What's new

Tìm bạn lang thang khám phá các chùa Khmer tại Bạc Liêu, Sóc Trăng, Cà Mau

Tìm bạn lang thang khám phá các chùa Khmer tại Bạc Liêu, Sóc Trăng, Cà Mau

Mình mê mẩn mấy chùa Khmer vì vậy muốn tìm bạn đồng hành 1 hoặc 2 bạn tại tỉnh Cà Mau, Sóc Trăng, Bạc liêu, cùng mình vi Vu tìm hiểu mấy chùa đó hoặc là chạy xe máy qua 3 tỉnh đó...
Mình sáng 28/9 thì có mặt ở Cà Mau sau đó đi cực Nam khoảng chiều 5h có mặt tại thành phố Cà Mau, Sau đó muốn vi Vu thăm Quan mấy chùa Khmer, vậy bạn nào có máu me thì đi cùng mình....( các bạn phượt các tỉnh Cà Mau, Sóc Trăng, Bạc Liêu)
Số đt của mình 0936467000
Fa: [email protected]

Re: Tìm bạn lang thang khám phá các chùa Khmer tại Bạc Liêu, Sóc Trăng, Cà Mau

Tham quan các chùa Kh'me thì ở Sóc Trăng và Trà Vinh là trung tâm, rất nhiều chùa. Cách đi như sau : Bạn đi Cà Mau trước + Cực Nam rồi quay về Sóc Trăng (dành 1 ngày cho các chùa Kh'mẻ ở Sóc Trăng). Sau đó đi Trần Đề theo đò Kênh 3 vượt cửa Trần Đề qua Rạch Tráng, tiếp theo từ Rạch Tráng (Đò Vàm Ông Tám) qua Định An (Trà Cú - Trà Vinh). Từ Định An đi về Trà Vinh có rất nhiều chùa Kh'mẻ nổi tiếng như Chùa Cò, chùa Vàm rây... TP. Trà Vinh cũng nhiều chùa như Chùa Âng, chùa hang...

Re: Tìm bạn lang thang khám phá các chùa Khmer tại Bạc Liêu, Sóc Trăng, Cà Mau

Nếu để đi thăm chùa Kmer thì phải đi Trà Vinh rồi Sóc Trăng trước tiên, Bạc Liêu và Cà Mau đâu có nhiều chùa Kmer đâu nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back