What's new

Tìm bạn đồng hành đi Johor Bahru ( Malaysia) - Singapore ngày 13/2 - 17/2

Tìm bạn đồng hành đi Malaysia(Johor Bahru-Malacca-Genting-KUL) - Singapore 13- 17/2

Hiện tại mình đã tìm được thêm 3 người bạn ở trên phuot.vn ( 2 nam, 1 nữ) sẽ join cùng mình trong chuyến đi Malaysia đợt tới và lên lịch trình như sau :
Có 2 hành trình khác nhau nhưng sẽ gặp nhau cùng tại 1 điểm là johor bahru

1. Lịch trình của em Tikinrock :
12/2 : SG - Sing chơi 1 ngày rồi 13h hôm sau bắt bus sang Johor Bahru gặp mình rồi đi chung tới 16/2 sau đó quay về Đà Nẵng

2. Lịch trình của mình :
13/2 : SG - Johor Bahru : 13h tới nơi chờ em Tikinrock rồi sau đó đi chung cho tới 16/2 thì mình sẽ bay từ KUL - Sing ( bọok vé mb có 20$) rồi ở Sing chơi 1 ngày tới ngày 17/2 về Hà Nội.
Mình đã book vé : 13/2 : Bay Air asia : HCM - Johor Bahru : 8.30am - 11m20am. Flight : AK 625 ( 40$)

LỊCH TRÌNH CHUYẾN ĐI TẠI MALAYSIA : Do em Tikinrock lên plan

* 13/2 đi Johor Bahru
- 14g-16g: lang thang khám phá một tí ở Johor Bahru
- 16g30-19g: lên xe đi Malacca
- Sau khi nhận phòng ra ngoài tham quan Malacca
*14/02/2015:
- 7g-9g: Tiếp tục tham quan Malacca
- 10g-13g: Tiến về cao nguyên Genting
- Ở lại Genting 1 đêm, tự do khám phá
*15/02/2015:
- 10g: quay về KUL
- 10g-over night: đập phá KUL
*16/02/2015:
- 3am: Lên xe bus ra sân bay về Đà Nẵng còn mình thì ra sân bay đi Sing.

17/2 về Hà Nội hoặc Sài Gòn : Bay Tiger Airway : Sing - Hà Nội : 8am - 10.30am. Flight : TR 2308 ( 120$)

Kế hoạch thì mình đằng nào cũng phải ra Hà Nội nên có bạn nào ở Hà Nội đang làm việc ở Sài Gòn hoặc các bạn ở SG mà ham vui muốn đi cùng mình thì đi chung cho vui ạ ! Lịch trình đi ăn chơi thế nào thì mình sẽ post sau thì cũng đang ngâm cứu 1 số chỗ ăn chơi ngon bổ rẻ ở Malai, còn ở Sing thì mình có người quen nên mình sẽ nhờ các bạn đó tư vấn giúp mình rồi sau đó mình sẽ tổng hợp lại rồi post lịch trình lên sau. Tiêu chí của mình là đi bụi, ngủ giường tập thể, ăn bình dân nên chi phí sẽ rẻ hết mức có thể ạ.

Bạn nào có nhu cầu đi ra Hà Nội theo kiểu bụi như mình thì pm hòm thư cho mình hoặc add fb của mình Mẹ Vịt để tiện trao đổi nhé ! MÌnh tên Linh sn 79 ( hơi già 1 tí nhưng vẫn rất xì tin vui tính)...hi hi

THÊM 1 LỊCH TRÌNH NỮA ĐÓ LÀ TỪ HÀ NỘI - BKK : 3 ngày từ 28/2 -3/3

Mình cũng vừa book vé chiều đi từ Hà Nội - BKK ngày 28/2 giá 51$ và BKK - HCM ngày 3/3 giá 0 đồng của Jetstar ( chỉ mất thuế là 800k). Tổng cộng tiền vé khoảng 2tr tất cả thôi ( mình có xem giá vé của các hãng bay từ HN vào HCM cũng tầm 3tr rồi). Mình sẽ chơi ở BKK 3 ngày nên bạn nào từ HN vào HCM mà đi được thì join chung với mình cho vui ạ !

