What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Châu Âu- Thổ Nhĩ Kỳ tháng 5/2020

Chào cả nhà,
Mình đang lên plan đi Châu Âu khoảng 1 tháng vào tháng 5 or 6/2020
Lịch trình: Pháp, Đức, Ý, Áo, Hy Lạp, Thổ Nhĩ Kỳ
Các thành phố dự tính: Paris, Colmal, Strasbourg, Frankfutt, Munich, Venice, Salzburg, Hallstatt, Athens, Santorini, Istanbul, Cappadocia, Pammuk..

Lịch trình, host, phương tiện di chuyển, địa điểm ăn uống mình đang update dần và sẽ fix lịch chuẩn khi tìm được đồng đội ?

☆ Giới thiệu về mình: Nữ, 33t. Mới kinh nghiệm loanh quanh chục nước Châu Á & chưa đi Châu Âu lần nào. Năm sau ý định quit job để đi cả tháng nên có thể linh động thời gian, lịch trình theo bạn đồng hành. Mới đầu mình định đi 1 mình nhưng ở Ý, Pháp và Hy Lạp hơi lộng hành móc túi, cướp giật nên mình mong muốn tìm khoảng 2, 3 bạn đi cùng cho an toàn và vui?. Khả năng chụp hình bán chuyên nghiệp, có khả năng độc lập. Tiếng Anh bình thường, đủ vô check in KS và vô NH gọi món, ..? hồi xưa có học tiếng Đức nhưng quên hết cmnr, đang si nghĩ luyện lại vài đường cơ bản để phòng thân?
♡ Ưu tiên đồng đội có khả năng ngoại ngữ cao. Nhất là chém được vài câu Pháp, Ý?
Các bạn có thể join từng chặng or đi cả tháng vs mình
☆☆ Budget: khoảng 180€/1 ngày. Chưa tính Vé MB, Visa..
Sau khi tìm được bạn, mình sẽ lên budget sát theo lịch trình để các bạn tính toán.

☆☆☆ Tiêu chí du hí: tiết kiệm ngủ host, ăn street food, đi bus đêm nhưng cũng chanh sả khi cần thiết (VD : Hotel ở Cappadocia, Santorini, tour Balloon..), không chạy theo check in hết địa điểm tham quan, đi vừa đủ và hơi relax tí cho thoải mái tinh thần.

☆☆☆☆ Visa Schengen: Do mình ko ở VN nên ko thể cùng chuẩn bị hồ sơ vs các bạn nhưng sẽ cùng tìm hiểu và linh động bay tới địa điểm các bạn nhập cảnh đầu tiên.

# Plan dài ngày khả năng tìm được đồng đội không cao nên mình post sớm cho ace chuẩn bị tài chính và thời gian. Mong sớm có bạn đặt gạch để cùng lên plan và book VMB, KS được giá tốt.
Thân,

Cho mình xin sđt để mình tạo group trên zalo. Bàn bạc thêm lịch trình. Mình cũng dự tính lên plan từng chặng. Bạn nào tiện cung đường và thời gian nào thì fix vs mình.

Dear ACE,
Mình update thêm lịch trình sơ bộ như sau:
Ngày khởi hành dự kiến: 3/5 ( có thể thay đổi cuối tháng 4 nếu có mem yêu cầu)

4-7/5 Paris: 3 ngày
Địa điểm tham quan: Tháp Eiffel, Bảo tàng Lourve (chỉ check in ngoài ko vào trong), tour du thuyền sông Seine, vườn hoa Luxembourg. Vòng vòng cafe, khám phá thành phố
7-8/5 Colmar, Strassbourg: di chuyển bus đêm từ paris đến Colmar. Thăm quan 2 làng trong ngày.

9 -13/5 Strassbourg- Venice: 4 ngày. Đi các đảo gần Venice.

14 - 17/5 Venice- Salzburg- Hallstatt
18/5: Salzburg - Istanbul: 2 ngày
19 -22/5: Cappadocia: tour Balloon, landtour Red, tour xe Jeep, thành phố dưới lòng đất
23-25/5 Pammuk: hồ bông
25-26/5 Athen : tham quan thành phố và di tích đền
27-31/5 Satorini: tham quan các làng Oia, Fira, đi tour núi lửa, hồ khoáng nóng, check in nơi mặt trời lặn đẹp nhất TG.

31/5-1/6: Santorini- Paris or Rome/Athen đáp sân bay QT về VN
Recomment nên đáp Rome để tranh thủ chơi thêm 1 ngày ở Rome.
☆ Các bạn có thể trao đổi thêm vs mình để tăng giảm thêm số ngày ở mỗi thành phố. Or cắt bỏ tăng thêm thành phố nào.
☆☆ Mình đang phân vân cắt hẳn Pháp để dành năm sau đi tuyến Pháp, Bồ, Tây Ban Nha, Marroc cho tiện nhưng lần đầu đi EU thì thích thú nhất là dc check in Paris. Bỏ thì tiếc, mà đi hơi ngược tuyến đường. Vậy các bạn vote năm nay chỉ đi chủ lực Ý, Áo, Hy Lạp, Thổ Nhĩ Kỳ thôi ok ko?
☆☆☆ Do mình có người nhà ở Đức nên dự sẽ ở chơi 10 ngày và tự đi nhởn nhơ các điểm ở Đức nên mình ko thêm vào lịch trình. Bạn nào có thời gian nhởn nhơ con cá vàng vs mình thì welcom?
☆☆☆☆ Lịch trình sơ bộ để các bạn biết số ngày và địa điểm. Mình đang làm bảng excel chi tiết tính chi phí và Note các tips travel của các tiền bối đi trước. Sẽ share driver cho bà kon sau.
☆☆☆☆☆ mình mới có sdt 2 mem. Mà chưa có j để share cụ thể nên mình chưa tạo nhóm trên zalo như đã hứa. Để mình làm chi tiết hơn và các bạn xem cung đường có hợp vs mình thì fback lại mình. Mình sẽ hoàn thiện hơn plan và tạo group sau nhé.
Một lần nữa tks các bạn đã quan tâm topic và welcom join vs mình vào năm sau.

