What's new

Tìm bạn đồng hành đi châu Âu 17 ngày : Anh Pháp Đức Ý 13/6-30/6 2013

Chào các bạn,
Mình là man ở Hà nội, muốn tìm bạn đồng hành đi phươt châu Âu hè tới. CHương trình cụ thể như sau :
Vé máy bay Vietnam airline HAN-LON 13/6 PAR-HAN 30/6 : 1000$, bay 3 chặng châu âu : LON -BCN, MAD-ROM, VCE-PAR : 300$
1. Bay HAN-LON dến LONDON sáng ngày 14/6, ở đó 5 ngày đi vòng quanh LONDON 3 ngày, đi Liverpool 2 ngày bằng tàu
2. Ngày 18/6 London đi Bacelona bằng hàng không giá rẻ www.easyjet.com 100 $
3. Ngày 20/6 đi Madrid bằng tàu hoặc bus ở đó 2 ngày
4. Ngày 23/6 bay đi Rome bằng Ryan air 100 E ở Rome 2 ngày (đã đến Rome trước đây 1 lần)
5. Ngày 25/6 đi tàu về Venice ở 2 ngày
6. Ngày 27/6 bay từ Venice đến Paris bằng bàng không giá rẻ www.easyjet.com 70 $
(hoặc bằng tàu) ở đó 3 ngày đi vòng quanh Paris như cung điện véc xay, nhà thờ đức bà, Tháp ép phen (chỉ 3 ngày vì đã đến Paris 3 lần rồi)
8. Ngày 30/6 rời khỏi CDG bằng máy bay
Như vậy là 17 ngày đi 4 nước với 6 thành phố : ở Anh 5 ngày, Tây Ban Nha 5 ngày, Ý 4 ngày, pháp 3 ngày. Tổng chi phí dự kiến là 4000$ (vé máy bay HAN-PAR 1000$, 3 chặng bay châu âu 300$, tàu 2 chặng : 150 $, đi lại 30$ ngày x 17 = 510$, ăn uống 50$ x17 ngày = 850$, tiền khách sạn 70$/ngày x17 ngày = 1190$, phí thông tin = 50$)

Mặt khác về chuyện xin visa thì đặt chỗ vé máy bay HAN-LON, PAR-HAN xin visa Pháp (loại nhiều lần), rồi đặt vé máy bay (hoặc tàu, xe bus) PAR-LON xin visa Anh. Mình đi Pháp nhiều nên xin visa pháp trước dễ hơn, còn sau khi có Visa Pháp thì xin VIsa Anh sẽ khó hơn.
Rất mong các bạn tham gia cùng, đề nghị PM và thảo luận cụ thể hơn về chương trình, và các phương tiện đi lại sao cho hợp lý.
Xin cám ơn!

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi châu Âu 17 ngày : Anh Pháp Đức Ý 13/6-30/6 2013

Chào bạn, mình là nam, nhưng có lẽ đầu tháng 7 mới rảnh, có đi cùng với bạn được không?

Mình chỉ đi được trong tháng 6. Hiện có 1 bạn đã cùng đi Ý _ Tây Ban nha rồi. Có gì bạn cứ PM mình nhé. Rất mong có thêm các bạn tham gia cho vui. Xin cám ơn!

Hiện có 2 người tham gia chuyến đi.
Mời các bạn tham gia, đăng ký sớm để còn kịp xin VISA Anh và Schengen nhé.
Xin cám ơn!

Chào bạn, mình chưa từng đi phượt bao giò, nghe thấy cũng hay muốn tham gia đi thử cho biết. Mình cũng ở hà nội, vậy đi thì làm thủ tục thế nào mình ko rành lắm bạn hướng dẫn mình làm được ko ? thủ tục để xin visa có lằng nhằng lắm ko? trước đây mình mới chỉ đi các tour châu á thôi
mình tên Phong - 0904832299 [email protected]
cảm ơn các bạn

Last edited by a moderator:

Chào bạn, mình chưa từng đi phượt bao giò, nghe thấy cũng hay muốn tham gia đi thử cho biết. Mình cũng ở hà nội, vậy đi thì làm thủ tục thế nào mình ko rành lắm bạn hướng dẫn mình làm được ko ? thủ tục để xin visa có lằng nhằng lắm ko? trước đây mình mới chỉ đi các tour châu á thôi
mình tên Phong - 0904832299 [email protected]
cảm ơn các bạn
Bạn vào đây xem hướng dẫn thủ tục xin visa châu ÂU của QSQ Pháp nhé http://www.ambafrance-vn.org/Thu-tuc-di-Phap,441
Nếu bạn muốn tham gia cùng bọn mình trong tháng 6 thì PM.
Xim cám ơn!

Mình dự định tới Pháp vào đầu tháng 6 để travel. Giữa tháng 6 thì bận đi convention rồi hic

Mình dự định tới Pháp vào đầu tháng 6 để travel. Giữa tháng 6 thì bận đi convention rồi hic
Lịch trình của bạn là thế nào? chia sẻ với mọi người? Bạn ở đâu (VN : HN, SG; hay ở nước khác?)

Chào anh chủ Thớt, em cũng có dự định đi Châu Âu hè này khoảng T6. Nhìn lịch trình của bác em cũng rất muốn tham gia nhưng có lẽ nếu đi được thì em chỉ join chặng Pháp - ý - tây ban nha thôi ạ. Nhưng vấn đề là em cũng tìm hiểu qua thông tin làm visa Châu Âu thì thấy hại não quá bác ạ:D Em đã lên lịch trình rất hoành tráng, chi tiết để đi 4 nước: phap-ý-Tây ban nha-Đức nhưng cuối cùng đến khâu xin visa thì nản toàn tập. Em thây khó khăn nhất là khoản phải đưa hết vé máy bay và booking khách sạn của cả hành trình. Khách sạn thì có 1 số loại booking mình có thể hủy miễn phí chứ máy bay thì toàn đặt giá rẻ sao hủy nổi, 1 số chặng đi trong Châu Âu toàn toàn bay của Ryanair hay Easyjet. Book trước rồi đến lúc không được cấp visa thì ôm 1 đống vé ngồi đấy mà khóc ạ. Bác đã từng có visa vào Pháp rồi nên xin lại chắc là chuyện nhỏ, chứ lớ ngớ lần đầu như em thì rủi ro cao quá. Bác chủ thớt hay các bác ở đây có cao kiến gì không ạ? Chứ đợt này mà em không đi được chắc cả đời em hết cơ hội:(

Với khách sạn thì bạn cứ chọn loại nào cho phép hủy để xin visa (đặt trên booking.com hoặc agoda.com). Với vé máy bay Bạn chỉ nên đặt trước vé máy bay HAN/SGN - Châu âu, loại có thể hoàn vé được (tốt nhất là nhờ công ty du lịch đặt vé cho, chưa phải mua, nên đặt đến trước 1 tháng để có thời gian xin visa. Sau khi có visa mới mua vé). Nếu bạn quan tâm đến đoàn mình thì Pm nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back