What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành Đồng Văn - Mèo Vạc _ Hòang Su Phì- Ba Bể- Bản Giốc

Tìm bạn đồng hành Đồng Văn - Mèo Vạc _ Hòang Su Phì- Ba Bể- Bản Giốc
Thời gian: 06/10 - 14/10/2018

Hiện tại, nhóm mình đang có 3 bạn - khởi hành từ Sài Gòn- vì vậy mình rất mong được giao lưu, chia sẻ và tham gia của các bạn cho hành trình lần này của tụi mình.
Mục tiêu chuyến đi là "Chơi hết sức, vui hết mình và ngắm cảnh thiên nhiên của Việt Nam hết lòng " luôn!!!!
Lịch trình sơ sơ như sau:
+ Sat, 6/10 – 22h có mặt tại Nội Bài
+ 7/10 chơi ở HN - 20g xe khách lên HG
+ 8/10 - TP. Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn (xe máy)
+ 9/10 - Đồng Văn - Lũng Cú - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc (xe máy)
+ 10/10 - Mèo Vạc - TP.Hà Giang - Hoàng Su Phì (xe máy + xe khách)
+ 11/10 - Hồ Ba bể
+ 12/10 - Cao Bằng, Thác bản Giốc
+ 13/10 - Pác Bó - Hà Nội, ngủ đêm HN
+14/10 tạm biệt đất Bắc :) hẹn lần sau .

Mong nhận được sự góp ý cũng như đồng hành cùng tụi mình cho chuyến đi này nhé! Trân trọng cảm ơn.

Attachments

• ban gioc.jpg
    ban gioc.jpg
    116.3 KB · Views: 70
Lịch trình của b có vẻ không thuận lắm. Mình góp ý như này: Đầu tiên bạn dành 02 ngày cho ghé thăm hoàng su phì, sau đó dành 02 ngày nữa cho cung Đồng văn rồi quay về hà giang, di chuyển bằng xe máy. Sau đó bắt xe khách sang Cao Bằng tiếp tục tua Pắc pó, bản giốc, hồ ba bể. không có xe chạy thẳng hà giang - ba bể bạn nhé.

Mong các bạn tư vấn giúp ở Hà Giang : nếu toàn bánh bèo vô dụng thì có thể tự thuê xe máy chạy lòng vòng 2 ngày không hay nên mua tour phượt bằng xe máy thì tốt hơn, xin cảm ơn.

Mình thấy lịch đi của b hơi lủng củng vì mình đi rồi. Nếu đc bạn tham khảo thôi nhé. Bạn đi Đồng Văn- Mèo Vạc- Bảo Lâm, Bảo Lạc Cao Bằng( có cung đèo 15 tầng phê lắm) rồi vào Hà Quảng CB- quay về Na Hang( TQuang) roi Ba Bể( Bắc Kanj). Mình vừa đi cung đường đó về. Còn đi Hoàng Su Phì banh nên đi sang Mù Cang Chải rồi về Mường Khương( Lào Cai) cung đường đẹp dã man.

Mong các bạn tư vấn giúp ở Hà Giang : nếu toàn bánh bèo vô dụng thì có thể tự thuê xe máy chạy lòng vòng 2 ngày không hay nên mua tour phượt bằng xe máy thì tốt hơn, xin cảm ơn.
bánh bèo chạy 2 ngày hơi căng, nhưng tay lái cứng thì vẫn ok. 2,5 hay 3 ngày là tốt nhất.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back