What's new

Tìm bạn đồng hành đi Singapore từ 21/6 -> 24/6

Chẳng là em đi học bên đó 1 tuần nên định dành ra 3 ngày cuối để đi bụi bên sing.
Không biết nhà mình có ai đi cùng dịp này không thì join với mình cho vui. Mình đi 2 vợ chồng
Lần đầu đi sing nên không biết phải đi dư lào và sắp xếp các địa điểm ra sao cho phù hợp không bị mất thời gian
Sau khi xem bản đồ thì mình lên được cái lịch trình tạm thời như sau, mọi người tư vấn giúp nhé.

Day 1(21/6): 6h đến Changi về check in Amrise hotel khu Geylang, 7h đi thăm nhà hát sầu riêng, đài phun nước Fountain of wealth. Ăn tối
Day 2(22/6): Singapore Zoo, Jurong bird park, còn thời gian thì đi Botanic garden. Tối đi Chinatown ăn Chili Crab
Day 3(23/6): Đi Sentosa vào Công viên đại dương, công viên bướm côn trùng, Universal, xem nhạc nước. Tối về ăn cháo ếch ở Geylang
Day 4(24/6): Đi Orchard, Little India. Quay về merlion park chụp ảnh. 11h về checkout hotel rồi ra sân bay

Nhà mình có ai ở HN muốn join không. Hôm nay mình thấy vé Tiger Airway khứ hồi có 166.14USD.
YM cho mình nhé: deltahung
Danh sách thành viên đến thời điểm hiện tại
- Hưng: dự định sang sing từ 18/6 đến 24/6, chưa book vé
- Hương: dự định sang sing từ 21/6 đến 24/6 chưa book vé
- Minh: sang từ 21/6 đến 28/6 đã book vé

Last edited:
Ơ thế à. Thế thì chưa chắc đã đồng hành được rồi. Vì tối 21 mình mới đi mà. Bạn có kinh nghiệm ăn uống bên đây không. Mình nhất định ăn chili crab và cháo ếch. Ăn 2 món này ở chỗ nào thì hợp lý ạ

HEHE, thế là ko có duyên roài. Chili crab thì mình ăn ở China Town thấy cũng OK. 1 con nặng khoảng 1kg giá SGD 60 (2 người ăn OK). Còn cháo ếch thì ở Geylang, mình cũng đã ăn mấy chỗ nhưng vẫn thấy ăn ở Lorong 11 thấy vẫn OK hơn (đấy là theo mình thui nhá, vì mỗi người 1 khẩu vị). Mua 1 xuất cháo ếch loại 2 con giá SGD 16 sẽ được khuyến mại thêm 1 con đấy

HEHE, thế là ko có duyên roài. Chili crab thì mình ăn ở China Town thấy cũng OK. 1 con nặng khoảng 1kg giá SGD 60 (2 người ăn OK). Còn cháo ếch thì ở Geylang, mình cũng đã ăn mấy chỗ nhưng vẫn thấy ăn ở Lorong 11 thấy vẫn OK hơn (đấy là theo mình thui nhá, vì mỗi người 1 khẩu vị). Mua 1 xuất cháo ếch loại 2 con giá SGD 16 sẽ được khuyến mại thêm 1 con đấy

Bạn có kinh nghiệm đi sing cho mình hỏi bên đó rượu chề nhậu nhẹt có mắc lắm không?Ăn chili crab ma không có tửu thì cũng phiên lắm.

Bạn có kinh nghiệm đi sing cho mình hỏi bên đó rượu chề nhậu nhẹt có mắc lắm không?Ăn chili crab ma không có tửu thì cũng phiên lắm.

Sorry bạn, mình ko uống được bia rượu nên ko cũng ko rõ lắm. Mình thường mua ở miễn thuế về thui. Mà miễn thuế thì thấy ở VN rẻ hơn bên Sing (nhưng ko biết chất lượng có như nhau ko nữa)

Hồ hồ. Chuẩn đấy. Sang khu china town kiểu gì chẳng có rượu. Cứ sang đấy đi. Anh em giao lưu tí

bên đấy rượu bia max lắm, mình uống Chang beer của Thái cũng hơn lít /1 chai hehe.

cháo Ếch thì cứ Geylang lorong 9 mà múc, sợ k có chỗ ngồi ấy, có bảng hiểu Việt lun đó. các bạn ở ks trên đường Balestier giá cũng ok đấy, mình sang đấy lâu rồi có thể giờ khác, các bạn khác up thông tin mới lại giúp nhé

