What's new

Tim bạn đồng hành trốn tết lần 2

Như tiêu đề, đây là năm thứ 2 mình tham gia diễn đàn và cũng là năm thứ 2 đăng bài trốn tết =)) hy vọng năm sau sẽ không phải đăng bài với nội dung này nữa @@.
Plan sửa đổi lần 1! hiện tại đã có 5 người gạch cứng ( chúng ta sẽ di chuyển bằng xe 7 chỗ nên sẽ tuyển thêm 2 mem nữa )

Lịch trình như sau Ngày xuất phát 28 tết - ngảy về 3-4 tết âm lịch

Ngày 28 tết gặp nhau tại bến xe miền đông hoặc hàng xanh, tốt nhất là hàng xanh vì vào miền đông kẹt xe, sau đó chúng ta bắt đầu xuất phát.

10h ngày 28/1 HCM- Đức Trọng, Lâm Đồng, = 300 km, mình sẽ nghỉ ăn trưa tại Phan Thiết, sau đó tiếp tục đến Đăk Nông, dự trù tới nơi khoảng 4h, nghỉ 1h để chụp choẹt và nạp năng lượng.

17h xuất phát đi Buôn Mê thuột – 20h đến nơi, nghỉ ngơi, ăn uống và xuất phát về Earkar 70km – 22h.

Ear kar là nơi mình sinh ra và có nhà ngoại ở đây nên sẽ nghỉ tại đây, mọi người có thể hoà mình vào với cuộc sống thường ngày của người miền quê và có thể tham gia gói bánh trưng, đón không khí tết với mọi người, có vẻ khá thú vị.

Sáng ngày 29 al, có rất nhiều sự lựa chọn, mình sẽ dẫn mọi người đi các địa điểm mà mình tin chắc là chưa có mấy bạn phượt đặt chân đến, tin mình đi đó là sự thật =))

Ngày 29 cả nhóm sẽ có rất nhiều lựa chọn để chơi và di chuyển, trèo thuyền, câu cá ( ngày 29 không di chuyển xa vì mình chạy xe nguyên ngày 28 là rất mệt, mình không muốn hành xác).

Ngày 30 chúng ta cần nạp năng lượng, nạp thật nhiều và tất cả là miễn phí. Ngày 30 là ngày cuối cùng của năm nên gia đình ngoại có tổ chức ăn uống, ở quê hay thịt heo, thịt gà vào những ngày này và ăn uống cuối năm. Chúng ta dành cả ngày để ăn =)) ăn cho đời thêm vui.

1/1/ al. Sáng dậy sớm hoặc muộn tuỳ thích, chúng ta có thời gian đến trưa, sau đó ăn uống và di chuyển. Earkar – thác Dary nur 100km. Thác này gắn liền với một chuyện tình của một cặp tình nhân ( các bạn có thể lên google nhé ), ở thác này cũng không có gì để ở lâu, chụp ảnh và mua đồ lưu niệm nếu thích ( ở đây chém đẹp lắm ). khoảng 15h30 xuất phát đi cà phê Trung Nguyên, nơi nên đến 1 lần để thưởng thức vị cà phê nguyên chất và khung cảnh hữu tình của nó. Mình có ghé 1 lần, nó rất đắng =)), nếu bạn là người thích nhâm nhi cà phê vào buổi sáng, thì vị đắng là một lựa chọn không tồi.

loanh quanh thì chắc cũng gần tối rồi, chúng ta phải tìm chỗ ngủ thôi, ks ở đây không quá cao khoảng 300k/1 phòng lớn. Các bạn nữ có thể ở chung một phòng, hoặc ở riêng do các bạn tự quyết định, còn bản thân mình nghĩ ở chung là một lựa chọn tối ưu =)) vui và đỡ buồn, truyền thuyết kể rằng tết mà ngủ một mình gặm nhấm nỗi cô đơn là cả năm buồn đấy!