Thời gian đi mình book là :

Ngày 28/2 : Bay Air Asia : Hà Nội - BKK ( Đôn Mường) : 9.10am - 11.05 am. Flight FD 643. ( 51$)

Ngày 3/3 : Bay Jet Star : BKK ( Đôn Mường) - HCM : 15.20pm - 16.50 pm. Flight BL 662 ( vé 0 đồng)

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Johor Bahru ( Malaysia) - Singapore ngày 13/2 - 17/2

Ủn topic lên.... Bạn nào muốn về quê kết hợp đi du lịch thì tham gia cùng tụi mình cho vui nhé! :)

Hi chị Linh,
Cho em đăng ký 1 vé với.
Em cũng đang có kế hoạch du lịch sing vào 13-17 này. nhưng chưa có kế hoạch cụ thể.
Em tên lý sn 90. ở HCM. fb em: www.facebook.com/vantranthienly
Chị cho em thông tin trang book máy bay của chị và giờ bay luôn. Em book cùng tuyến chị luôn cho dễ.
Khách sạn qua đó book hay book bên này luôn ạ.

Chị add fb nói chuyện cho dễ nhaaaaa

Mình post vé máy bay cùng hãng hàng không cho mọi người biết để nếu có join cùng thì đặt chung đi cho vui ạ

13/2 : HCM - JH : AK 625 - giá khoảng 40-45$ - Hãng Airasia
8h20-11h20

16/2 : KUL - Sing : AK 703 - giá khoảng 20$ - Hãng Airasia

7h20-8h20

17/2 : Từ Sing - Hà Nội : TR 2308 - giá khoảng 120$ - Hãng TigerAirway
8h00-10h30

Hiện tại nhóm đã có 5 nữ và 1 nam, trong đó có 1 bạn nữ là người Nhật rồi ạ.
Bạn nào muốn join thì vẫn ok nhé !
Plan ở sing là sẽ đi Universal Studio và chơi đêm ở Sing xong sẽ ra sân bay ngủ rồi về Việt Nam! Nên mình đang tìm chỗ bán vé rẻ và uy tín để mua, bạn nào biết giới thiệu giùm mình với! Xin đa tạ ạ!

Hiiiiiiiiiiiiiii, em đã book vé rồi. Mà có sự thay đổi tí xíu
Vì vé đi JH hết vé rẻ rồi. Em book Jetstar ngày 13/2 từ 7h10-10h10 rồi sau đó đi bus qua Johor Bahru
- bạn Tikinrock hôm đó vẫn còn ở sing vậy mình hẹn gặp nhau đâu đó rồi cùng qa JH gặp nhóm chị Linh luôn nhaaaaa. OKEi :')

Ủn topic lên.... Bạn nào muốn về quê kết hợp đi du lịch thì tham gia cùng tụi mình cho vui nhé! :)

Vì vé đi JH hết vé rẻ rồi. Em book Jetstar ngày 13/2 từ 7h10-10h10 rồi sau đó đi bus qua Johor Bahru
- bạn Tikinrock hôm đó vẫn còn ở sing vậy mình hẹn gặp nhau đâu đó rồi cùng qa JH gặp nhóm chị Linh luôn nhaaaaa. OKEi :')

Để chị lên lịch hò hẹn với em Tinirock và bọn em để thống nhất với nhau giờ giấc nhé !

Nếu 10g10 bạn tới SING thì gặp mình rồi tụi mình đi tham quan SING chung với nhau nhé, 13g lên xe bus qua JH :) Mình gửi FB của mình cho bạn rồi đó, add mình nha!

MÌNH CẬP NHẬT TIẾP TÌNH HÌNH CỦA NHÓM Ạ !

HIỆN TẠI ĐÃ CÓ TẤT CẢ 7 NGƯỜI GỒM 2 NAM VÀ 5 NỮ ( TRONG ĐÓ CÓ MÌNH LÀ GIÀ NHẤT Ạ).

Mình sẽ mở topic tới cuối tháng để cho bạn nào hứng thú muốn join thì cứ nhào vô ạ ! Sau đó mình sẽ chốt đoàn và book vé đi tham quan Universal Studio cho mọi người. Mình đang tìm kiếm bạn nào bán vé USS cho nhóm 4-5 người với giá discount mềm mại để mua ạ ! Bạn nào biết giới thiệu giùm mình thì xin cảm ơn nhiều.

