What's new

Tìm bạn đồng Hành KL - Penang - Cameroon Highlands - KL - HCM ( 29/8 -4/9)

Bị bỏ bom nên em đang cần tìm bạn đồng hành lịch trình ăn chơi HCM - Penang - Cameroon Highlands - Kuala Lumpur ngày 29/8-4/9 này.
Lịch trình như sau ạ:
- Ngày 29/8: HCM - Penang lúc 2h chiều
- Từ 29/8- 1/9: Ăn chơi ở Penang
Chiều 1/9 nhảy bus đi Cameroon Highlands
- Chiều ngày 3/9 nhảy bus đi KL và chiều 4/9 về HCM (3h)
Chi phí dự kiến (loại bỏ vé máy bay )- 350 usd. Vé bus Penang- Cameroon- KL: 40 MYR / 1 chiều.
Em đã book phòng hostel ở Penang hết có 500K 3 đêm, Cameroon Highland 700K 2 đêm còn lại ở KL chắc khoảng 300K nữa => Em đi bụi, ở hostel ạ nhưng lịch trình sẽ chủ yếu khám phá, ăn chơi nhẹ nhàng nhé. Không trekking ở Cameroon vì Hà cực ghét đi bộ hehe, chỉ thích lái xe máy thoy.

Ảnh cop nhặt từ topic của bạn chan_dat nên up lên cho xôm :) Sdt em 09 79 05 88 42. Zalo, viber giúp em nha.
Girl thân thiện thoải mái vui tính dễ gần, đã đi Nhật Đài Loan Philippines Lào Sing và Việt Nam lol ! Cảm ơn cả nhà đã đọc tin.

Cameroon đẹp, và mát lắm ý. Tớ khuyên b nên mua tour nửa ngày với giá 50RM. Là đi được tất mọi nơi. Khi lên BOH nhớ gọi 1 cốc trà và mua 1 miếng bánh táo nhé. Ngon tuyệt luôn. Tớ có đi bộ tới Smoke House, mỏi chân quá nên đứng ở đg và giơ ngón tay cái lên. Lập tức có a đẹp zai cho đi nhờ về tận ks. Dân malay thân thiện và tốt bụng ngoài sức tưởng tượng. Good luck.

Cameroon đẹp, và mát lắm ý. Tớ khuyên b nên mua tour nửa ngày với giá 50RM. Là đi được tất mọi nơi. Khi lên BOH nhớ gọi 1 cốc trà và mua 1 miếng bánh táo nhé. Ngon tuyệt luôn. Tớ có đi bộ tới Smoke House, mỏi chân quá nên đứng ở đg và giơ ngón tay cái lên. Lập tức có a đẹp zai cho đi nhờ về tận ks. Dân malay thân thiện và tốt bụng ngoài sức tưởng tượng. Good luck.

t định mua tour cả ngày cho ngày 2/9. Vì ngày 1 thì chỉ đến rồi đi ngủ, chứ có làm đc gì đâu :) T lại trót book vé lúc 1h chiều. Ôi T.T chứ không thì chắc đi từ sáng á. Tour nguyên ngày bạn đi chưa? Có hay không?

t định mua tour cả ngày cho ngày 2/9. Vì ngày 1 thì chỉ đến rồi đi ngủ, chứ có làm đc gì đâu :) T lại trót book vé lúc 1h chiều. Ôi T.T chứ không thì chắc đi từ sáng á. Tour nguyên ngày bạn đi chưa? Có hay không?
Cameron bé tí tẹo. Đi từ 8h sáng tới 2h chiều là hết các điểm. thuê xe máy 60RM cho nửa ngày. Vừa đắt, họ đi bên trái, mà đường đèo khó đi sâu vào trong núi. Không nên thuê xe máy ở đây. Có nhiều giá tour lắm, 35RM thì đi ít điểm hơn cái tớ mua 50RM. Đi cả ngày chắc gồm cả treckking. Nhớ uống nc ép táo ở đây nhé. Trên cả tuyệt vời.

Mình cũng từng có một chuyến đi giống bạn.
Vé đi Cameron từ Penang bạn nên book sớm trước 2 3 ngày vì cũng mau hết đấy. Mà nếu bạn có đi Penang Hill thì nên đi vào sáng sớm nhé, mình thấy dù ngày thường mà người ta xếp hàng lên cũng đông lắm.
Chúc bạn tìm được bạn đồng hành :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back