What's new

Tìm bạn đồng hành đi Taiwan 10 ngày 26/04 - 05/05

Hi mọi người,

Mình (nữ) đang muốn tìm 1 người bạn đồng hành (nữ) đi Taiwan từ 26/04 - 05/05 (10 ngày 9 đêm). Mình đã book vé VJ khứ hồi HN - Taipei. Bạn bè mình ngại xin visa Đài và không đi lâu được tận 10 ngày nên hiện chưa có ai đi cùng mình :(. Mình không ngại đi chơi 1 mình lắm, nhưng cực kỳ không thích ĂN 1 MÌNH, nhất là vào hàng quán hịn hịn chút, kiểu như Din Tai Fung í huhu :((( nên rất mong muốn có bạn join cùng cho vui. Nếu ko join được suốt hành trình thì có thể đi cùng 1 vài ngày/1 vài điểm cùng được, mình rất welcome hehe :)).

Mình chưa lên lịch trình chi tiết nhưng dự kiến như sau:
26/04: Đến Taipei 18:00, về check in khách sạn (mình định book quanh khu Ximending), cất đồ đi lượn chợ đêm Ximending.
27/04: Quảng trường, Tượng đài Tưởng Giới Thạch, Huashan 1914 Creative Park, leo lên núi Voi ngắm Taipei 101 và Taipei về đêm.
28/04: Tắm suối nước nóng Beitou, ngắm hoàng hôn ở Tamsui, tối về Eslite Bookstore.
29/04: Jiufen, Shifen, làng mèo Houtong.
30/04: Taipei - Taichung - Sun Moon Lake: đạp xe ở SML, tối quay về Taichung ngủ.
01/05: Taichung - Chiayi - Alishan. Tối về Taichung hoặc đi tới Kaohsiung (chưa nghiên cứu tính sau).
02/05: Kaohsiung.
03/05: Kaohsiung - Hualien: Taroko.
04/05: Ngày chơi ở Hualien, chiều về lại Taipei.
05/05: Nghỉ ngơi, mua sắm, lượn nốt những địa điểm ở Taipei chưa đi nếu có thời gian và khỏe. Chiều tối ra sân bay về HN bay chuyến 19:00.

Mình chưa nghiên cứu nhiều về Hualien nhưng nghe nói thiên nhiên hùng vĩ tươi đẹp lắm nên sẽ dành 2 ngày 1 đêm ở đây, bạn nào đã đi có thể gợi ý thêm về chỗ đi chỗ ở tại Hualien thì tốt quá hehe. Lúc đầu mình định đi cả Tainan nhưng đã quyết định ko đi nữa để dành thêm 1 ngày ở Taipei cho thư thả chơi bời. Đi 10 ngày liền nhưng mình cũng muốn đi thảnh thơi ko cập rập và muốn đi mấy chỗ thiên nhiên như kiểu Alishan, Taroko, có thể trekking được thì tốt.

Mình tính tình thoải mái thích đi chơi, khi đi du lịch mình ko ngại đi bộ hay di chuyển, khá dễ tính, à mình hay ở dorm/hostel cho rẻ thôi nhé, và tính mình đi đến đâu nhất định phải ăn những món ngon đặc sản ở đó đắt chút cũng được, tiền ngủ bù tiền ăn hehe.

Bạn nào có ý muốn join cùng mình thì có thể rep ngay trong topic này hoặc liên lạc với mình qua skype: ngoctram1902 nhé. TAIWAN GO GO!!

Din Tai Fung ko mắc đâu bạn, mà ăn cực ngon, mỗi tội xếp hàng hơi lâu :))
Mình đã đi taiwan 1 lần rồi và năm nay cũng tính đi lại dịp lễ 30/4, mà lịch trình ở taipei khác bạn. Các địa điểm ở taipei bạn liệt kê mình đã đi rồi nên mình dự định đi 1 số điểm mới mà mình xem ở link này https://vn.blog.kkday.com/2017/01/0...a-anh-dao-phan-1-dai-bac-chang-hua-dai-trung/

Mình đã đi taiwan 1 lần rồi và năm nay cũng tính đi lại dịp lễ 30/4, mà lịch trình ở taipei khác bạn. Các địa điểm ở taipei bạn liệt kê mình đã đi rồi nên mình dự định đi 1 số điểm mới mà mình xem ở link này https://vn.blog.kkday.com/2017/01/0...a-anh-dao-phan-1-dai-bac-chang-hua-dai-trung/

Mình ăn Din Tai Fung ở Kuala Lumpur rồi cũng ko thấy mắc lắm ko biết ở Taipei thế nào :)) nhưng nói chung cứ đi vào hàng quán mà ngồi ăn 1 mình kì lắm :(( hồi trước ở Nhật mình cũng đi solo travel lên Hokkaido mà có mấy bữa vào nhà hàng ngồi ăn uống bia 1 mình thấy buồn buồn :)) kiểu ko có ai nói chuyện bình phẩm đồ ăn í :(.

Đợt này ngoài Taipei bạn còn đi đâu nữa ko???

ui, giờ đọc kỹ mới thấy bạn tìm đồng hành nữ. cho nên sorry nhe, mình là nam lận =))
Nếu bạn ngại chắc để mình tìm group khác.

