What's new

[Cung TM] Tìm bạn đồng hành đi hồ Ba Bể 9-11/3/2012

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Hồ Ba Bể 9-11/3/2012

Một người miền nam - hiền, dễ thương, rất thích phong cảnh miền bắc, thích tự do, ham khám phá, mê du lịch - muốn tìm bạn đồng hành cùng đi Ba Bể từ 9-11/3/2012. Khởi hành từ Hà Nội.

http://hungthanhtravel.vn/store/ha-noi-cao-bang.d-9.aspx
Ngày 9/3 Hà Nội - Cao Bằng 280km (xe Hưng Thành ) 20:30 khởi hành từ Lương Yên- gần sáng tới 180K
Nghỉ tại thị xã Cao Bằng-KS 200K, sáng bắt xe đi Thác Bản Giốc (cách CB 90Km- đi 2 tiếng) 60K
Ngày 10/3 Cao Bằng - Động Ngườm Ngao - Thác bản Giốc
http://jetravel.wordpress.com/2007/05/04/cao-bang-ban-gioc/
Tối 10/3 đi xe Cao Bằng - Bắc Cạn (xe Hưng Thành ) 80k
Nghỉ đêm tại Bắc Cạn KS 200k
Ngày 11/3 đi chơi hồ Ba Bể, thuê thuyền
Tối 11/3 Bắc Cạn - Hà Nội 120k
Tổng chi phí ước tính: 840k (nếu share phòng giá sẽ rẻ hơn) nhưng mình chưa cộng tiền những dịch vụ tại điểm tham quan & ăn uống. Vậy tổng cộng chắc khoảng 1 triệu.
Lần trước mình đi Hà Giang, bạn đem theo xe gắn máy từ HN lên, mình nghĩ nếu đi 2-4 người, cũng có thể làm như vậy thì đến nơi sẽ chủ động trong việc đi lại hơn.
Mình dự định nghỉ thêm thứ 2 12/3 sẽ dư dả thời gian đi lại thoải mái hơn. Nếu các bạn quyết định tham gia Y!M thaihlinh, mình sẽ bàn chi tiết hơn. Thank all!

Last edited:
Hay quá. Cảm ơn bạn. K hiểu sao để chế độ nếu có ai trả lời thì báo cho mình qua mail, vậy mà k thấy báo. Rất vui thấy tin của bạn. Mình sẽ liên lạc với bạn qua mail.
Có bạn nào muốn tham gia k, để lại trả lời nhé. Thank all!

Last edited:
Ồ, để tối về mình sẽ post kế hoạch lên, BDH - anh dantocgoc đừng xóa topic nhé.
Ngày 9/3 Hà Nội - Cao Bằng 280km (xe Hưng Thành ) 20:30 khởi hành từ Lương Yên- gần sáng tới 180K
Nghỉ tại thị xã Cao Bằng-KS 200K, sáng bắt xe đi Thác Bản Giốc (cách CB 90Km- đi 2 tiếng) 60K
Ngày 10/3 Cao Bằng - Động Ngườm Ngao - Thác bản Giốc
http://jetravel.wordpress.com/2007/0...bang-ban-gioc/
Tối 10/3 đi xe Cao Bằng - Bắc Cạn (xe Hưng Thành ) 80k
Nghỉ đêm tại Bắc Cạn KS 200k
Ngày 11/3 đi chơi hồ Ba Bể, thuê thuyền
Tối 11/3 Bắc Cạn - Hà Nội 120k
Tổng chi phí ước tính: 840k (nếu share phòng giá sẽ rẻ hơn) nhưng mình chưa cộng tiền những dịch vụ tại điểm tham quan & ăn uống. Vậy tổng cộng chắc khoảng 1 triệu.
Lần trước mình đi Hà Giang, bạn đem theo xe gắn máy từ HN lên, mình nghĩ nếu đi 2-4 người, cũng có thể làm như vậy thì đến nơi sẽ chủ động trong việc đi lại hơn.
Mình dự định nghỉ thêm thứ 2 12/3 sẽ dư dả thời gian đi lại thoải mái hơn. Nếu các bạn quyết định tham gia Y!M thaihlinh, mình sẽ bàn chi tiết hơn. Thank all!

Last edited:
Bạn kiểm tra lại có xe đi từ cao bằng lên thác bản giốc ko? Mình có xe máy gửi theo xe khách, sáng lên thác BẢn giốc chiều về Cao Bằng nghỉ tiện hơn. Động Ngườm ngao không xa thác bản giốc cùng đường.
ngày 11 sáng đi Bắc cạn sớm 6h30 khởi hành 9h đến Bắc Cạn ăn sáng trên đường. Mình không rành đường từ Bắc Cạn đi Hồ Ba Bể bạn kiểm tra nhé. [email protected] 090609boss

Kế hoạch của bạn sơ sài quá.
1. Từ Cao Bằng chỉ có xe khách lên thị trấn Trùng Khánh ( cách thác Bản Giốc 30km). Ngoài ra đường đi cũng khá xấu bạn phải đi tầm 3 tiếng mới tới nơi
2. Động Ngườm Ngao ngay gần thác Bản Giốc
3. Bạn phải tính kỹ vì đi nếu đi xe khách từ CB tới Băc Kạn sẽ là nửa đêm, việc tìm khách sạn không đơn giản
4. Từ Bắc kạn tới hồ Ba Bể là 60km
Ngoài ra quan trọng nhất là đường Bắc Kạn - Cao Bằng - Bản Giốc: mùa này rất đẹp hoa Trẩu và hoa Tam giác mạch nở nhiều
br

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back