What's new

Tìm bạn đồng hành đi Ấn Độ 29/08 - 06/09. Nhờ chia sẻ kinh nghiệm

Hi cả nhà,
Định hướng du lịch của mình đang dần thay đổi, thay vì đi những nơi có biển đảo mình đang dần dịch chuyển qua những miền đất với nền văn hóa lớn, quăng quật trải nghiệm bản thân và Ấn độ là điểm đến mình chọn.
Dù vẫn có sự e ngại, sợ sệt nhưng đọc cái này em quyết tâm cao vời vời " Người Ấn có câu “God decided for you”, người Mỹ có câu “Everything happens for a reason”, người Việt Nam mình có câu “Người tính không bằng trời tính”, nếu có chuyện không hay xảy ra, thì thôi âu cũng là nghiệp, trả trước cho nhẹ lãi nhẹ vốn."

Vì thế mình mong muốn tìm bạn đồng hành cho chuyến đi Ấn với thời gian trên, lịch trình cụ thể sẽ update sau vì có tìm hiểu thông tin trên mạng thì thấy khá ít, tuy nhiên mình tin rằng với 1 con bé quen du lịch bụi + những người bạn đồng hành tụi mình sẽ lên được 1 lịch trình ưng ý.
Chi phí dự kiến dưới 12M.

LỊCH TRÌNH DỰ KIẾN EM THAM KHẢO CỦA 1 BẠN ẤN TRÊN TRIPADVISOR

Day 1: Arrive in Delhi. (1 night)

Places you can cover in Delhi :

Red Fort, QutubMinar, Jama Masjid, Nizam-ud-Din Shrine (It's one of Delhi's major attractions. It's the tomb of the famous Sufi saint Nizam-ud-Din Auliya).Old Fort, JantarMantar, Safdarjung Tomb, Chhatarpur Temple, GurudwaraBangia Sahib.

Day 2:Arrive in Agra.

Visit Agra fort. Places to visit in Agra fort: The Octagonal Tower, Mina Masjid, Jehangir Palace, Diwan-e-Aam, Diwan-e-Khas, MachhiBhawan, Moti Masjid, Sheesh Mahal, AnguriBagh, JahangiriMahal, Golden Pavilions and MusammanBurj. Add a visit to Akbar's tomb and/or itmad-ud-daulah. Visit Taj Mahal during sunset and then return back to hotel.

Day 3:Agra To Jaipur Via FatehpurSikri, Depart: Early am,

Visit Taj Mahal again during sunrise. Depart for Fatehpur Sikri. Spend a couple of hours in FathehpurSikri and depart for Jaipur. You can spend some time for shopping in the evening in Jaipur as there are also a number of popular markets including the Gem Palace, Amrapali and Chameliwala Market.

Day 4: Local sightseeing in and around Jaipur.

Visit the Hawa Mahal (Wind Palace). In the afternoon, visit the "pink city" so-called because a great deal of the older part is built of pink-colored stone. Also see the Jantar Mantar and the City Palace, which houses an excellent collection of Rajasthani costumes, miniatures and an armory of Rajput weapons.

Day 5.Some more local sightseeing in and around Jaipur.

Visit the Amber Fort - The highlight of the tour is an elephant ride up the hill at the Fort like a Maharaja! Return back to hotel by evening and Depart back to Delhi. Visit the Jaigarh Fort - standing on a hilltop, overlooking the palaces and city of Amer. The world’s biggest cannon on wheels - the Jai Ban, built during reign of Maharaja SawaiJaisingh, is positioned here. Depart to Varanasi via overnight train.

Day 6 : Arrive in Varanasi.

Places you can visit in this city are:- JantarMantar, SankatMochan temple, Tulsi Manas temple, the Bharat Mata Temple it houses a huge relief map of the whole of Indian subcontinent and Tibetan plateau. Other attractions of Varanasi are the Benaras Hindu University (BHU), the Archaeological Museum, Sarnath, Bharat Kala Bhavan and the Buddhist Stupas and the Alamgir Mosque itsa blend of the Hindu and Mughal styles of the architecture, is another important attraction of Varanasi.This city is also a place for Authentic Ayurveda and Panchkarma treatment. You can also spend evening time for shopping, the main shopping areas include the Chowk, Godaulia, Vishwanath Lane, Lahurabir and Thatheri Bazaar. Return back to hotel.

