What's new

[Hỏi đáp] Tìm bạn đồng hành đi Canada & USA tháng 4/2010

em ko biết chị tính đi SF - LA bằng gì nhưng đừng có đi Greyhound, chả rẻ tí nào, 1 chiều gần 40$. Lần ấy em đi xe đêm cho tiết kiệm thời gian, trên xe toàn đen với Mễ, có 1 mình mình là Asian, hơi ớn ớn. Thêm 1 cái tệ nữa là cái toilet trên xe smell kinh lắm, ngồi gần là đã thở ko dc rồi. Tiện nhất là book vé Southwest trước, hoặc đi xe đò Hoàng của VN, service hơn hẳn Greyhound.

Đừng đi Geyhound nhé, đi từ đâu em không biết, chứ từ SF thì cả bến xe và xe đều dơ và hôi. Kinh lắm. Lần vừa rồi đi Mỹ có 10 ngày, không có thời gian đi thử, nhưng mà nghe nói xe đò Hoàng rất tốt. Hoặc là book vé Southwest cũng rẻ, càng sớm càng rẻ, lên máy bay thì ai lên trước ngồi trước, ngồi đâu cũng được, vé mắc tiền lên trước vé rẻ tiền. Em gởi hình bến xe Greyhound ở SF cho mọi người coi nè.

Đúng là nếu tránh được Greyhound thì cũng nên tránh. Mình ở Texas, lâu lâu có việc cần đi bus xa xa, chẳng có gì ngoài Greyhound nên phải đi. Đi Nam-Bắc Cali thì cứ xe đò Hoàng mà làm tới, vừa rẻ vừa vui

Cảm kích bạn Xòe,hình như bạn xài Nikon, túi Tamrac ?Già nảy cũng xai d. Ngày 12/6/2010 già bị máy bay bõ ở San Francisco muốn ở chơi loanh hoanh ơ SF vài ngày trước khi về LA. Nếu bạn vui lòng giúp lảo phươt 65 tưổi vui chơi , vui lòng mail cho lảo nhé.
Lảo ở Long an ,lần đầu tiên phượt Mỷ.
Tháng 10 /2010 phượt tiếp Cửu trại câu: https://www.phuot.vn/threads/7672-Lục-cặp-đại-náo-Cửu-Trại-(20-30.10.2010)-Đã-chốt-đoàn
[email protected]

Mình vừa phòng vấn lấy visa du lịch Mỹ hôm nay (9-5-2014), đạt yêu cầu, họ bào về nhà chờ tuần sau nhận visa. Bây giờ mình muốn tìm vé máy bay đi Mỹ giá rẻ ( Từ Tp.HCM đi San Francisco ), các bạn nào rành vui lòng chỉ giáo, dự định đi cuối tháng 5 hoặc đầu tháng 6-2014.Xin cám ơn các bạn.

Giờ còn ai đi du lịch USA nữa ko, mình muốn đi quá, mà ko có bạn đồng hành

Tháng 5 và tháng 6 /2014 đều có bạn đi, trong đó mình đi 16/5. Bạn qua mục tìm bạn đồng hành nhé.

Mình vừa phòng vấn lấy visa du lịch Mỹ hôm nay (9-5-2014), đạt yêu cầu, họ bào về nhà chờ tuần sau nhận visa. Bây giờ mình muốn tìm vé máy bay đi Mỹ giá rẻ ( Từ Tp.HCM đi San Francisco ), các bạn nào rành vui lòng chỉ giáo, dự định đi cuối tháng 5 hoặc đầu tháng 6-2014.Xin cám ơn các bạn.
Đặt ChinaAirlines hoặc Cathay nhé, tháng 6/2014 giá khá tốt.

Bạn à, mình ở Nashville, TN. Nếu bạn có dịp qua miền Nam (South) thì có thể nhắn với mình nhé. Ở US có megabus rẻ mà chất lượng tôt lắm. Mình đi lên DC với NY mấy lần rồi.

À quên, vé thì có nhiều. China Airline là rẻ nhất, nhưng mình thích đi Korean Air, giá chênh khoảng $100 mà chất lượng hơn hẳn.

Các bạn cho mình hỏi gà chút ạ, mình có thẻ xanh và hộ chiếu Việt Nam, lái xe từ Mỹ sang Canada có phải xin giấy tờ, giấy phép gì không ạ? cám ơn nhiều nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back