welcome. Bạn nào có sức thì đạp xe mà không có sức thì chạy xe máy cũng được ạ.

Mìnnh mở topic này hơi sớm nhưng cứ đặt chỗ dần dần biết đâu kiếm được cạ cho bạn mình thì sao.

Cảm ơn các bạn nhiều!

Re: Tìm bạn đồng hành đạp xe xuyên Việt (từng chặng hoặc toàn hành trình) cùng giai P

Nói anh chàng người Pháp làm quen với anh chàng xứ Catalan này thử (http://www.cycle.cat/viet/).
Anh này biết tiếng Việt, đạp qua mấy tỉnh Tây nam bô rồi.

Re: Tìm bạn đồng hành đạp xe xuyên Việt (từng chặng hoặc toàn hành trình) cùng giai P

tưởng tháng 6 thì mình đi cùng từ SG ra đến Quảng Trị dc

Xuyên Việt chẳng có gì đẹp cả, nhất là đi QL 1 thì càng nhàm chán vì toàn ô tô với cả tai nạn thôi, hai bên là nhà cửa san sát chẳng ngắm được gì, bảo anh bạn ấy tháng 10 thì nên đi Tây Bắc mới là tuyệt nhất. Ví cả bạn cũng đừng lo quá cho Tây lông, các bạn Tây với chỉ số IQ khá cao nên bắt sóng và hòa nhịp rất nhanh, họ sang sẽ tự khắc tìm đc bạn đồng hành hoặc họ vẫn có thể tự đi một mình, kệ họ.

Xuyên Việt chẳng có gì đẹp cả, nhất là đi QL 1 thì càng nhàm chán vì toàn ô tô với cả tai nạn thôi, hai bên là nhà cửa san sát chẳng ngắm được gì, bảo anh bạn ấy tháng 10 thì nên đi Tây Bắc mới là tuyệt nhất. Ví cả bạn cũng đừng lo quá cho Tây lông, các bạn Tây với chỉ số IQ khá cao nên bắt sóng và hòa nhịp rất nhanh, họ sang sẽ tự khắc tìm đc bạn đồng hành hoặc họ vẫn có thể tự đi một mình, kệ họ.

dĩ nhiên đi QL1 thì chả có gì đẹp. nhưng bạn đã đi đường men biển chưa mà bảo chả có gì đẹp ?

chào chị, em sinh năm 94, đến tầm tháng 9-10 cũng vừa mới tốt nghiệp :D nên cũng muốn vi vu vài nơi trước khi đi làm :))
em định đi Tây Bắc vào tầm đó, cũng có học qua một chút tiếng Pháp nên nếu có thể cho em 1 gạch hóng cung này với :D

oh may quá. em ơi cho chị xin số điện thoại hoặc email em nhé.

Hi. Mình có thể ráp cung từ SG ra Nha Trang. Tiếng Pháp thì biết vừa đủ để nói sơ sơ hoi. Để mìn nhắn bạn thông tin liên lạc của mình

Mail của em là : [email protected]
Khi nào có lịch đi cụ thể chị báo em biết với nhé, vì thời gian đi của em cũng còn phụ thuộc vào lịch tốt nghiệp của trường nữa :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back