Anyway, trừ các điểm ở taipei khác bạn ra chắc mình cũng ghé taichung, hualien và cao hùng.
Kì này đi dài ngày cho đã, lần trước đi có 5 ngày ngắn quá mình hơi tiếc :D

Din Tai Fung mình ăn ở taipei trước rồi mới ăn ở KL, dù 2 chi nhánh khác nhau nhưng giá cả và chất lượng đều ngang nhau :) Ở KL thì ít xếp hàng hơn, chứ ăn ở taipei 101 thì phải lấy số trước 1 tiếng lận :D

ui, giờ đọc kỹ mới thấy bạn tìm đồng hành nữ. cho nên sorry nhe, mình là nam lận =))
Nếu bạn ngại chắc để mình tìm group khác.

Anyway, trừ các điểm ở taipei khác bạn ra chắc mình cũng ghé taichung, hualien và cao hùng.
Kì này đi dài ngày cho đã, lần trước đi có 5 ngày ngắn quá mình hơi tiếc :D

Din Tai Fung mình ăn ở taipei trước rồi mới ăn ở KL, dù 2 chi nhánh khác nhau nhưng giá cả và chất lượng đều ngang nhau :) Ở KL thì ít xếp hàng hơn, chứ ăn ở taipei 101 thì phải lấy số trước 1 tiếng lận :D

Hehe nếu đi cả hành trình thì mình tìm nữ share phòng (trong trường hợp ko ở dorm) cho vui hoy :)) nếu bạn cũng đi Taichung, Hualien hay Cao Hùng mà trùng với lịch trình của mình thì vô cùng welcome í :)) đi núi non các kiểu có con trai đi cùng cũng yên tâm =)). Bạn cũng đi 1 mình hay đi cùng ai :D

Mình cũng đi 1 mình à, hỏi khắp đám bạn mà ko ai chịu đi taiwan dài ngày :(
Mình add skype bạn rồi đó

Last edited:
mình thì củng chưa đi đài loan, nên 2 vợ chồng đang lên lịch trình để mình xin visa,
đêm 29/4 bay đến đài bắc
sáng 30/4 về đài bắc xong bắt xe cao tốc đến cao hùng, ở chơi và ngủ lại cao hùng đêm 30,
trưa 1/5 thì từ cao hùng đi tàu cao tốc đến đài trung và đi sun moon lake. ở lại đêm 1/5 tại sun moon lake.
sáng 2/5 thì đi nông trại gì đó và chiều thì về đài bắc bằng tàu cao tốc,
từ đêm 2/5 đến tối 4/5 thì đi tham quan vòng vòng đài bắc,
tối 4/5 thì lên máy bay về lại tân sơn nhất...
mong các bạn góp ý thêm dùm, ở đài bắc 2 đứa dự tính đi tắm nước nóng, và nên đi đâu có thiên nhiên vậy các bạn?

mình thì củng chưa đi đài loan, nên 2 vợ chồng đang lên lịch trình để mình xin visa,
đêm 29/4 bay đến đài bắc
sáng 30/4 về đài bắc xong bắt xe cao tốc đến cao hùng, ở chơi và ngủ lại cao hùng đêm 30,
trưa 1/5 thì từ cao hùng đi tàu cao tốc đến đài trung và đi sun moon lake. ở lại đêm 1/5 tại sun moon lake.
sáng 2/5 thì đi nông trại gì đó và chiều thì về đài bắc bằng tàu cao tốc,
từ đêm 2/5 đến tối 4/5 thì đi tham quan vòng vòng đài bắc,
tối 4/5 thì lên máy bay về lại tân sơn nhất...
mong các bạn góp ý thêm dùm, ở đài bắc 2 đứa dự tính đi tắm nước nóng, và nên đi đâu có thiên nhiên vậy các bạn?

Ôi, sao ko book vé bay đến đài bắc rồi về từ cao hùng hay đài trung hoặc ngược lại, như vậy không tốn thời gian và tiền bạc về lại điểm xuất phát, vé vj bay về từ đài trung hay cao hùng rẻ hơn từ đài bắc
Thiên nhiên thì ở taipei nên núi Yangmingshan ở đài bắc là oke , Sun Moon Lake đẹp mình đi 2 lần rồi mà vẫn muốn đến. Ở trên núi Yangmingshan đồ ăn ngon, Gà đài loan ý, trái cây, rau ... tuyệt vời luôn.
Suối nước nóng ở đó thì ko có gì đặc sắc, đi phí thời gian, nên đi MRT đến trạm Tamsui, ở trạm này xung quanh là nhiều cảnh đẹp , từ trạm này bắt bus lên 1 vài chùa trên núi cảnh cũng đẹp.
Túm lại Taiwan đi thích lắm , cần hướng dẫn chi tiết đi đâu thì mình chỉ cho,
Cái nông trại cừu đây , chộp lén

Lễ hội hoa anh đào ở Làng Cửu Tộc - Sun Moon Lake, nhưng mà chỉ diễn ra từ 18 đến 28 tháng 02 thôi,

bữa trước mình tới Din Tai Fung ở Taipei 2 lần, thấy lần nào cũng xếp hàng đông nghẹt, bảng điện tử thì báo đợi 80 phút, nên thôi ngậm ngùi đi về luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back