What's new

Tìm bạn đồng hành đi Hong Kong từ 21/4 đến 25/04/2016

Tìm bạn đồng hành đi Hong Kong từ 05/05 đến 09/05/2016

Mình cũng dự định đi HK từ ngày 05/05-09/05, hiện giá vé của VNA có 3tr khứ hồi, tổng chi phí dự kiến khoảng 10tr trở lại chưa tính mua sắm . Có bạn nào muốn tham gia ko thì lập nhóm dễ xin visa hơn ?

Last edited:
Nen lam vía xong hay dat ve, trong truong hop bi tu choi thi khong mat phi hoan ve. Phai can than hoi dich vu la visa thoi han bao lau nhe em.

@KUkin: Visa họ chỉ cấp thời hạn 1 tháng kể từ ngày cấp , thời gian lưu trú tối đa 1 tuần nên phải mua vé trước nhé, Gởi qua HK khoảng 3-4 tuần mới có visa nhé . Chỗ dịch vu visa này họ đảm bảo khoảng 99% là xin visa được, nếu được thì mới thu tiền nhé. Em có thể hỏi trực tiếp chỗ làm visa họ tư vấn nhé, trường hơp là SV hay chưa có việc làm ổn định họ cũng có cách làm cho mình ( LH: Chị Trang Baongoc visa: 0915526190 hay 0983915304 ). Ko tìm được FB của Kukin luôn
@miley_159: ko tìm được Fb của MaiLy nhé: PM cho anh link FB

Tiệm Kam wah Cafe bán bánh Bolobao và Egg tart nổi tiếng ở gần MTR Prince Edward : http://www.openrice.com/en/hongkong/restaurant/prince-edward-kam-wah-cafe/11293
Hay thử Egg Waffles tại Lee Keung Kee North Point Egg Waffles ở chi nhánh 178 Nathan Road , hay 492 King’s Road, North Point. (Main branch) , tại đây có ảnh của những diễn viên nổi tiếng HK đến đây ăn
Nhà hàng Cafe De Coral: Exit B2 Mongkok station, quẹo trái gặp quán Sphagetti House, xuống tầng hầm là Cafe de Coral nhé, giá cũng tương đối bình dân và có nhiều local đến đây ăn.
- Chỗ bán Dim Sum nổi tiếng: Lee Heung Tea House 160-164 Wellington Street Central HK. http://www.openrice.com/en/hongkong/restaurant/central-lin-heung-tea-house/1868

Last edited:
Nếu hồ sơ tốt thì em gởi trực tiếp qua Hong Kong xin visa có thể rẻ hơn, nhưng cũng mất một tháng. Còn làm trực tiếp ở lãnh sự quán TQ đường HBT thì anh chưa làm nên ko biết, nhưng nghe nói ko còn giá 55$ mà thời gian xin khoảng 5-6 tuần.

Last edited:
Có dời sang được đợt 30t4 không bạn? Mình muốn đi mà lịch ntn phải nghỉ mất 3 ngày nên khó xin quá.

Dear all,

Mình là Sơn sống tại Sài Gòn, mình muốn tham gia chuyến đi này. Mọi người add face Pham Hoang Son để chia sẽ thông tin với nhau nhe

Mình là nữ, ở Hà Nội, cũng muốn tham gia nhóm bạn đi Hongkong một chuyến, chỉ đang lăn tăn vấn đề visa thôi, bạn add thêm mình nhé, mình muốn biết thêm thông tin chi tiết về chuyến đi, email: [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back