What's new

Tìm bạn đồng hành đi Pháp - Tây Ban Nha - Hy Lạp - Ý 09-30/07/2016 - từ Hà Nội

Tìm bạn đồng hành đi Pháp - Tây Ban Nha - Hy Lạp - Ý 09-30/07/2016 - từ Hà Nội

Xuân hè đã đến trên khắp các nẻo đường Châu Âu thúc giục đôi chân khám phá và tận hưởng những cảm giác Yomost nhất :):dien Cùng chung sự hứng khởi, nhóm mình có 2 nữ (in our 30s) trong vòng 1 tuần đã quyết định lên đường và đang muốn tìm thêm 2-4 bạn đồng hành cho vui.

Thời gian chuẩn bị cũng không còn nhiều, nên bạn nào máu thì nhào vô luôn nha:T, chúng ta cần triển khai làm visa luôn, sau đó đặt vé máy bay và lên đường. 2 người bọn mình dự kiến làm visa trong tuần này, tại ĐSQ Pháp.

Làm visa

- Hẹn đặt lịch làm visa:

http://www.ambafrance-vn.org/Lay-hen-nop-ho-so-tai-Phong-thi

- Điều kiện làm visa:

http://www.ambafrance-vn.org/Thong-tin-chung-ve-thi-thuc

Thời gian: 22 ngày từ 09 đến 30/07/2016

Chương trình dự kiến:

1. Hà Nội – Paris
2. Paris: 4 ngày. Các điểm vui chơi, tham quan: Tháp Eiffel, Khải Hoàn Môn (L’Arc de Triomphe); sông Seine, Cung điện Versailles, Bảo tàng Louvre, Nhà thờ Đức Bà (Notre Dame de Paris), đồi Montmartre, vườn Luxembourg, Nhà thờ Sacré du Coeur, đại lộ Champs Elisée, quảng trường Concorde,
3. Paris – Aix-en-provence
4. Aix-en-provence: 2 ngày. Các điểm vui chơi, tham quan: cánh đồng hoa Lavender tại Luberon, các ngôi làng ở đây như Saignon, l’Abbaye de Sesnanque, Gordes
5. Aix-en-provence – Marseille – Barcelona
6. Barcelona: 3 ngày (bao gồm ngày đến và đi). Các điểm vui chơi, tham quan: Sagrada Familia, Park Güell, Gothic Quarter (Barri Gotic), Catedral de Barcelona, đường Las Ramblas, chợ La Boquerria
7. Barcelona – Athens
8. Athens: 1 ngày.
9. Athens – Santorini: đi phà
10. Santorini: 2 ngày. Các điểm vui chơi, tham quan: Thị trấn Oia, các làng: Imerovigli, Messaria, Kamari, Pyrgos, bãi biển
11. Athens – Rome
12. Rome: 3 ngày. Các điểm vui chơi, tham quan: Fontana di Trevi (Trevi Fountain), Fountain of the Four Rivers (Fontana dei Quattro Fiumi), Neptune Fountain (Fontana di Nettuno), Moor fountain (Fontana del Moro), Church of Sant'Agnese in Agone, Colosseo (Colosseum), Arco di Costantino (Arch of Constantine), Vatican, shopping
13. Rome – Pisa – Florence
14. Florence: 2 ngày. Các điểm vui chơi, tham quan: Basilica di Santa Maria del Fiore (Cathedral of Santa Maria del Fiore), đi qua cầu Ponte alle Grazie to Piazzale Michelangelo để ngắm toàn cảnh thành phố
15. Florence Venice
16. Venice: 2 ngày. Các điểm vui chơi, tham quan: Quảng trường San Marco gồm Basilica di San Marco, Palazzo Ducale, tháp chuông , tháp đồng hồ, nhà thị chính và thư viện cũ, Ponte del Rialto, Ponte del Sospiri, Murano island, Burano island
17. Venice – Paris
18. Paris – Hanoi