Còn chỗ ở cho toàn bộ chuyến đi thì bọn mình sẽ ở dorm với giá khoảng 7$/ng/ngày và chi phí đi lại, ăn uống thì dự tính khoảng cỡ 35$/ngày ạ.

- Ăn chơi 3.5 ngày: dự kiến 3tr, chi phí này là mỗi người tự túc nên có thể xê xích chút ít. Khi lên đường nhóm sẽ góp quỹ để trả những chi phí chung như hostel, xe bus, ăn uống....
-> Tổng cộng: 6tr

ĐÂY LÀ LỊCH TRÌNH ĂN CHƠI CỦA NHÓM EM TINIROCK 1 NGÀY Ở SING

* 12/02/2015: SG-SING
- 19g15: Có mặt để đón chuyến bay từ SG đi SING
- Trải nghiệm cảm giác ngủ tại sân bay Changi

*13/02/2015:
- 6g-13g: Tham quan SINGAPORE. Các địa điểm tham quan: Tượng sư tử (Merlion Park), Marina Bay Sands, phố mua sắm Orchad.
- 13g-14g: lên xe đi Johor Bahru

CÒN LỊCH TRÌNH CỦA MÌNH 1 NGÀY Ở SING LÀ ĐÂY Ạ !

Sáng ngày 16/2 bay từ KUA - SING lúc 7h00

8h30 có mặt tại Sing và về Geylang nhà bạn mình gửi đồ rồi sau đó bắt MRT đi Sentosa vào Universal Studio chơi và sau đó tham quan đảo Sentosa tới chiều tối thì quay về khu trung tâm mua sắm Orchard chơi rồi đến tối muộn thì về Geylang gặp bạn mình dẫn đi con Crab cheese gì đó mà nó kêu là ngon lắm ! Sau khi ăn xong thì kiếm chỗ đi chơi đêm hoặc ra sân bay nằm ngủ tới sáng thì bay về VN.
Hiện tại thì có mình sẽ bay về HN ngày 17/2, bạn người Nhật bay về Nhật ngày 17/2 còn lại em @ruoitraulu và bạn sẽ ở lại Sing chơi thêm 1 ngày đến 18/2 mới bay về SG.

ĐÂY LÀ LỊCH TRÌNH CHUNG Ở MALAYSIA CHO CẢ NHÓM Ạ !

14g-16g: lang thang khám phá một tí ở Johor Bahru, một số điểm đến nổi tiếng là: Bảo tàng Hoàng gia, Nhà thờ Hồi giáo Sultan Abu Bakar, Cung điện Grand.
- 16g30-19g: lên xe đi Malacca
- Nhận phòng, tham khảo phòng tại đây: http://www.booking.com/hotel/my/fou...56f7b8e9de8022870dX1;highlight_room=113777307
- Sau khi nhận phòng ra ngoài tham quan Malacca. Malacca là thành phố cổ của Malaysia, có nhiều nét tương đồng với phố cổ Hội An. Một số điểm đến nổi tiếng là pháo đài Famosa Portuguese, bảo tàng Chengho và bảo tàng hàng hải.

*14/02/2015:
- 7g-9g: Tiếp tục tham quan Malacca
- 10g-13g: Tiến về cao nguyên Genting - "thành phố trong mây"
- Ở lại Genting 1 đêm, tự do khám phá. Genting là cao nguyên với độ cao trên 2000m, khí hậu giống với Đà Lạt của Việt Nam. Đến với Genting, bạn có thể thoải mái mua sắm với rất nhiều khu ăn uống, thương mại sầm uất với các thương hiệu nổi tiếng từ sản phẩm thời trang như CK, Channel, Louis Vuitton, Hermes… đến các cửa hiệu đồ ăn nhanh như KFC, Mc Donald…

*15/02/2015:
- 10g: quay về KUL
- 10g-over night: đập phá KUL, tham quan các biểu tượng của KUL như tháp đôi Petronas, đền Sri Mahamariamman, cùng các trung tâm thương mại.

*16/02/2015:
- 3am: Lên xe bus ra sân bay .... ngủ tiếp
- 7g-9g30: Shopping ở sân bay KLIA2
- 11g30: lên máy bay bay về quê hương, kết thúc hành trình!

Hiện tại nhóm mình đã có 6 người và khi nào đủ 8 người thì mình sẽ chốt đoàn. Bạn nào join đc thì pm mình nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back