What's new

Tìm bạn đồng hành Hà Nội - Mộc Châu 30/9-2/10

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người,

Mình là nữ, 27t ở SG. Mình đã đặt vé cuối tháng này ra HN (khuya 29/9 đến HN) và dự kiến dành khoảng 2-3 ngày cho khu vực gần gần đấy. Dự định là sẽ đi HN-Mai Châu-Mộc Châu.
Sáng sớm 30/09 từ HN đi Mai Châu, tham quan và nghỉ đêm tại đây.
Sáng 1/10: Mai Châu - Mộc Châu, tham quan và nghỉ đêm ở Mộc Châu.
2/10: Mộc Châu - Hà Nội.

Sau khi tham khảo quãng đường cũng như chi phí thuê xe mình định đi xe máy từ HN (mình có bạn ở đây nên mượn xe được) :D. Về ăn ở mình thích càng gần người dân bản địa càng tốt ^^, ở homestay, ăn uống không cầu kỳ và đôi khi hơi tùy hứng nữa. Chi phí tính riêng, ăn uống, xăng xe nếu chung thì campuchia.

Về lịch trình là tham khảo trên mạng, có thể linh động nhưng hy vọng là trưa/chiều t2 có mặt ở HN.
Mình mong tìm được bạn nào có lịch tương tự để đi cùng cho vui. Phần vì đường này chưa đi bao giờ, phần vì đi chung thì thường vui và ăn được nhiều món hơn :) Nếu được thì có thể thay phiên chạy xe. Lâu rồi mình cũng không chạy một mạch xa vậy kể từ đợt năm ngoái đi Hà Giang.

Cũng mong mọi người đóng góp cho lịch này ổn hơn.
Bạn nào có cùng lịch thì inbox trao đổi thêm nhé, cám ơn mọi người đã đọc.
Email mình [email protected]

Nghe nói T10 này trên đó khai mạc lễ hội hoa tam giác mạch. Mình hơi ngại mấy chỗ phải chen nhau =D. Với lại cũng có cơ hội đi Hà Giang rồi, đợt này thời gian không có nhiều nên tính dành cho chỗ khác ^^

Chào các bạn. Hiện mình có sự thay đổi về lịch trình cũng như đã tìm được bạn đồng hành nên xin phép đóng topic tại đây nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,145
Latest member
dangky4gviettel
Back