What's new

Tìm bạn đồng hành đi Mỹ dịp Noel 2015 hoặc Tết Nguyên Đán 2016

Chào cả nhà ;)

Mình là nữ, thế hệ 8x đời cuối :D đam mê du lịch nhưng sợ đi 1 mình (thực ra là cần người chụp ảnh cho :LL) chuyến Mỹ này chính ra mình có đồng minh cơ mà cô bạn ý bận cứ delay hoài làm mình sốt ruột quá, visa mình đã có và đến tháng 5/2016 là hết hạn rồi nên mình muốn tranh thủ đi luôn vào 1 trong 2 đợt : NOEL 2015 (xuyên luôn sang tết Tây) hoặc TẾT NGUYÊN ĐÁN 2016 (2 tuần đầu tháng 2/2016)

_Xuất phát từ Hà Nội nhé :shrug:
_Mình muốn đi cả 2 bờ Đông và Tây (vì chả biết bao giờ mới có cơ hội đi tiếp, tranh thủ 1 lần đi 2 nơi luôn (c) )
_Thời gian dự kiến: từ 12-15 ngày (bao gồm cả thời gian bay)
_Chi phí dự kiến: tất tần tật vé mb từ Việt Nam, vé mb nội địa Mỹ, ăn, ở, đi lại, vé tham quan, phụ phí TRỪ MUA SẮM mình đặt ra tiêu chí là ko quá 70 triệu cho chuyến đi này. Còn mua sắm thì vô bờ bến, ko có chỉ tiêu nào hết :(
_Mình có người quen ở New York, San Francisco và Idaho (khoe thôi biết đâu lại nhờ đến)

Bạn nào có dự định "na ná" như của mình thì lập hội lên kế hoạch triển khai luôn nhé, hào hứng lắm roài hihi
(BB)

=====================
Update lần 1:
Tình hình là mình máu đi đợt Xmas lắm (tranh thủ sales ạ :D) nên đã đặt vé 19/12 bay từ Hà Nội đến New York, chiều về là ngày 4/1 bay từ San Francisco về Hà Nội. Lịch trình dự kiến là:
_19/12: HN => NY
_20/12: city tour ở NY
_21/12: NY => Philadelphia => city tour ở đây
_22/12: Philadelphia => Washington => city tour ở đây
_23/12: Washington => NY
_24/12 - 25/12: đón Noel, shopping, v..v..
_26/12: NY => Las Vegas, city tour
_27/12 : chơi ở Las Vegas, xem Paris by night, v..v..
_28/12: Las Vegas => Los Angeles
_29/12: chơi ở Los Angeles
_30/12: Los Angeles => San Francisco
_31/12 - 2/12: đón năm mới, chơi bời, v..v..
_2 ngày còn lại đi Cali, shopping nốt, v..v..

Các bác cho em ý kiến với ạ :* bác nào rảnh thì đi cùng em nhé, em đag bị đi 1 mình ạ :(

Last edited:
Chào cả nhà ;)

Mình là nữ, thế hệ 8x đời cuối :D đam mê du lịch nhưng sợ đi 1 mình (thực ra là cần người chụp ảnh cho :LL) chuyến Mỹ này chính ra mình có đồng minh cơ mà cô bạn ý bận cứ delay hoài làm mình sốt ruột quá, visa mình đã có và đến tháng 5/2016 là hết hạn rồi nên mình muốn tranh thủ đi luôn vào 1 trong 2 đợt : NOEL 2015 (xuyên luôn sang tết Tây) hoặc TẾT NGUYÊN ĐÁN 2016 (2 tuần đầu tháng 2/2016)

_Xuất phát từ Hà Nội nhé :shrug:
_Mình muốn đi cả 2 bờ Đông và Tây (vì chả biết bao giờ mới có cơ hội đi tiếp, tranh thủ 1 lần đi 2 nơi luôn (c) )
_Thời gian dự kiến: từ 12-15 ngày (bao gồm cả thời gian bay)
_Chi phí dự kiến: tất tần tật vé mb từ Việt Nam, vé mb nội địa Mỹ, ăn, ở, đi lại, vé tham quan, phụ phí TRỪ MUA SẮM mình đặt ra tiêu chí là ko quá 70 triệu cho chuyến đi này. Còn mua sắm thì vô bờ bến, ko có chỉ tiêu nào hết :(
_Mình có người quen ở New York, San Francisco và Idaho (khoe thôi biết đâu lại nhờ đến)

Bạn nào có dự định "na ná" như của mình thì lập hội lên kế hoạch triển khai luôn nhé, hào hứng lắm roài hihi
(BB)
Chung chí hướng, chung đam mê. Vote cho tết nguyên đán. Cho mình xin đt trao đổi nhé

Cho góp ý nhỏ : du lịch thì chú ý yếu tố thời tiết bạn nhé , visa của bạn đến tháng 5 nghĩa là vẫn có thể lựa chọn mùa xuân tháng 4 ngắm hoa anh đào, ấm áp và có nắng hơn .

Cho góp ý nhỏ : du lịch thì chú ý yếu tố thời tiết bạn nhé , visa của bạn đến tháng 5 nghĩa là vẫn có thể lựa chọn mùa xuân tháng 4 ngắm hoa anh đào, ấm áp và có nắng hơn .

Dạ em cảm ơn anh, thực ra em máu shopping hơn là ngắm cảnh hihi nên e chọn đợt Xmas shop cho sướng cuộc đời :))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back