Chi phí dự kiến
1. Vé máy bay khứ hồi Hanoi – Paris – Hanoi: 900€
2. Hotel (20 đêm x 35€) 700€
3. Ăn uống (20 ngày x 30€) 600€
4. Đi lại nội thành (20 ngày x 15€) 300€
5. Đi lại giữa các thành phố 500€
6. Vé thắng cảnh 150€
7. Lệ phí visa 60€

Tổng 3,210€

Lịch trình được lên dựa trên các ngâm cứu tham khảo từ trước, các chuyến bay nội địa, nơi ăn chốn ở sẽ được update chi tiết sau. Nói chung giờ bạn nào cũng nói tiếng Anh nên đi châu Âu cũng đơn giản chuyện ngôn ngữ, mà ko nói tiếng Anh cũng ko sao, nhóm mình có 1 người nói thạo tiếng Anh, một người nói thạo tiếng Anh và Pháp.

Bạn nào tham gia thì liên lạc mình nhé: buithu a móc gmail.com hoặc 091272 năm sáu sáu năm.

Let's goooooo !!!!!:gun:gun:shrug:(c)

Re: Tìm bạn đồng hành đi Pháp - Tây Ban Nha - Hy Lạp - Ý 09-30/07/2016 - từ Hà Nội

Hien tai minh song o marseille, mình đã cho bạn phượt thuê xe tự lái và cung cấp dịch vụ đưa đón thăm quan marseille _ avignon - toulon - nice - cannes- monaco. Với giá cả thỏa thuận đậm chất phượt . đảm bảo giá rẻ hơn tour nhieu và đi nhieu điểm với thời gian các bạn chọn
số phone mình: +33781206584.
Merci !
xuân hè đã đến trên khắp các nẻo đường châu âu thúc giục đôi chân khám phá và tận hưởng những cảm giác yomost nhất :):dien cùng chung sự hứng khởi, nhóm mình có 2 nữ (in our 30s) trong vòng 1 tuần đã quyết định lên đường và đang muốn tìm thêm 2-4 bạn đồng hành cho vui.

Thời gian chuẩn bị cũng không còn nhiều, nên bạn nào máu thì nhào vô luôn nha:t, chúng ta cần triển khai làm visa luôn, sau đó đặt vé máy bay và lên đường. 2 người bọn mình dự kiến làm visa trong tuần này, tại đsq pháp.

làm visa

- hẹn đặt lịch làm visa:

http://www.ambafrance-vn.org/lay-hen-nop-ho-so-tai-phong-thi

- điều kiện làm visa:

http://www.ambafrance-vn.org/thong-tin-chung-ve-thi-thuc

thời gian: 22 ngày từ 09 đến 30/07/2016

chương trình dự kiến:

1. hà nội – paris
2. paris: 4 ngày. các điểm vui chơi, tham quan: Tháp eiffel, khải hoàn môn (l’arc de triomphe); sông seine, cung điện versailles, bảo tàng louvre, nhà thờ đức bà (notre dame de paris), đồi montmartre, vườn luxembourg, nhà thờ sacré du coeur, đại lộ champs elisée, quảng trường concorde,
3. paris – aix-en-provence
4. aix-en-provence: 2 ngày. các điểm vui chơi, tham quan: Cánh đồng hoa lavender tại luberon, các ngôi làng ở đây như saignon, l’abbaye de sesnanque, gordes
5. aix-en-provence – marseille – barcelona
6. barcelona: 3 ngày (bao gồm ngày đến và đi). Các điểm vui chơi, tham quan: Sagrada familia, park güell, gothic quarter (barri gotic), catedral de barcelona, đường las ramblas, chợ la boquerria
7. barcelona – athens
8. athens: 1 ngày.
9. athens – santorini: đi phà
10. santorini: 2 ngày. các điểm vui chơi, tham quan: Thị trấn oia, các làng: Imerovigli, messaria, kamari, pyrgos, bãi biển
11. athens – rome
12. rome: 3 ngày. các điểm vui chơi, tham quan: Fontana di trevi (trevi fountain), fountain of the four rivers (fontana dei quattro fiumi), neptune fountain (fontana di nettuno), moor fountain (fontana del moro), church of sant'agnese in agone, colosseo (colosseum), arco di costantino (arch of constantine), vatican, shopping
13. rome – pisa – florence
14. florence: 2 ngày. các điểm vui chơi, tham quan: Basilica di santa maria del fiore (cathedral of santa maria del fiore), đi qua cầu ponte alle grazie to piazzale michelangelo để ngắm toàn cảnh thành phố
15. florence venice
16. venice: 2 ngày. các điểm vui chơi, tham quan: Quảng trường san marco gồm basilica di san marco, palazzo ducale, tháp chuông , tháp đồng hồ, nhà thị chính và thư viện cũ, ponte del rialto, ponte del sospiri, murano island, burano island
17. venice – paris
18. paris – hanoi

