What's new

Tìm bạn đồng hành đi Bắc Hà Si Ma Cai đầu xuân

Status
Not open for further replies.
Tớ định đi Bắc Hà Si Ma Cai vào khoảng 19-22/2. Có bạn nào đi cùng không? :L :help (beer)

Chương trình dự kiến: (đồ chôm của nhóm MLC bên TTVN :D)

Ngày 1: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Đi tàu SP3 chạy lúc 21h50 và đến ga Lào Cai lúc 6h15''.

Ngày 2:

Sau khi ăn sáng xong thì bắt đầu chạy từ ga Lào Cai qua Mường Khương, lên thăm cửa khẩu Mường Khương, nghỉ ăn trưa ở Mường Khương.

Chiều: Rời thị trấn Mường Khương, đoàn chúng ta sẽ tiếp tục vượt đèo Pha Long rồi đi bè qua sông Chảy để đến thị trấn Si Ma Cai. Nghỉ đêm thứ 6 ở thị trấn Si Mai Cai (Khách sạn A27 ĐT: 0912368873)

Ngày 3:

Rời Si Ma Cai, đi tiếp khoảng 8Km về phía Bắc Hà, đoàn sẽ ghé chơi phiên chợ Cán Cấu. Chợ Cán Cấu đông nhất tầm 7h - 9h.
Tiếp tục quay ngược lại 8Km về Si Ma Cai ăn trưa. Buổi chiều dự tiếp phiên chợ Si Ma Cai sau đó chạy thẳng 18Km nữa đến Bắc Hà, nghỉ đêm thứ 7 tại Bắc Hà.

Ngày 4

Chợ phiên Bắc Hà, đến trưa Lào Cai city thẳng tiến.
Tối: Người xe lên tàu giông về Hà Lội

P/s: Chương trình nếu chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thì có thể rút ngắn lại 2 ngày. :S

Last edited:
Vậy là cuối cùng cũng ok,lạy chúa!
Đúng là như chiến sự,cập nhập từng phút vậy.
Kinh,chưa đi mà đã gần lên 30 trang,ko biết quả này đi thế nào.
p/s GL: em cũng nghĩ pác lập cái ds xế + ôm cho mọi người rõ (trong đó có iem)

Chúc mừng, chúc mừng!!!

Gớm, hồi hộp từ lúc mua vé tàu .
Làm chị ngoài cuộc còn thấy thở hổn hển.

Chị đã có ý kiến với chú Xanh, cần vé thì để chị phone cung cấp (chị hay mua kiểu thế, giá hơi cao), nhưng chú Xanh lo mọi người phải tăng thêm chi phí nên từ chối, yêu chú Xanh ghê cơ, thề :D. Mọi người thương chú Xanh nhiều hơn nhé, đi đứng tập trung, đảm bảo an toàn, nghe lời trưởng đoàn nhé.

Thượng lộ bình an.

Xanh trên đường có vấn đề gì cần giúp, gọi chị, chị xử được gì sẽ cố gắng, bạn chị mạn đó hơi nhiều.

Nó phải hồi hộp tới phút cuối như vậy mới bất ngờ chứ, mà trong cái sự bất ngờ ấy lại thấy cái thú vị. Chỉ biết rằng đó 1 người bạn của cô bạn, gọi điện và comfirm bằng mobile. Bác GR nghe mình nói vậy cũng run, cả chiều bàn phương án dự phòng. Hi, but xã hội bây giờ vẫn còn nhiều để tin tưởng lắm, mặc dù đến giờ vẫn chưa được gặp anh trực tiếp sắp xếp vụ vé này cho đoàn mình. Cảm ơn anh Việt (biết mỗi tên) rất nhiều!

Tớ nhào vô đăng ký đi Simacai chỉ vì những bức ảnh này của bạn Lymy , Rắc thóc và chúc mừng những bạn may mắn sẽ đến với Simacai Bắc Hà vào mùa xuân, Chúc các bạn một chuyến đi vui vẻ và an toàn :).
[/CENTER]

@ZHOU: Tớ thành thật xin lỗi bạn,vì tớ mà bạn bị rớt đài, phải ở lại nhìn mọi người lên đường trong nuối tiếc - Tớ cũng rất tiếc đấy !
@Greenline: Tớ cũng phải xin lỗi Leader Xanh nhiều nhiều vì đã mất công sms tớ rồi cuối cùng tớ cũng lại ko đi được.