Last edited:
"☆☆ Mình đang phân vân cắt hẳn Pháp để dành năm sau đi tuyến Pháp, Bồ, Tây Ban Nha, Marroc cho tiện "...
bạn ơi, năm sau có plan đi Morocco nhớ hú m nhé, zalo của m: 0908 một một 5 bốn 2 bốn

Chào cả nhà,
Mình đang lên plan đi Châu Âu khoảng 1 tháng vào tháng 5 or 6/2020
Lịch trình: Pháp, Đức, Ý, Áo, Hy Lạp, Thổ Nhĩ Kỳ
Các thành phố dự tính: Paris, Colmal, Strasbourg, Frankfutt, Munich, Venice, Salzburg, Hallstatt, Athens, Santorini, Istanbul, Cappadocia, Pammuk..

Lịch trình, host, phương tiện di chuyển, địa điểm ăn uống mình đang update dần và sẽ fix lịch chuẩn khi tìm được đồng đội ?

☆ Giới thiệu về mình: Nữ, 33t. Mới kinh nghiệm loanh quanh chục nước Châu Á & chưa đi Châu Âu lần nào. Năm sau ý định quit job để đi cả tháng nên có thể linh động thời gian, lịch trình theo bạn đồng hành. Mới đầu mình định đi 1 mình nhưng ở Ý, Pháp và Hy Lạp hơi lộng hành móc túi, cướp giật nên mình mong muốn tìm khoảng 2, 3 bạn đi cùng cho an toàn và vui?. Khả năng chụp hình bán chuyên nghiệp, có khả năng độc lập. Tiếng Anh bình thường, đủ vô check in KS và vô NH gọi món, ..? hồi xưa có học tiếng Đức nhưng quên hết cmnr, đang si nghĩ luyện lại vài đường cơ bản để phòng thân?
♡ Ưu tiên đồng đội có khả năng ngoại ngữ cao. Nhất là chém được vài câu Pháp, Ý?
Các bạn có thể join từng chặng or đi cả tháng vs mình
☆☆ Budget: khoảng 180€/1 ngày. Chưa tính Vé MB, Visa..
Sau khi tìm được bạn, mình sẽ lên budget sát theo lịch trình để các bạn tính toán.

☆☆☆ Tiêu chí du hí: tiết kiệm ngủ host, ăn street food, đi bus đêm nhưng cũng chanh sả khi cần thiết (VD : Hotel ở Cappadocia, Santorini, tour Balloon..), không chạy theo check in hết địa điểm tham quan, đi vừa đủ và hơi relax tí cho thoải mái tinh thần.

☆☆☆☆ Visa Schengen: Do mình ko ở VN nên ko thể cùng chuẩn bị hồ sơ vs các bạn nhưng sẽ cùng tìm hiểu và linh động bay tới địa điểm các bạn nhập cảnh đầu tiên.

# Plan dài ngày khả năng tìm được đồng đội không cao nên mình post sớm cho ace chuẩn bị tài chính và thời gian. Mong sớm có bạn đặt gạch để cùng lên plan và book VMB, KS được giá tốt.
Thân,
Mình có anh bạn trước làm việc bên đức . có thể đá tiếng anh.. vẫn còn bằng lái xe ...anh bạn đang rủ tìn thêm hai người lập tem bay đức rồi thuê xe chạy mấy nước ... còn mình tiếng anh lỏm bỏm.. tiếng trung phổ thông và tiếng trung quang thoại bắn tốt
- đã từng chu du khá nhiều quốc gia... nếu có thể đi cùng hoặc cho theo .. số mình là 0989302288

Mình có anh bạn trước làm việc bên đức . có thể đá tiếng anh.. vẫn còn bằng lái xe ...anh bạn đang rủ tìn thêm hai người lập tem bay đức rồi thuê xe chạy mấy nước ... còn mình tiếng anh lỏm bỏm.. tiếng trung phổ thông và tiếng trung quang thoại bắn tốt
- đã từng chu du khá nhiều quốc gia... nếu có thể đi cùng hoặc cho theo .. số mình là 0989302288
Woa, mình cũng nghĩ lập được team đi road trip thì tốt quá. Nếu thế cho mình nhập hội đi. Trên kia cũng có vài bạn muốn tham gia. Nếu phù hợp thời gian và lịch trình chắc kiếm được 1 bạn nữa là đủ 4 mem rồi.đẹp đội hình luôn! Lịch của mình qua tháng 3 là auto đi được. Mình cũng đã có bằng lái xe quốc tế. Có thể lái phụ được ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back