What's new

[Đã hủy] Tìm bạn lang thang Lào - Thái - Cam đầu tháng 12/2012

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Mình có dự định lang thang từ Hà Nội sang Lào, Thailand Campuchia vào 2 tuần đầu tháng 12 (có thể từ 01-16/12/2012 hoặc ngắn hơn). Lộ trình tạm thời là: Hanoi - Luang Prabang - Vang Vieng - Vientiane - Bangkok - Siemriep - Phnompenh - SG. Mình muốn mời bạn nào có thời gian đi chung cho đỡ buồn, và cũng mong được các a e phượt tư vấn thêm về lịch trình;). Cụ thể như sau:

Day 0, 1 & 2 Hanoi - Luang Prabang: xe xuất phát từ HN lúc 19h30, qua cửa khẩu Nậm Cắn và tới Luang Prabang. Chơi ở Luang Prabang.

Day 3: Luang Prabang - Vang Vieng: chơi ở Vang Vieng.

Day 4: Vang Vieng - Vientiane: chơi ở Vientiane.

Day 5,6 & 7: Vientiane - Bangkok: từ Vientiane sang Nongkhai (Thailand) rồi đi tiếp Bangkok. Đoạn này mình đang tìm hiểu tiếp xem có địa điểm gì đẹp ở vùng Đông Bắc Thailand để tham quan vì về Bangkok cũng chán. Có thể ở Thailand thêm 1-2 ngày tùy nhu cầu.

(Nếu đi chán rồi thì bay thẳng về Hanoi)
Day 8,9 & 10: Bangkok - Siemriep: từ Bangkok qua Poipet rồi về Siemriep. Chơi ở Siemriep để thăm Angkor.

Day 11: Siemriep - Phnompenh: Chơi ở Phnompenh

Day 12: Phnompenh - SG - Hanoi: về nhà.

Mình muốn đi chơi cho kỹ 1 chút nên dành nhiều thời gian tham quan, chụp hình. Lịch trình tạm thời này là 12 ngày (có thể rút ngắn hoặc kéo dài cho phù hợp). Bạn nào đi được thì để lại thông tin cá nhân để mình còn trao đổi.

Tạm thời trưng cái hình này lên cho oai nha :LL

See ya! (c)

Last edited:
Bạn ơi.Bạn xuất phát từ HN à?Bạn đi bằng phương tiện gì thế?

cho t đặt cục gạch nhé , bạn cho lịch chi tiết chơi ở lào v Thái đc ko ? t đến BKK r về Hn

Hello,

- Lịch trình: mình đã tham khảo và thấy đi từ Luang Prang sang Chieng Mai rồi về Bangkok đẹp hơn (và chúng ta sẽ không đi qua Vang Vieng & Vientiane).
- Phương tiện: đi ô tô hết, có thể đi thuyền ở đoạn từ Luang Prang sang Hua Xay - Chieng Mai.
- Kinh phí: chưa có thời gian ngồi tính chi tiết nhưng xác định là từ 10-15tr. Tinh thần là tiết kiệm thôi vì cũng ko dư dả gì.

Nếu đi từ hà nội thì cho mình dập dòm đu với,bác có thể chốt cung đường,thời gian và kinh phí là tầm bao nhiêu để chuẩn bị dần được ko ạ.thanks bác!

Bạn rảnh rổi ngồi tính lại chi phí cụ thể , và chỉnh sửa lại chính xác thông tin đầy đủ ở bài 1 cho tiện theo dõi nhé
Lót dép dập dòm ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back