What's new

Tìm bạn đồng hành du lich bụi Sing Malay dự kiến 24/4--05/5

Tình hình là năm nay được nghỉ dài này dịp lễ nên mình dự định sẽ đi khám phá Sing và Malay.
Máy bay khứ hồi 2 chiều viet nam và Malay. Sang Sing bằng tàu điện
Thời gian dự Kiến 25/4 - 4/5 ( 10 ngày )
Số dt của mình : 0904272499
Lịch trình dự kiến 10 ngày ( 25/04-04/05 ) 10 ngày chẵn.
Ngày 1:
Bay từ HN/HCM đến Kuala Lumper (dự kiến đi buổi sáng) . Bắt xe bus hoặc tầu điện vào khu KL Central rồi đi ra khu Bus liên tỉnh Puduraya (gần khu vực Chinatown / Bukit Pintang) hoặc đến ngay KL Sentral. Đến đây mua vé sẽ tiện hơn book online. Vì mỗi điểm đến có rất nhiều hãnh xe. Không đi hãng này thì đi hãng khác. Giá cũng có chên lệch một chút.Giá vé ở Puduraya rẻ hơn nhiều so với KL Central. Mua vé xe Bus đi thẳng đến Genting Highland (Cách 50 cây)
Vui Chơi ở (http://www.dulichbui.vn/…/cao-nguyen-genting-thanh-pho-tren…)
Mình dự định chơi ở Genting rồi quay về Kuala Lumper ngủ. Vì giá phòng ở Genting khá cao. khoảng 800k cho 2 người.
Ngày 2: Genting hoặc Kuala Lumper ----- Malacca ( 250 km từ Kuala lumper)
Thành phố Malacca Malaysia – Vẻ đẹp như một bức tranh cổ hoàn mỹ
http://bazantravel.com/thanh-pho-malacca-malaysia-ve-dep-n…/
Ngày 3. chơi ở Malacca
ngày 4: malaca - Johor Bahru (215km đi sáng) - Singapore (23km) Làm thủ tục sang Sing.
Ngày 5,6,7 chơi ở Sing. ( địa điểm chơi cập nhật sau nha )
ngày 8,9,10 bay Sing- Kuala Lumper : ( đi sáng) khoảng 1tr
Chơi ở Kuala rồi về Viet Nam.
Kết thúc chuyến đi.
Chi phí dự kiến: Bay khứ hồi Viet Nam-- Kuala: 4tr5
Bay Sing - Kuala : 1tr
Tầu xe di chuyển : 1tr5
Ngủ 300k/n x 10 : 3tr
Ăn 400k/n x 10 : 4tr
Tổng cứng là : 16tr.
Còn tiền mua sắm vé vui chơi giải trí mọi người tự ước lượng mang theo nhé.
Hiện tai vào Sing Malay thì đều phải xuất trình đc vế khứ hồi và địa chỉ khách sạn
Nếu bạn nào chốt thì mình sẽ book vé máy bay và book phòng cho các chặng.
Dự kiến trong 10 ngày là thế. Có gì mọi người cùng xây dựng nhé.

Last edited:
Mình thi ko tham gia, vì mình đang là du học sinh bên Malay. Minh từng hoc ơ sin 3 năm và ơ bên malay cũng dc 4 năm rùi. Mình có doc sơ sơ qua cái plan của các bạn mình thấy có vài cái vấn đề( cũng nhỏ thôi chứ ko lớn). minh cố gắng tìm Fb của ban kokoro194 - Quang Anh nhưng ko thấy. Minh hy vọng giúp dc ý kiến gì cho các bạn thì tốt

Xin chủ thớt cho mình phiền topic chút xíu nhé.
Tình hình mình mới đi sing và malaysia về ngày 11.4, hện đang dư một số tiền lẻ sing và malay. Bạn nào ở Tp.Hcm có muốn đổi tiền thì gọi mình nhé 0906 hai hai 0 930.
Cám ơn chủ thớt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,863
190,227
Latest member
thammysiamthailand
Back