chi phí dự kiến
1. Vé máy bay khứ hồi hanoi – paris – hanoi: 900€
2. Hotel (20 đêm x 35€) 700€
3. ăn uống (20 ngày x 30€) 600€
4. đi lại nội thành (20 ngày x 15€) 300€
5. đi lại giữa các thành phố 500€
6. Vé thắng cảnh 150€
7. Lệ phí visa 60€

tổng 3,210€

lịch trình được lên dựa trên các ngâm cứu tham khảo từ trước, các chuyến bay nội địa, nơi ăn chốn ở sẽ được update chi tiết sau. Nói chung giờ bạn nào cũng nói tiếng anh nên đi châu âu cũng đơn giản chuyện ngôn ngữ, mà ko nói tiếng anh cũng ko sao, nhóm mình có 1 người nói thạo tiếng anh, một người nói thạo tiếng anh và pháp.

Bạn nào tham gia thì liên lạc mình nhé: buithu a móc gmail.com hoặc 091272 năm sáu sáu năm.

Let's goooooo !!!!!:gun:gun:shrug:(c)

Re: Tìm bạn đồng hành đi Pháp - Tây Ban Nha - Hy Lạp - Ý 09-30/07/2016 - từ Hà Nội

cho xin phone zalo hoặc FB nhé bạn ở đâu nhóm mình 3 người cũng ý định đi nếu ok có thể jond cùng

Tụi này có 2 men, cũng định đi trong tháng 7 này, tham gia nhé?

Đã PM, nhưng có vẻ chủ thớt không online.
Nếu theo đúng kế hoạch thì mình sẽ có mặt tại Paris vào 10/7.
Gần như là khớp thời gian với 2 bạn.
Nhưng mình sẽ về sau 2 bạn khoảng nửa tháng.
Chủ thớt cho mình xin lịch trình cụ thể, ngày nào đi đâu được không?
Để mình xem có thể join được vào khoảng nào?

Hi all,

Xin lỗi cả nhà là mình cũng không vào check topic và PM mấy kể từ cuối tháng 3, sau khi đã mua vé máy bay.

Lịch bay của mình từ 08/06 đến 29/06, và chốt lại ở 3 nước Pháp, Ý, Hy Lạp. Bớt đi 1 nước vì tụi mình cũng muốn đi nơi nào cũng kỹ càng 1 tý :)

Mình thấy quả xin visa là khá quan trọng đấy, khá nhiều người bị trượt. Bạn nào đi thì tìm hiểu kỹ càng nhé.

Happy Holiday!

Cả nhà đi chơi nếu cần mua bảo hiểm du lịch để làm visa và giảm thiểu rủi ro tối đa thì báo cho mình nhé (0903128386). Mình bên bảo hiểm AIG.

Chúc mọi người chuyến đi vui vẻ và an toàn :)

Hi. Sao mình ko đi theo time như bạn: 09/7 - 20/7/2016 gì đó? Mình dự định như vậy, qua xem không khí chung kết Euro, quốc khánh Pháp và đi các nước khác... Lập tour đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back