What's new

Tìm bạn lang thang Hà Nội 1 ngày 28/4

Mai 28/4 mình trống 1 ngày chưa có kế hoạch làm gì, muốn lang thang đâu đó quanh Hà Nội, chụp ảnh linh tinh. Đúng chất lang thang luôn, thích đâu lượn đó, đi bán kính 30-40km. Bạn nào rảnh thì đi cùng mình nhé, mình là con gái, có xe có máy ảnh, tuyển bạn đi cùng là nam hay nữ đều được.
Ai rảnh muốn lang thang cùng thì inbox mình nhé.

:).có lẽ nào lại đi cùng bạn cho vui.Mình bị cấm cửa 30-4 năm nay không được đi phượt đang ngứa ngáy hết cả chân tay.Mình có xe,có máy ảnh

Các bạn tham khảo xem.
Đi khu ba vì 2 ngày.
Ngày 1 : 6h30 Đi đường cao tốc láng - hào lạc đi thẳng đường vàng đai qua làng văn hóa 54 dân tộc khoảng 8h. Thăm quan nghỉ trưa 1h30 đi khoang xanh,thác đa...2 khu này đi với tinh thần dã ngoại, nên chỉ lướt qua mất chừng ~3 tiếng. Rồi xuất phát đi cos 400 VQGBV,tới nơi tìm địa hình, dụng cụ cắm trại...thủ tục linh tinh các thứ 6h30. Cbj ăn uống vui chơi ok.
Sáng hôm sau các cậu ngắm cảnh chụp ảnh quanh co400. 9 h nhổ trại lên đền bác.vv..1h hạ sơn đi thiên sơn suối ngà hoặc ao vua...tớ nghĩ nên đi ra bằng tạ ăn thịt cò...5h-6h chiều ngắm cò về tổ...khung cảnh tuyệt vời luôn. 7h về hn. Ok.

Cảm ơn tất cả các bạn đã cm và inbox. Tưởng k tuyển đc ai mà cũng có nhiều ng muốn đồng hành, vui quá, những ngày này hầu hết là đã kế hoạch đi cung dài mà. Mình thì cả nhà mình 5h sáng nay xuất phát đi Đà Nẵng mà hôm nay mình vướng việc ko đi cùng đc nên h vẫn đang ngồi tiếc :D.
Nhiều bạn muốn đi lang thang cùng vậy hay là mình đi chung hết nhé, làm 1 nhóm lang thang 1 vòng rồi tối về HN làm bữa nhậu. Có bạn hỏi mình là mình tính đi đâu, thực ra mình chẳng tính gì cả, ban đầu chỉ dự định nếu tuyển đc bạn đi cùng thì 6h đi cho mát mẻ, gặp nhau rồi thích chạy theo hướng nào thì chạy thôi, lang thang mà, có thể đi Đường Lâm hoặc bất kỳ đâu tùy hứng.
Còn giới thiệu về minhd thì, đơn giản thôi, gặp sẽ biết, thêm bạn thêm vui, hihi

Các bạn tham khảo xem.
Đi khu ba vì 2 ngày.
Ngày 1 : 6h30 Đi đường cao tốc láng - hào lạc đi thẳng đường vàng đai qua làng văn hóa 54 dân tộc khoảng 8h. Thăm quan nghỉ trưa 1h30 đi khoang xanh,thác đa...2 khu này đi với tinh thần dã ngoại, nên chỉ lướt qua mất chừng ~3 tiếng. Rồi xuất phát đi cos 400 VQGBV,tới nơi tìm địa hình, dụng cụ cắm trại...thủ tục linh tinh các thứ 6h30. Cbj ăn uống vui chơi ok.
Sáng hôm sau các cậu ngắm cảnh chụp ảnh quanh co400. 9 h nhổ trại lên đền bác.vv..1h hạ sơn đi thiên sơn suối ngà hoặc ao vua...tớ nghĩ nên đi ra bằng tạ ăn thịt cò...5h-6h chiều ngắm cò về tổ...khung cảnh tuyệt vời luôn. 7h về hn. Ok.

Mình chỉ định lang thang tùy hứng 1 ngày thôi bạn. Còn đi như bạn nói mình cg đi nhiều rồi, trc đây cả đội thân thiết ở trường đh chuyên đi cắm trại ngủ rừng ngủ rú luôn. Mai trống 1 ngày muốn lang thang, còn h mình đầu tư đc thời gian và tiền bạc thì mình đi cung dài chứ cắm trại qua đêm quanh HN mình đi nhiều r, h có đi kiểu đó cũng chỉ đi vs anh em thân để ôn lại kỷ niệm thôi chứ nó k có gì mới mẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back