Chào bạn! mình gọi điện bán Sim cho bạn đây! bgio mới đọc lịch trình đi Sing của bạn...mình thấy để đi hết mấy chỗ đó hơi khó đấy! vì thứ nhất, di chuyển cũng xa...mà đi bộ cũng mệt, đi 1 cái vườn thú cả buổi sáng đủ mệt rồi lại đi vườn chim, ko biết chập tối các bạn đủ sức đi thêm botanic garden ko nữa...
Đi ra đảo Sentosa bạn nên dậy sớm và đi sớm! Ra đảo có 2 cách: đi bằng cáp treo và đi bằng tàu. Vì đi chơi ở Universal có khi mất gần cả ngày mới ra được ấy, Lúc đi chơi bạn nên mang bình nước ko! vì ở đây nhiều điểm uống nước công cộng lắm! mà tìm chỗ mua nước thì lâu, có bình nước mang đi hứng đầy uống hết rồi lại lấy tiếp!rất tiện! Nhạc nước buổi tối chiếu vào 2 giờ: 7h40p tối và 8h 40p (nhớ mua vé trước khi vào cửa 20$)
Ban ngày bạn đi taxi mà đông người cũng rẻ lắm! ko đắt đâu...!
Thẻ đi tàu điện ngầm, dùng cho cả xe buýt và cái loại tàu đi ra đảo ấy. Rất tiện, bạn đi xe buýt thì cẩn thận ko bắt nhầm tuyến! lúc đi thì đến bên này đường, lúc về nhớ đi bộ sang bên kia đường để bắt tuyến ngược lại (hồi mình đi , bắt nhầm tuyến! ngồi trên xe buýt hơn 1 tiếng đồng hồ, nó cho đi ra vùng ngoại ô luôn :D) Xe buýt hoạt động đến 11h30 tối.
Mua sắm đồ điện tử bạn nên cẩn thận check giá ở VN rồi sang đó xem mặt hàng, mặc cả luôn nhé! còn quần áo, kính thời trang và phụ kiện thì cứ mua thôi. Vì nó đúng giá đó!
Chúc bạn có 1 chuyến đi thú vị!

Hi smiling270987

Cảm ơn bạn đã góp ý. Như vậy thì lịch trình mình nhiều chỗ đi quá. Theo bạn thì ngày thứ 2 của mình
Day 2(22/6): Singapore Zoo, Jurong bird park, botanic garden. Tối đi Chinatown ăn Chili Crab
nên bỏ điểm nào đi. Chỉ đi Zoo thôi hả

Hi smiling270987

Cảm ơn bạn đã góp ý. Như vậy thì lịch trình mình nhiều chỗ đi quá. Theo bạn thì ngày thứ 2 của mình

nên bỏ điểm nào đi. Chỉ đi Zoo thôi hả
Theo mình cứ đi hết.Có còn hơn không,mỗi chỗ danh thời gian 2-3 tiếng là đc

Mỗi chỗ có 1 cái hay! nếu bạn muốn đi hết giống bạn "T8n2" nói thì dành 2-3 tiếng là ok đấy! Ko thì bạn cứ đi theo lịch trình...nếu mọi người oải quá thì bỏ bớt đi. Mình cũng lên 1 lịch trình dày đặc ấy, nhưng sau đó thì bỏ bớt (mà cũng chẳng thấy tiếc đâu) vì mệt quá! Đi bộ khá nhiều nên các bạn cứ tập thể dục ở nhà sẵn đi...ko lại đau chân hôm sau ko đi nổi (ko biết có phải do mình yếu quá ko ^^)

Trong USS có trò xem phim 3D. Bạn đừng bỏ lỡ nhé! Tớ đi Sing thấy Thích mỗi trò đó...cảm giác như thật luôn ý!
Các trò chơi trong USS phải xếp hàng nhiều lắm (1h đồng hồ) oải vô cùng, có những trò ko nên chơi...vì giống trò trẻ con...bạn nên cân nhắc khi chơi. Chơi thêm cả trò Ai cập nữa (cảm giác cũng hơi mạnh).

Mọi người trong khu vui chơi bắt đầu đi vào đều đi từ trái qua phải. Bạn nên đi ngược lại. như thế sẽ đỡ phải xếp hàng lâu hơn.
Hi vọng mọi người có chuyến đi khỏe re nhé! :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back