What's new

[Đã đi] Tìm bạn đồng hành khám phá nước Lào yên bình (12/4/2019 – 17/4/2019) – Giỗ Tổ Hùng Vương - Đoàn hiện đã có 4 nữ + 4 nam

Xin chào mọi người, mình là Trà My ở Hà Nội, chưa từng có dịp ghé qua nước Lào và đang có mong muốn tìm kiếm bạn đồng hành.
Hiện tại đoàn đã có 5 người: 4 nữ và 1 nam. Đoàn mình cần tuyển thêm 02 nam cho chuyến đi.

Lịch trình dự kiến:
Thứ 6 – 12Apr19 - Khởi hành từ 6 giờ tối lên xe bus đêm ở Bến xe nước ngầm đi Xieng Khuang.
Thứ 7 – 13Apr19 - Trưa đến Xieng Khuang. Chiều đi Cánh đồng chum. Tối lên xe đi Luang Phabrang.
CN – 14Apr19 - Sáng sớm xem sư khất thực. Thuê hostel và đi thác Kuang Si, Wat Phousi ngắm hoàng hôn. Tối đi Chợ đêm.
Thứ 2 – 15Apr19 - Đi Đền Wat Xieng Thong, Đền Wat Wisunarat và thuê thuyền đi dọc sông (có thể flexible bỏ). Chiều tối lên bus đi Vientiane.
Thứ 3 – 16Apr19 - Khải Hoàn Môn Patuxay, That Luong. Vườn phật. Tối lên xe về HN.
Thứ 4 – 17Apr19 – Có mặt tại HN.

Chi phí dự trù: 2.5 – 3 triệu/người.

Mình cũng rất mong nhận được góp ý, chia sẻ kinh nghiệm từ mọi người ^^.
Chi tiết xin vui lòng inbox hoặc leave comment bên dưới a :D.

Last edited:
Xin chào mọi người, mình là Trà My ở Hà Nội, chưa từng có dịp ghé qua nước Lào và đang có mong muốn tìm kiếm bạn đồng hành.
Hiện tại đoàn đã có 5 người: 4 nữ và 1 nam. Đoàn mình cần tuyển thêm 02 nam cho chuyến đi.

Lịch trình dự kiến:
Thứ 6 – 12Apr19 - Khởi hành từ 6 giờ tối lên xe bus đêm ở Bến xe nước ngầm đi Xieng Khuang.
Thứ 7 – 13Apr19 - Trưa đến Xieng Khuang. Chiều đi Cánh đồng chum. Tối lên xe đi Luang Phabrang.
CN – 14Apr19 - Sáng sớm xem sư khất thực. Thuê hostel và đi thác Kuang Si, Wat Phousi ngắm hoàng hôn. Tối đi Chợ đêm.
Thứ 2 – 15Apr19 - Đi Đền Wat Xieng Thong, Đền Wat Wisunarat và thuê thuyền đi dọc sông (có thể flexible bỏ). Chiều tối lên bus đi Vientiane.
Thứ 3 – 16Apr19 - Khải Hoàn Môn Patuxay, That Luong. Vườn phật. Tối lên xe về HN.
Thứ 4 – 17Apr19 – Có mặt tại HN.

Chi phí dự trù: 2.5 – 3 triệu/người.

Mình cũng rất mong nhận được góp ý, chia sẻ kinh nghiệm từ mọi người ^^.
Chi tiết xin vui lòng inbox hoặc leave comment bên dưới a :D.
[/QUOTE
Mình đăng ký đi cùng được không nhỉ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back