What's new

Tìm bạn đồng hành đi Malaysia (Melaka - Kuala Lumpur) 14/08 - 17/08/2014

Tình hình là mình book vé này lâu rồi, mà lại book chỉ có 1 mình vì háo hức quá không thể rủ ai đi cùng. Nên giờ post lên đây để có bạn nào cũng lịch trình thì đi chung cho vui nhé.

Lịch mình đi như sau: (Có thể nói lịch vừa đi vừa chạy, thời gian không được thoải mái lắm TooT)
14/08: Sáng 8h35 SG - 11h35 KUL
Xuống sân bay sẽ mua vé Bus đi Melaka chuyến sớm nhất có thể là 13:15.
Trong khi chờ lên bus thì ăn trưa, mua sim 3G.
Chiều tới Melaka Central
Mua vé bus Melaka - KUL cho ngày 15/08. Chuyến khoảng 12h30
Đi bus 17 về quảng trường, rồi đi bộ về Guest House nhận phòng.
Tối lang thang khu Jonker Walk, ăn tối, tham quan, chụp hình

15/08: sáng 6h00 dậy sớm để dọc bờ sông chụp cảnh trước, sau đó sẽ đi tham quan các địa điểm tại Melaka
11h00: quay về trả phòng, ra quảng trường bắt bus quay lại Melaka Sentral, ăn trưa, 12h30 lên bus về KUL
15h00: về tới TBS (Terminal Bersepadu Selatan)
Qua KL Sentral, đi tàu về bến Pasar Seni, sau đó đi bộ 1 quãng ngắn là tới nơi. (Line tàu màu xanh có tên Kelana Jaya)
Mua vé Bus KL Sentral - KLIA2 (Kuala Lumpur International Airport 2) cho tối ngày 16/08
Nhận phòng Guest House (Gần China Town)
18h00 di chuyển ra Market Sentral mua vé Bus Hop on Hop off. Đi theo lộ trình ra ngắm Petronas Twin buổi tối.
Sau đó quay về Guest House bằng bus
Tối tham quan chơi ở China Town

16/08: Sáng 7h00 trả phòng.
Ra Market Sentral tiếp tục lên Bus Hop on Hop off tham quan Kuala Lumpur cả ngày. Đi qua 22 điểm tham quan.
20h00: Về KL Sentral
chơi loanh quang, 22h00 lên bus đi KLIA2 (Kuala Lumpur International Airport 2)

Vì mình bay chuyến sáng sớm 17/08, nên mình sẽ di chuyển ra sân bay ngủ đêm chờ check in luôn.

Vé Hop on Hop off có thể mình mua sẵn ở TP HCM cho tiện. Loại vé 24h khoảng 300k. Qua đó chỉ cần tìm bến và leo lên bus thôi.

Rồi bạn nào trùng lịch trình thì kết hợp nhé. Mình là nữ, đi 1 mình cũng hơi sợ sợ. ^^
Liên lạc pm tin nhắn face mình nhé.
https://www.facebook.com/thankyouforlostme

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back