Day 7: More sightseeing and depart from Varanasi.

A sunrise on Ganges river is a must (pick out the boatman the day before in order to avoid hassles of pricing/etc at 5 AM I would recommend you to get to the boat well before sunrise. To watch the sky go from near-black to sunrise is quite special) boat ride from Dasashawamedh to AsiGhat and back. Post lunch depart from Varanasi.

Mình là nữ ở HN. Skype: thuongdang_86. Nhóm mình đã có 1 nam 1 nữ rồi, nhận bạn đồng hành nam, nữ nhưng không nhận các cặp đôi ạ, đi cùng các cặp đôi ganh tị chết mất :)
Và nếu bạn nào đã đi Ấn rất mong các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mình. Chân thành cảm ơn.

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Ấn Độ 29/08 - 06/09. Nhờ chia sẻ kinh nghiệm

mua vé chưa bạn? nhóm mình sẽ đi vào 5-18/09 nếu chưa mua vé có thể join chung cho vui. nhóm mình có 5 ng rồi.

Mình chỉ đi được 1 tuần thôi và cũng muốn tận dụng nghỉ lễ 2/9, tuy nhiên cũng sẽ nghiên cứu tham gia nhóm bạn, bạn cho mình skype ỏ FB để tiện liên lạc nhé

ok. nhóm mình đi 2 tuần quá cảnh ở Thái 1 tuần sợ đi ko đc nhiều nhóm mình đi Bắc Ấn vì thời gian bay và quá cảnh cũng mất 4 ngày

bạn vô facebook.com/bibeo82 nha

Bạn up lịch trình lên đi, nếu ok mình join với, mình là nam. Up sớm thì mọi người còn tính mua vé nha bạn

Nhóm bạn đã mua vé chưa? Mình muốn tận dùng thêm ngày nghỉ 2/9 và chắc chỉ đi dc 1 tuần thôi

Hi Getlam86

Mình có 1 vài ý cho 1 ngày ở Delhi của bạn. Theo mình, 1 ngày thì bạn chỉ nên tập trung đi 4 điểm chính như sau:
- Sáng sớm đi thăm Qutub Minar: rất yên tĩnh, mát mẻ, tha hồ chụp hình. Đi metro Yellow line từ trạm Rajiv Chowk hướng về Huda City và dừng ở trạm Qutub Minar. Từ trạm bắt Rickshaw đến Qutub Minar tốn 30 Rs. Đi bộ 1km.

- Sau đó đi Red Fort: Yellow line, đi từ Qutub station hướng về Jahangir Puri, dừng ở trạm Chandni Chowk. Trạm này ngay chợ, thuộc khu Old delhi. Bạn chỉ cần đi bộ từ trạm đến red Fort khoảng 1km. Cái Jama Masjid cũng ở đó.
Lưu ý: Nếu bạn hứng thú với Tibet, thì ở delhi có 1 khu của người Tibet. Mình thấy rất hay. Ở trạm vishwavidyalaya (đi tiếp Yellow line từ Chandni Chowk về Jahangir Puri). Khu này gọi là Majnu-ka-tilla

- Kế là Akshardham. Đi tuyến blue line từ Rajiv Chowk hướng về Noida City Centre. Dừng ở trạm Akshardham. Xuống trạm đi bộ 5 phút là tới. Mình từng trả tiền ngu cho cái này. Tưởng là xa, hóa ra đi rickshaw chưa tới 1 phút. Ở đây có show biểu diễn buổi tối. Do đó chỉ nên đi vào buổi chiều tối là đẹp nhất.

- Cuối cùng là Indian Gate: thật ra cái cổng chỉ là biểu tượng. Nhưng với mình nó sẽ thú vị nếu bạn đến đây từ 10pm-12hpm. Vì đa phần người dân Delhi sẽ ra đây tổ chức picnic, đi dạo tầm giờ này. Mình đã ở đây lúc 12hpm. Và quả thật rất thú vị. Cảm nhận dc cuộc sống sinh hoạt của ng dân ở đây. Chỉ có điều là chỉ nên đi theo nhóm. Chứ liều như mình thì ko hay lắm.

Còn các điểm khác thì mình ko thích hoặc chưa đi dù đã đến Delhi 2 lần. Chúc nhóm đi vui vẻ.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,643
190,155
Latest member
ncvinh123
Back