What's new

Tìm bạn đồng hành đi Mỹ

Hi cả nhà,

Mình đang định plan đi Mỹ, dự định là vào các dịp nghỉ dài như Noel-Tết dương lịch, Tết Âm lịch (năm nay nghỉ 9 ngày) hoặc dịp 30-4 với budget hạn chế, dự định đi bờ Tây.

Tất cả mới chỉ là ý tưởng, không biết có bạn nào có cùng dự định, mình lập nhóm phượt Mỹ?

Nhân tiên các bạn nào có kinh nghiệm đi Mỹ chia sẻ giùm mình nha, thank you!

Mình đang định book vé SGN-LAX từ 4/2-20/2, chỉ đi cali thôi, vòng vòng như San diego, Orange County, Lá vegas, Grand Canyon, L.A, San Francisco. Có thể chơi 1 vài ngày xem không khí Tết ở Little Saigon.
Mình đang xem vé, canh vé rẻ, nếu book được vé transit tại Korea lâu thì có thể ra ngoài nửa ngày chơi ở Seoul.

Hi cả nhà,

Mình đang định plan đi Mỹ, dự định là vào các dịp nghỉ dài như Noel-Tết dương lịch, Tết Âm lịch (năm nay nghỉ 9 ngày) hoặc dịp 30-4 với budget hạn chế, dự định đi bờ Tây.

Tất cả mới chỉ là ý tưởng, không biết có bạn nào có cùng dự định, mình lập nhóm phượt Mỹ?

Nhân tiên các bạn nào có kinh nghiệm đi Mỹ chia sẻ giùm mình nha, thank you!

Hello ban

Minh cung muon join, minh nghi di dip 30/4-1/5 cho co thoi gian de chuan bi duoc khong?
(minh o Hanoi)

cho minh so dthoai va FB de contact nhe ?!

Mình đang định book vé SGN-LAX từ 4/2-20/2, chỉ đi cali thôi, vòng vòng như San diego, Orange County, Lá vegas, Grand Canyon, L.A, San Francisco. Có thể chơi 1 vài ngày xem không khí Tết ở Little Saigon.
Mình đang xem vé, canh vé rẻ, nếu book được vé transit tại Korea lâu thì có thể ra ngoài nửa ngày chơi ở Seoul.
Plan được đó bạn

Sao cả tuần rồi không thấy team leader reply vậy nhỉ.... ????

vay ai tình nguyện làm leader để lại số phone va email để tụ tập mọi ng lai cái nhể...

tớ thấy nhiều ng muốn join trip này mà....

Xin chào các bạn, mình dự định đi mỹ cụ thể là NY vào cuối năm để đón noel và năm mới ... vậy có bạn nào hứng thú không?

Hello, vô cùng sorry cả nhà đợt vừa rồi bận quá!

Mình tổng kết lại tình hình như sau:

- Về thời gian: Có 3 options:
+ 1- Đi NY vào dịp cuối năm để đón Noel và năm mới. Với option này mình sẽ có cơ hội trải nghiệm cái Tết Tây trên đất Mỹ, khá thú vị phải không nào? Bây giờ là tháng 11 nên chỉ có khoảng 1,5 tháng để chuẩn bị, dù gấp nhưng vẫn kịp. Các tour đang chạy rầm rập nên khá đông vui. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm cá nhân mình thì để chuẩn bị cho chuyến đi kiểu phượt thì khó có thể kiếm được vé rẻ, thời điểm đó phòng ốc, đi lại cũng đắt, thời gian chuẩn bị cũng gấp rút. Nếu số đông chọn phương án này thì phải book vé và làm visa luôn, đi dịp này cũng đắt đỏ. => Hiện có 1 bạn vote
+ 2- Dịp 30/4-1/5 cho co thoi gian de chuan bị => Hiện có 1 bạn vote
+ 3- Dịp Tết ta vì nghỉ nhiều và có thêm thời gian so với dịp Noel, lại qua thời kỳ cao điểm nghỉ lễ của Tây=> Hiện chưa có ai.

Các bạn vote nhé, mình sẽ theo số đông và chỉ chọn một phương án thôi. 15/11 là hạn chót chốt chọn 1 trong 3 phương án.

- Về lịch trình: Mình thấy plan của angel1 khá ok.

Hiện nay có một số bạn SG và một số HN. Ở SG Angel 1 làm TL luôn nhé. Hà Nội nếu có bạn nào nhiệt tình và có kinh nghiệm nhận làm TL không ạ (vì mình khá bận nên rất mong các bạn hỗ trợ)? Mình sẽ lập group trên fb và email. Các bạn cho mình 3 thông tin nhé:

1. FB: Lang Viet Hand
2. Email: [email protected]
3. Đth: 01685292488

Các bạn add fb của mình để mình lập Group luôn nhé, cảm ơn các bạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back