Phù... May cho đoàn là có nhiều người tham gia chuyến đi cùng Leader Xanh, cũng may cho tớ nữa là có nhiều người đi nếu không thì tớ chắc bị oán nhiều lắm đây.
Tớ ngồi nhà cầu chúc mọi người thượng lộ bằng an, trở về với nhiều tấm hình hoành tráng(c)(beer)
Tớ mong có lần sau ZHOU nhỉ;)
(BB)

Last edited:
Bạn ktav007 nhận được mail chưa? Nếu không post lên đây địa chỉ mail để tớ forward. Bạn nhận mang loa thì nhớ kiếm cái loa nhỏ, tự kiếm nhạc hay và điện thoại hay ipod gì đó nhá. :D

@DreamVN: Ok, không sao. Bạn zhou không đi vì có việc bận.

@vespacoi: Thế hôm nào đi nhậu kêu lão ấy ra uống không say không về. :))

Bọn tớ chỉ bám đuôi giao lưu có được ko? Mọi thứ khác bọn tớ sẽ tự lo :D

Đã lấy được vé tàu đầy đủ. Như vậy cả đoàn sẽ đi bằng tàu như kế hoạch ban đầu.

Rất cảm ơn bạn vespacoi và anh lipton đã cực kỳ nhiệt tình giúp mọi ngừoi. (beer)(beer)(beer)

Các bạn xế chú ý ra ga Trần Quý Cáp trước 6h30 tối để làm thủ tục gửi xe nhé! (NT)

Thế là kế hoạch Mộc Châu lại hủy bỏ hả anh, chán nhỉ, em tưởng đi Mộc Châu thì em ké 1 chân đi hầu anh. Nhưng mà cũng may, mới đọc đc tin sẽ có đợt lạnh về, rồi lại mưa gió, có lẽ các anh đi sẽ rất vui đấy(NT)

Bọn tớ chỉ bám đuôi giao lưu có được ko? Mọi thứ khác bọn tớ sẽ tự lo :D

Nếu bạn bám đuôi giao lưu thì để tớ kiếm cái dây thừng nhá. Đi đến đâu dắt bạn theo đến đó. :LL

Nếu không gặp nhau trên LC hoặc có gì bạn cứ gọi tớ nhá: 01263427376 :)

Thế là kế hoạch Mộc Châu lại hủy bỏ hả anh, chán nhỉ, em tưởng đi Mộc Châu thì em ké 1 chân đi hầu anh. Nhưng mà cũng may, mới đọc đc tin sẽ có đợt lạnh về, rồi lại mưa gió, có lẽ các anh đi sẽ rất vui đấy(NT)

Thôi tự chạy đi, tộ xư đứa lào dở dở ương ương ngồi super 4` lẩm nhẩm đi - không đi - đi - không đi... Bắc Hà Simacai :LL

Dù sao cũng cảm ơn bạn Bự đã thông báo về thời tiết, các bạn nhớ mang áo gió chống lạnh nhé.

Bonus: vào trang www.vnbaolut.com, chọn Lào Cai thì thứ 7, trời trong gió nhẹ, nhiệt độ cao 27 độ C. :LL Riêng tối thứ 6 mưa phùn nằm trên tàu ngủ hơi bị ngon. :))

Thôi tự chạy đi, tộ xư đứa lào dở dở ương ương ngồi super 4` lẩm nhẩm đi - không đi - đi - không đi... Bắc Hà Simacai :LL

Dù sao cũng cảm ơn bạn Bự đã thông báo về thời tiết, các bạn nhớ mang áo gió chống lạnh nhé.

Bonus: vào trang www.vnbaolut.com, chọn Lào Cai thì thứ 7, trời trong gió nhẹ, nhiệt độ cao 27 độ C. :LL Riêng tối thứ 6 mưa phùn nằm trên tàu ngủ hơi bị ngon. :))

Mịe, cái đg đó mà xe chạy được thì có lẽ chả đến lượt anh làm trưởng đoàn nhá:LL Thôi cám ơn con đg đó mà anh đc làm trưởng đoàn 1 lần đi:LL=))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back