What's new

Tìm bạn đồng hành đi Ấn độ dịp tháng 2/2011

Em ấp ủ đi Ấn Độ lâu rồi, nhưng năm nay thì không đi được rồi. 18.5 này AA launch đợt Free seat mới, cho tháng 1 – 5 /2011, không biết có anh chị em nào trên này máu đi Ấn với em không ạ?
Em dự định đi ngay sau tết, tầm 5 hoặc 6/2 (mùng 3 hoặc mùng 4 tết Âm) và đi khoảng 10- 14 ngày tức là tầm 15 – 18/2 về.
Về lịch trình cụ thể thì em chua xây dựng, nhưng nhiều khả năng sẽ đi lịch trình gần như của chị hanhlta, không tham vọng đi được càng nhiều càng tốt, mà có thể chỉ đi 1 khu vực, như Delhi, Agar với những địa điểm nào tiện đường (em chưa xem kỹ bản đồ, vì nghĩ còn lâu mà, nên ko thuộc tên địa danh). Vì chắc chắn em sẽ còn cố gắng đi India lần nữa, chừng nào AA hay các hãng giá rẻ còn hoạt động :p,thực ra em còn muốn đi cả Kathmandu nữa, thăm cố nhân ở đó :D nhưng chắc ko kịp rồi!
Về ngân sách em cũng tính toán tầm 600 – 800 (ko biết thế có đủ ko nhỉ, em chưa đọc kỹ), bay nội địa ít thôi, nếu đi được thì sẽ đi tàu và
Đấy mới là dự định ban đầu, không biết có anh chị em nào có “nhã ý” tham gia với em không ạ? Hiện h em mới có 2 người thôi! Và ko muốn như vụ Myanmar, đi 2 người, muốn thuê xe riêng đi cũng tiếc tiền, đau hết cả lòng mề!
Nếu có ý định, dù là manh mún thì báo sớm nhé, vì em ko muốn lỡ mất dịp vé rẻ này !
Cảm ơn các anh chị em nhiều!

6/2: sáng HN - Kul
Chiều Kul - Dehli
7/2 đến 12/2: Arga, Jaipur, Jaisamer, Mum
13/2 Chiều Mum - Kul
14/2 sáng Kul - HN

Hoặc ngược lại
-------
Lịch trình đi thế này có bạn nào đi ko? và có đi được đủ các nơi ko nhỉ?

Lịch trình của bạn có ngắn quá không? tớ sợ đi vậy chạy cũng chết mệt đó!
Bạn giống tớ cái đoạn xuất phát vào 6.2, anyway, tớ ko biết chiều KUL - DEL có đi được không, về thì bọn tớ về muộn hơn 2 ngày, nhỉ!
Nếu điều chỉnh lên về 15.2 thì bạn join đượcko?
6/2: sáng HN - Kul,
Chiều Kul - Dehli
13/2 Chiều Mum - Kul
14/2 sáng Kul - HN

Hoặc ngược lại
-------

6/2: sáng HN - Kul
Chiều Kul - Dehli
13/2 Chiều Mum - Kul
14/2 sáng Kul - HN

Hoặc ngược lại
-------

Bạn chưa đặt vé thì nên suy nghĩ lại. Bạn nhìn cái bản đồ India rộng lớn thì bạn còn phải trừ thời gian thêm 1 ngày cuối cùng của bạn ngồi tàu từ đâu đó đến Mumbai. 6 ngày qua 4 thành phố mà mỗi thành phố đều cách nhau ít nhất 5h đi tàu thì không ổn đâu. Nói chung mình nghĩ lịch trình của bạn không khả thi chút nào.

Bạn ơi bạn đặt các chặng đó chưa ... Có j bạn giúp mình đặt các chặng đó với ... Mình sẽ ship tiền cho bạn ... Bạn xem lúc nào được thì alo cho mình để thống nhất vụ này ... Mình máu đi Ấn Độ lắm ... Bạn ơi nhận tin này gọi luôn cho mình nhe' so mình là : 01252627299 . Mình không hay vào trang này để check message lắm đâu nếu có j gọi điện trực tiếp thì tiện hơn... Thế bạn nhe' ...

Có bạn nào đi India theo route từ New Dehli -> Mumbai ko :) Sao toàn thấy đi từ Mum -> New ko nhỉ? Bạn nào đi theo route đầu tiên từ 6/2 -> 14/2 có thể đồng hành cùng với nhóm mình :)

@alceste: Dịp tết Âm lịch 2011, có khả năng c bận việc riêng quan trọng nên e alceste cứ book vé đi nha e, ko fải book cho c. Hic, chúc nhóm đi chơi vui vẻ. C sẽ book vé sau. G9!

@alceste: Dịp tết Âm lịch 2011, có khả năng c bận việc riêng quan trọng nên e alceste cứ book vé đi nha e, ko fải book cho c. Hic, chúc nhóm đi chơi vui vẻ. C sẽ book vé sau. G9!
:D Chưa gì đã bỏ cuộc chơi rồi nhé!
Có gì nhớ báo em đấy chị à!

Mình thấy lịch nghỉ của bạn Salguy có vẻ hợp lý hơn, đi nhiều nhưng nghỉ ít thôi, còn phải để dành đi nhiều chỗ khác nữa chứ. Nếu bạn alceste có thể đổi theo lịch này được thì mình đăng ký, ngày 18/5 chịu khó săn vé rẻ.
Tớ biết, nhưng kiểu gì thì kiểu tết tớ cũng phải có mặt ở nhà, ít nhất là 30 và mùng 1, nếu ko tớ đi rồi chắc kiếm cái chùa nào ở bên đấy tu luôn hoặc có vị chân giáo sỹ nào cần kiếm đồ đệ để điếu đóm thì tớ apply luôn, chứ ko cần phải về nhà nữa :((
Chính vì thế, tớ mới muốn đi kỹ, đi ko chạy và đi tập trung khu vực! để dành cho lần sau còn có cái mà đi tiếp.
thực ra tớ cũng muốn chỉ đi tầm 10 ngày, thì mình sẽ nghỉ 4 ngày đi làm nhỉ, nhưng đang cố gắng đấy, chứ bạn Koni đi dài quá, tớ đang bị soi, ko đi kiểu ý được!:(( giá mà mình có anh đại gia, ko cần đi làm, chỉ cần ở nhà chơi và đi phượt hế!

kaka, kiếm a đai gia nào hả? anh đây, dù vẫn đi làm đàng hoàng, nhưng bạn nào rủ phuot thì a ok liền. chỉ cần thu xếp trước 2 tuần là được, nhưng những điểm mình đến phải được Unesco công nhận là di sản thế giới nhé, mình chúa ghét đi du lich mà có shopping.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back