What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Thổ - Hy Lạp cuối tháng 10/2018

Chào các bạn,
Mình ở TP.HCM, đang lập kế hoạch đi Thổ và Hy Lạp, thời gian dự kiến 2 tuần tầm cuối tháng 10/2018, mình mong muốn nhận được sự trợ giúp như sau:
1. Các bạn tư vấn cho mình về lịch trình (mình dự định bay Thổ trước rồi qua Hy Lạp rồi về)
2. Tư vấn cho mình về việc xin Visa (mình tính xin visa Schengen - Pháp trước rồi xin Visa Thổ).
3. Lập team đồng hành cùng đi, vì hiện nay mình chỉ có 1 mình (và có thể sẽ 1 mình lang thang :)

Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các Phượt thủ.
Thanks,
Luân

Bạn có lịch trình chi tiết chưa?
Theo mình biết thì visa Thổ có thể xin theo 2 cách:
- Nhờ dịch vụ
- Tự làm: nếu tự làm thì bạn phải có giấy mời của các công ty từ Thổ, cái này có thể nhờ các công ty du lịch mà bạn book land tour hỗ trợ. Sau đó lập 1 bộ hồ sơ chứng minh công ăn việc làm, tài chính, ... như khi xin visa các nước khác và bay ra hà nội để nộp
Visa vào Hilap thì phải xin visa Shengen, hiện chỉ có mấy lãnh sự quán cấp visa mà ko cần giấy mời dành cho đi du lịch tự túc là: Pháp, Ý, Hà lan,.. Theo mình biết thì PHáp là dễ nhất.
Và thêm nữa, nếu mất công xin visa Shengen thì ko ai chỉ đi có tráng men Hi lạp rồi về cả
Hi vọng bạn có lựa chọn lộ trình du lịch hợp lý

Em cũng có ý định đi cung này, bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi là nếu xin visa schengen từ Pháp nhưng mình không nhập cảnh vào Pháp thì xin có dễ không ạ? Bác nào có ý hay cho em xin gợi ý với. Em cám ơn ạ

Chào các bạn,
Mình ở TP.HCM, đang lập kế hoạch đi Thổ và Hy Lạp, thời gian dự kiến 2 tuần tầm cuối tháng 10/2018, mình mong muốn nhận được sự trợ giúp như sau:
1. Các bạn tư vấn cho mình về lịch trình (mình dự định bay Thổ trước rồi qua Hy Lạp rồi về)
2. Tư vấn cho mình về việc xin Visa (mình tính xin visa Schengen - Pháp trước rồi xin Visa Thổ).
3. Lập team đồng hành cùng đi, vì hiện nay mình chỉ có 1 mình (và có thể sẽ 1 mình lang thang :)

Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các Phượt thủ.
Thank
Luân
Bạn ơi, m đang ủ mưu tháng 4 năm sau đi Thổ - eeơ mà m chỉ đi Thổ thui à - nên nếu bạn xin visa qua dịch vụ thì recommend/share giúp m info chỗ dịch vụ bạn làm vào mailbox của m hén: [email protected]. Tại m đã mần xong lịch trình rùi NHƯNG chưa dám book vé mb zì đợi đậu visa đã.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back