What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Tây Tạng T9-T10

Mình dự định đi Tây Tạng vào cuối T9 đầu T10.Dự kiến chuyến đi tầm 13-14 ngày chi phí dự kiến khoảng 35-40 triệu ( cty tour VN bán tour toàn trên 50 triệu). Lịch trình dự kiến:

Day 1:Tp. Hồ Chí Minh/Hà Nội – Thành Đô
Day 2:Thành Đô – Lhasa
Day 3: Lhasa
Day 4:Lhasa – Gyantse – Shigatse
Day 5:Shigatse – Saga
Day 6:Saga – Darchen
Day 7:Kailash Kora: Darchen – Diraphuk
Day 8:Kailash Kora: Diraphuk - Zutrulphuk
Day 9 :Kailash Kora: Zutrulphuk - Chiu Gompa - Hồ Manasarovar
Day 10:thánh hồ Namtso
Day 11-12: trải nghiệm cs và văn hóa của ng dân Tây tạng trong khu vực gần Lhasa để tiện cho việc ngày sau kết thúc lịch trình và trở về vs cs bộn bề hằng ngày.:))
Day 13: Lhasa-Thành Đô-Việt Nam
Bên mình team đã có 3 người.Cần tìm 4-5 người đồng hành để tiện cho việc xin permit và tiết kiệm chi phí khi đặt tour của cty bên Tây tạng.

1.TQ chưa mở cửa nên chưa biết bh đi đc
2.Lịch trình không hợp lý ,ngày 9-10 không thể đi như bay thế đc
3.Chi phí không tưởng , xác định không dưới 60 đâu
4. Đến Lhasa cần 1 loại permit , đến Kailash cần 1 loại permit nữa nhé
Chia sẻ dựa trên kn cá nhân kora Kailash 2016 .

Trung Quốc cho phép cấp lại permit vào Tây Tạng rồi đấy. Các bạn có thể bàn dần về kế hoạch đi Tây Tạng. Mà tớ sợ cuối tháng 9, đầu tháng 10 Kailash đóng cửa nhé. Đi sớm lên thì chắc đi được Kailash hơn bạn chủ thớt à

Mình dự định đi Tây Tạng vào cuối T9 đầu T10.Dự kiến chuyến đi tầm 13-14 ngày chi phí dự kiến khoảng 35-40 triệu ( cty tour VN bán tour toàn trên 50 triệu). Lịch trình dự kiến:

Day 1:Tp. Hồ Chí Minh/Hà Nội – Thành Đô
Day 2:Thành Đô – Lhasa
Day 3: Lhasa
Day 4:Lhasa – Gyantse – Shigatse
Day 5:Shigatse – Saga
Day 6:Saga – Darchen
Day 7:Kailash Kora: Darchen – Diraphuk
Day 8:Kailash Kora: Diraphuk - Zutrulphuk
Day 9 :Kailash Kora: Zutrulphuk - Chiu Gompa - Hồ Manasarovar
Day 10:thánh hồ Namtso
Day 11-12: trải nghiệm cs và văn hóa của ng dân Tây tạng trong khu vực gần Lhasa để tiện cho việc ngày sau kết thúc lịch trình và trở về vs cs bộn bề hằng ngày.:))
Day 13: Lhasa-Thành Đô-Việt Nam
Bên mình team đã có 3 người.Cần tìm 4-5 người đồng hành để tiện cho việc xin permit và tiết kiệm chi phí khi đặt tour của cty bên Tây tạng.
Cho mình đặt gạch với nhé, mình ở Hà Nội, thích đi tàu hơn đi máy bay vì mình thấy đi tàu thú zị hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,122
Latest member
tomulan
Back