What's new

Tìm bạn đồng hành Trekking in Himalayas tháng 10/2016

Dù là tìm người đi cùng hơi sớm, tuy nhiên cung mình chọn cần rèn luyện thể lực kha khá, vậy nên nếu bạn nào định đi thời gian này, mình có thể tiến hoặc lùi thời gian 1 chút cũng được.
Đây cũng là 1 trong 2 mùa trekking đẹp nhất của năm (the pre-monsoon springtime, March-April and the post-monsoon fall, October-November)

Mình là nữ, dự định tìm nhóm cùng đi - nhóm 6 người. Mình đã đi bụi kha khá, leo trèo thì ít thôi, vì vậy cần thời gian rèn luyện thể lực lâu.

Đây là kế hoạch quen thuộc cung EBC dự kiến trong vòng 15 ngày

Day 01: Fly Kathmandu to Lukla and start walking to Phakding 2610m

Day 02: Walk from Phakding to Namche Bazaar 3440m

Day 03:Acclimatization in Namche (3440)

Day 04: Walk from Namche Bazaar to Tengboche (3860m.)

Day 05: Walk from Tengboche to Pheriche (4155m)

Day 06: Walk from Pheriche to Lobuche (4940m)

Day 07: Walk from Lobuche to Kala Pattar (5554m) through Gorakshep (5180m) and back to Gorakshep

Day 08: Walk from Gorakshep to Everest Base Camp (5365m) and retrace to Lobuche .

Day 09: Walk from Lobuche to Chhukung 4750m

Day 10: Walk from Chhukung to Island Peak base camp 5240m and general training for climbing. Overnight at Camp.

Day 11: Climb from Island Peak BC - High Camp. Overnight at Camp.

Day 12: Climb from High Camp to Island Peak summit (6173m) and back to Chhukung.

Day 13: Walk back from Chhukung to Pangboche

Day 14: Walk from Pangboche to -Namche via Tengboche

Day 15: Walk from Namche Bazar to Lukla

Ngày 10 -12 có thể bỏ qua, tùy thể lực và thời gian của nhóm, chúng ta thảo luận sau. Mình đã nhận báo giá của 1 bạn guide bên Nepal mình quen, giá mỗi người nếu đi nhóm 6 trở lên, chỉ trekking, bao gồm vé máy bay khứ hồi từ Kathmandu lên sân bay Lukla, có guide, porter và ăn uống là 1000 -1100$ , nếu climb thì giá khác.

Bạn nào dự định đi cung này, thời gian này cùng tham gia nhé.

Last edited:
Cám ơn @phucduy1974 nhiều, chính vì Uttam rất dễ thương nên nếu không tìm được nhóm thì có lẽ mình sẽ đi 1 mình và nới thời gian trekking ra gấp đôi cũng nên. Bạn có gì có thể chia sẻ thêm cho người đi sau được không thì chia sẻ cho mình với nhen :)

t định đi nepal nhưng c lùi lại vào cuối năm hoặc đợt tết âm năm tới đc ko cho t join cùng với vì t ko nghỉ đc nhiều , t cũng vừa đi ấn đợt tết vừa rồi nhưng ko đi nepal cùng đc cũng tiếc lắm

@Ocbebong: Thực ra mục đích chuyến đi là ngắm các ngọn núi băng tuyết vĩnh cữu trong tầm gần nhất có thể, vậy nên cần bầu trời thật trong xanh. Mình đã từng hiking/ trekking dãy Alps nên biết, nếu bầu trời xám xịt là rất bị uổng công đi lắm đó bạn. Thời gian bạn định đi mình e là không được đẹp lắm. Hì hì dời lên sớm hơn, đi với mình đi :)

Hamacon ơi, lịch trình của bạn từ ngày nào đến ngày nào thế. Mình tháng 10 cũng ở Nepal, nhưng là đi EC, từ 07-26/10. Hiện tại nhóm mình có 2 người, dự định tự đi ko guide không potter.
Tuy không cùng cung nhưng có thể cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, rèn luyện thể lực,... biết đâu có thể gặp nhau tại Kath.
Chúc cả đoàn vui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,634
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back