Chọn ks, dọn dồ, tắm rửa và khám phá tp Buôn Mê thuột về đêm! Ấy chà chà, các bạn biết không?, mình tốn gần 8 triệu khi đến đây 4 ngày, chủ yếu dành cho đồ ăn cho 2 người. ở đây buổi tối cũng khá đẹp, có quảng trường, có khu dành riêng cho ăn uống. Mọi người chơi tự do, nhưng mình nghĩ chả ai biết đường mà tách ra đi một mình cả, chúng ta sẽ dành thời gian cho các địa điểm vui chơi, và cuối cùng thì nên ăn uống, người ta nói có thực mới vực được đạo, tớ cũng nghĩ thế @@.

Ngày 2 al. Vườn quốc gia, chúng ta di chuyển và mua vé tham quan tại đây, chơi hết buổi sáng với các cảnh đẹp, cưỡi voi, đà điểu. Đà điểu không vui lắm, còn cưỡi voi mình không thích, không thích hành hạ động vật, và lại voi ở đây nghe nói trụi lông hết trơn, đến cái lông đuôi còn bị lấy đễ bán làm nhẫn may mắn.

12h ăn trưa và nghỉ ngơi rồi xuất phát về Đà Lạt- dự kiến 5h có mặt tại tp Đà Lạt mộng mơ, có 2 sự lựa chọn, một là thuê khách sạn, 2 là ở nhà người quen của mình. Khách sạn thì hơi cao so với ngày thường, khoảng 800k/ phòng đơn, năm trước mình ở 700k/ ngày, từ ngày mồng 3 trở đi là 2-3 triệu gì đó.

Sau khi chọn được chỗ nghỉ ngơi, tắm rửa và đi ăn uống. tài xế cả ngày cũng phê lắm, rất phê. Nếu bạn nào biết massage nam thì mình cám ơn trước hehe, sau khi ăn uống xong chúng ta sẽ check in chợ đêm đà lạt, hồ xuân hương, có thể đạp vòng quanh hồ bằng xe đạp, còn nhớ lần đầu đạp xe ở đây mình đã bỏ xe giữa đường và gọi người đến lấy xe về và không dám nghĩ đến nó lần nào nữa, bạn có muốn thử?. Buổi tối mọi người có thể qua nhà thờ con gà và các địa điểm khác, tối ở đây thì thuê xe máy đi cho lẹ và tiện, còn mình thì có thể ngồi cf ở thuỷ tạ vì đà lạt đi khá nhiều.

Sáng ngày 3. Chúng ta có thể ngủ nướng sau đó ăn sáng và di chuyển các địa điểm như thung lũng tình yêu, đồi mộng mơ, langbiang, hồ suối vàng và làng cù lần, chỉ các địa điểm trên mới đáng đi còn các nơi khác khá bèo nhèo và không vui, nguyên ngày 3 chúng ta dành để đi. Tối về ngủ và lấy sức mai chúng ta quay đầu,

Ngày 4 Đà Lạt – Phan Thiết, nguyên ngày này chúng ta sẽ đi checkin ở Phan thiết, ở đây mình có một phòng khám và có thể nghỉ ngơi tại đây, ăn hải sản và tắm biển.

Chi phí dự tính từ ngày 28-4 mâ lịch.

Ăn uống khoảng 500k/1 người

vé vào cổng, thuê xe máy đà lạt khoảng 700k-800k vì tết

Xăng xe ( xe mình xe 7 chỗ 11-12 lít xăng/ 100km + phí cầu dường 25k/ trạm ) khoảng 200 lit x 16.800 chia đều.

Dự trù tầm 2 triệu – 2.5 triệu / người.

Chúng ta có thể đi thêm các khu vực miền tây nếu muốn, đến ngày đó quyết định thêm.
Lịch trình cụ thể các bạn nên xem ở đây nhé, rất chi tiết và cụ thể : https://divoitoi.com/lich-trinh-tron-tet-2017-cung-duong-tay-nguyen-mien-tay.html

Facebook mình = https://www.facebook.com/tri.phamminh.5876

Last edited:
Bạn ơi cho mình xin contact hoặc gọi mình do thời gian không còn nhiều giúp mình nhé. 0933333085 mình tên Đẩu 30t đang muốn trốn Tết :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back