What's new

Tìm bạn đồng hành đi đà lạt(17/06--19/06)

Mình muốn lang thang Đà Lạt, để trốn cái nóng sài gòn. Tối thứ 6 lên xe, sáng sớm tới nơi, thuê xe máy đi vòng vòng ngắm hồ xuân hương cafe, ăn sáng rồi đi dạo thiền viện Trúc Lâm, Hồ tuyền Lâm, trại mát,vườn dâu...Tối cafe, đi ăn các món ăn tại chợ. Đi Đà Lạt nhiều lần, mà vẫn nhớ thành phố mộng mơ nhiều kỷ niệm buồn này.
Có mem nào muốn đi thì mình đi chung cho vui
Không phân biệt Nam Nữ
Lớn hơn hoặc bằng >=24 tuổi

Mình muốn lang thang Đà Lạt, để trốn cái nóng sài gòn. Tối thứ 6 lên xe, sáng sớm tới nơi, thuê xe máy đi vòng vòng ngắm hồ xuân hương cafe, ăn sáng rồi đi dạo thiền viện Trúc Lâm, Hồ tuyền Lâm, trại mát,vườn dâu...Tối cafe, đi ăn các món ăn tại chợ. Đi Đà Lạt nhiều lần, mà vẫn nhớ thành phố mộng mơ nhiều kỷ niệm buồn này.
Không phân biệt Nam Nữ

Có chương trình cụ thể và chi phí không bạn.

Có chương trình cụ thể và chi phí không bạn.

LỊCH TRÌNH ĐÀ LẠT (17/06--19/06)
Tối T6 (17/06 )12:00pm: Tập trung ở nhà xe Thành Bưởi,lúc 11h 30. Xe xuất phát lúc 12:00.(Có thể điều chỉnh thời gian sớm hơn cho phù hợp với bạn đồng hành)
Sáng T7(18/06) có mặt ở Đà Lạt, về khách sạn check in, vệ sinh cá nhân, sau đó thuê xe đi dạo một vòng hồ Xuân Hương sau đó ăn sáng:Tùy vào bạn đồng hành, Mình sẽ ăn chay trong chợ đà lạt (25-30k)
Ăn xong xuất phát đi núi Lang Biang.
Lên bằng xe, xuống bằng hăng cải( hai cẳng). Nếu bạn đồng hành muốn trekking its fine with me(Nhớ mang giày thể thao)
Chiều chạy xe đi Thiền Viện Trúc Lâm, Hồ tuyền Lâm.
Quay về khách sạn vệ sinh cá nhân.
Ăn tối, dạo chợ đêm, ăn bắp nướng, uống sữa đậu, ăn chè trôi nước, ăn bánh tráng nướng….Và mua quà nếu muốn.
Sáng CN (19/06), 5h khởi hành đi Trại Mát, ghé thăm chùa Ve Chai (Nếu bạn đồng hành đạo Thiên Chúa mình có thể ghé nhà thờ Con Gà Trống)
Chiều về ghé vườn dâu BÀ LAN( Dâu sạch, ngon để được lâu không như dâu chợ). Tối ăn tối cafe (Tùy theo bạn đồng hành)
11h đêm lên xe về Sài Gòn.
Chi phí dự kiến
Tiền xe 2 lượt: 220*2 lượt=440k/ng
Tiền Ks: 150*2 ngày= 300k/ng
Tiền thuê xe: 90*2 ngày=180k/ng
Tiền Xăng: 50*2 ngày=100k/ng
Tiền ăn: 30*3 meals*2 days= 180k/ng
Ăn đêm: 100*2 ngày= 200k/ng
Tiền ăn chơi: Cafe+quà, chi phí phát sinh tùy bạn đồng Hành

Tổng chi phí: 1.400k ( Dự Kiến)
Chí phí trên đã bao gồm tiền share phòng
Nếu bạn đồng hành muốn ở một mình cho thoải mải thì chi phí tiền ks 600k/2 ngày.
Nên cầm theo từ 2-3 triệu ( Chi phí phát sinh tùy theo bạn đồng hành)

bạn ơi share sdt để tiện liên lạc nhé!
Nhà xe Thành Bưởi ở đâu vậy bạn? Phượt bằng xe máy được không bạn?

Không phân biệt Nam Nữ

Vì lý do bạn Đồng hành có việc bận GIA ĐÌNH nhưng muốn tham gia và bạn mình muốn dời kế hoạch đi Đà Lạt vào ngày 08/07/2016- 10/07/2016.
1.Nên nếu được Admin cho phép được giữ lại topic nay để những bạn nào cần có thể liên lạc với nhau để đi chung vào ngày 17/06-19/06/2016
2.Nếu các bạn có nhu cầu đồng hành đi Đà Lạt ngày 08/07-10/07/2016 thì mình sẽ mở Topic TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH ĐI ĐÀ LẠT NGÀY 08/07-10/07/2016
Một lần nữa xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back