What's new

[Hỏi đáp] Tìm bạn đồng hành đi xe đạp từ Sài gòn về Đà lạt

Ấn e có liên lạc trước rồi a. Ấn nói để Ấn về SG đã. Chắc cứ như kế hoạch hôm 12/2 a e mình cf trưa bàn luôn.

ĐÀ lạt lần này đành lỡ hẹn rội Cuộc sống không phải lúc nào cũng như mong đơi. :/
Thật là tiếc, hẹn các bác dịp khác vây. Hóng mấy bạc :)

Trả nợ hình ở đây do không xài facebook :):

Mình thì 2 năm liên tiếp đều đi Đà Lạt bằng xe đạp, xuất phát từ TP HCM thì ngày đầu làm 1 lèo lên đến TP Bảo Lộc với thời lượng 12 hoặc 14g, ngày hôm sau thì lên Đà Lạt luôn. Có 3 con dốc liền kề nhau khi vào Thị Trấn Định Quán và đèo Bảo Lộc là đoạn gay cấn của ngày 1; Riêng ngày 2 từ Bảo Lộc đi Đà Lạt thì dốc nhiều, đường xấu cũng rêm người lắm. Nhưng mình lại thích và có lẽ năm nay mình vẫn đi, nhưng đi trể hơn các bạn, tầm 28 tết mình mới xuất phát.

Bac di sg len bl mất 14h Ah bác. Bac thương xuat phát may gio Ah. Em dang tính dap vé mha 30-4 nay day

Nhóm mình đi theo đường Long Khánh ĐT 713 qua đèo Tà Pứa. KHởi hành tầm 6h sáng ở SG, nghỉ đêm ở thị trấn gần đèo Tà Pứa, ngày hôm sau lên tới Bảo lộc lúc 12h trưa. Bạn nên canh giờ để lên tới chân đèo Bảo Lộc buổi sáng sớm hoặc khoảng 4h chiều, hôm trước tụi mình lên tới chân đèo 10h sáng đạp lên rất mệt vì nắng nóng và đèo BL thì không có bóng mát.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back