What's new

Tìm bạn đồng hành phượt Phong Nha - Kẻ Bàng giữa tháng 7

Chào mọi người
Mình đang lên kế hoạch phượt Phong Nha- Kẻ Bàng vào ngày 15/7 này. Dự tính là đi trong 5 ngày, ngắm các động ở Phong Nha xong có thể đi vòng quanh Quảng Bình. Lịch trình thì mình vẫn đang làm, chưa được cụ thể lắm. Mình sẽ xong sớm để cập nhật cho mọi người xem. Mình cũng chưa nhiều kinh nghiệm phượt, nên ai đã từng đi Phong nha - Kẻ bàng cho mình xin tí kinh nghiệm nha, cám ơn nhiều lắm ^^
Mình cần tìm bạn đồng hành để buổi tối có người hàn huyên cho vui (ưu tiên nữ ). Ai có chung chí hướng thì hú mình ở đây, hay inbox mình qua facebook: https://www.facebook.com/chuyen.thangmot
Cám ơn cả nhà đã xem (BB)

Chào mọi người
Mình đang lên kế hoạch phượt Phong Nha- Kẻ Bàng vào ngày 15/7 này. Dự tính là đi trong 5 ngày, ngắm các động ở Phong Nha xong có thể đi vòng quanh Quảng Bình. Lịch trình thì mình vẫn đang làm, chưa được cụ thể lắm. Mình sẽ xong sớm để cập nhật cho mọi người xem. Mình cũng chưa nhiều kinh nghiệm phượt, nên ai đã từng đi Phong nha - Kẻ bàng cho mình xin tí kinh nghiệm nha, cám ơn nhiều lắm ^^
Mình cần tìm bạn đồng hành để buổi tối có người hàn huyên cho vui (ưu tiên nữ ). Ai có chung chí hướng thì hú mình ở đây, hay inbox mình qua facebook: https://www.facebook.com/chuyen.thangmot
Cám ơn cả nhà đã xem (BB)

Lịch trình và chi phí thế nào nhỉ ??

Chào mọi người. Xin lỗi mấy ngày nay mình bận quá, hôm nay mới up lịch trình được
Ban đầu mình tính chỉ tập trung vào Phong Nha-Quảng Bình thôi, nhưng sau khi tìm hiểu mình thấy Quảng Trị cũng rất thú vị, nên quyết định đổi thành hành trình Phong Nha - Quảng Trị. Dưới đây là lịch trình và chi phí ước tính:

Lịch trình:
15/7: 9h sáng khởi hành bằng xe lửa từ Sài Gòn.
16/7: Sáng: 9h xe lửa tới Đồng Hới. Mọi người check in vào KS. Nghỉ ngơi ăn trưa và thuê xe máy.
Chiều: 1h: đi xe máy vào Phong Nha - Kẻ Bàng. Tới nơi chắc khoảng 1 tiếng. Tham quan động Phong Nha bằng thuyền
3h: Trekking vào hang Tối. Vào đây thì phải mua tour từ VQG Phong Nha, nhưng mình thấy xứng đáng vì tour gồm đi bộ vào hang Tối tắm bùn, chèo thuyền kayak và đu dây zipline. Thông tin: http://www.phongnhatourism.com.vn/tuyen-du-lich-song-chay-hang-toi/du-lich-song-chay-hang-toi_3.html
5h: Về lại Đồng Hới. Nếu còn sức có thể ghé tắm biển Nhật Lệ và ngắm hoàng hôn
Tối: Dạo phố và măm các đặc sản như bánh canh cá, bánh khoái

17/7: Sáng: tranh thủ vi vu khám phá Quảng Bình. Có thể ra thắp nhang cho mộ bác Giáp
Chiều: Trả phòng KS. Bắt bus vào Đông Hà - Quảng Trị. Đi tầm 2 tiếng thì tới nơi. Tìm địa điểm ăn chơi ngủ nghỉ cho hết ngày

18/7: Sáng: Thuê xe máy. Đi xuống phía nam Quảng Trị ngắm Thành cổ. Ăn trưa.
Chiều: Ngược ra phía bắc thăm địa đạo Vịnh Mốc, cấu Hiền Lương- sông Bến Hải- vĩ tuyến 17 cũ. Ngắm hoàng hôn ở cửa Tùng.

19/8:[/B] Check out. 8h ra ga Đông Hà về lại Sài Gòn. Hết hành trình

Chi phí: 3,5- 4 tr

Cụ thể: Xe lửa ( ngồi mềm - khứ hồi - bạn nào không ở Sài Gòn hay đi phương tiện khác thì tự trừ đi ) : 1800k
KS ( 3 đêm): ~ 300k ( có thể hơn )
Xe máy (3 ngày): 210k
Tham quan Phong Nha - hang Tối: 550k
Ăn ở linh tinh: ~300k

Mọi người góp ý thêm nha. Ngày họp off dự định là 12/5, nhưng có thể xê dịch

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07