What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Nhật mùa thu/đông 2020

Mình là nữ, có ý định đi Nhật tầm tháng 11-12. Mình chưa có lịch trình gì cả, muốn tìm 1-2 bạn đồng hành cùng lên kế hoạch khám phá Nhật Bản. Mua được vé rẻ lúc nào thì đi lúc ấy thôi :)
Mọi người cmt nếu có chung ý tưởng nhé
Cho mình tham gia với

Mình từng tự túc du lịch Nhật 5 lần rồi, giờ mình đang sống ở Nhật, ai cần trao đổi kinh nghiệm gì thì mình rất sẵn sàng
FB mình là dibuioNhat mọi người có pm thoải mái, mình đang rảnh :)

Mình từng tự túc du lịch Nhật 5 lần rồi, giờ mình đang sống ở Nhật, ai cần trao đổi kinh nghiệm gì thì mình rất sẵn sàng
FB mình là dibuioNhat mọi người có pm thoải mái, mình đang rảnh :)
Trường hợp chỉ mới đi các nước đông nam á thì xin visa nhật như thế nào để tỉ lệ đậu visa cao vậy bạn.

Trường hợp chỉ mới đi các nước đông nam á thì xin visa nhật như thế nào để tỉ lệ đậu visa cao vậy bạn.
Mình thấy tỷ lệ đi lần đầu mà không có người mời thì trượt visa rất cao. Nếu bạn có bất kỳ ai quen biết ở Nhật, nhờ họ viết thư mời (không cần bảo lãnh hay chứng minh tài chính) thì khả năng đậu là 99%, cần thì mình note những giấy tờ phía Nhật chuẩn bị cho
Mình chỉ có thể khuyên bạn làm lịch trình thật chi tiết để thể hiện bạn thực sự qua để du lịch. Dù lịch trình nộp theo form rất ngắn, sơ sài nhưng làm thêm 1 bản khác nữa ghi rõ đi đâu, làm gì, di chuyển đến đó thế nào, mất bao nhiêu tiền, có gì hay ho ở đó... để khi bị hỏi đều trả lời được. Không nên lấy của người khâc kẻo ấp úng thì không tốt
Về chứng minh tài chính ở vn, bạn cần sổ ngân hàng khoảng 100tr là được vì không có quy định cụ thể số tiền. Và thêm nữa bạn cần dự tính số tiền cho chuyến đi khoảng bn, chi phí các khoảng cụ thể (nên tính dư ra chút) tầm 30-35tr chẳng hạn vì nhân viên lsq cũng sẽ hỏi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back