What's new

Tìm bạn phượt Đà Lạt-Ban Mê khởi hành 7/5

Hi cả nhà,

Em đang có kế hoạch phượt lên Đà Lạt và thăm thú Ban Mê từ 7/5-12/5 bằng xe máy, xuất phát từ Sài Gòn. Thường em hay đi một mình nhưng đợt này muốn rủ anh em đi cùng cho vui.
Bác nào muốn tham gia, thì alo em nhá!:D

Tớ dự tính ngày 1 phi lên Đà Lạt theo quốc lộ 20, tới đoạn gần Đà Lạt có thể lượn đèo Prenn tùy hứng. Tìm nhà nghỉ, khách sạn, tắm rửa, nghỉ ngơi rồi tham Đà Lạt về đêm.

Ngày 2, dậy sơm sớm 6am, đi ngắm bình binh rồi lên Labiang, trên đường về đi thăm vườn hoa, khu đồi vàng chứ thấy dân tình chê thung lũng tình yêu quá. Tớ muốn tới thăm Nhà điên, ga Đà Lạt và thăm một số công trình kiến trúc đặc trưng của Pháp. Cafe Tùng có vẻ là một điểm dừng chân hay ho đấy.

Ngày 3, tiếp tục thăm các địa danh của Đà Lạt, còn vô khối, nếu thích có thể ở lại Đà Lạt thêm ngày nữa hoặc chiều đi Ban Mê luôn. Nếu đi ban ngày theo đường 27, hồ Lắc sẽ nằm ngay trên đường đi. Tuyến đường này có vẻ xấu, chắc ko đi nhanh được. Mà tớ con gái cũng ko đi nhanh lắm. An toàn là trên hết mà.

Ngày 4, có mặt tại Ban Mê, Tới thăm chú voi con ở bản Đôn, các bạn có thể cưỡi voi hoặc thăm thú tùy hứng, thăm các buôn làng, phi xe đi lang thang thăm rừng cafe, cao su. Có nhà lao Ban Mê và đặc biệt là phải thử cafe. Thằng bạn quê Ban Mê suốt ngày lải nhải khen cafe ngon lắm. Phải thử mới được.

Tớ plan ở Ban Mê từ 2-3 ngày. Đi nhanh quá vừa vội vã vừa ko kịp hiểu được gì. Tớ có tật hay la cà hỏi han chuyện trò, tìm hiểu. Thời gian nói chung khá flexible. Ăn uống thì đói dừng lại ăn. Tớ ko ham ăn cho lắm nên cứ có gì cho vào bụng là được. Quan trọng là nước thôi.

Nếu bạn nào thấy hợp, thích đi cùng thì đi cho vui.

Last edited by a moderator:
Bạn là Nam/Nữ, Bạn bao nhiêu tuổi vậy? đi đường xa phải hợp gu và phải sàng sàng tuổi với nhau. sorry nhé

Mới bị cảnh báo vi phạm lỗi trình bày do em lơ ngơ mới vào ko bít. Ai cần liên lạc qua tin nhắn riêng giùm em nhé!

Lên Dalat **** tối nhớ ghé cafe Dalat night . xem cảnh Paris nha bạn. tiếc là tuần sau bị kẹt thứ 5. nếu ko join liền.hiii Mình cũng mới phượt xong Gia Lai 30.4.hix

Mình vừa đi cung này hôm 28/4-1/5, cần thông tin về cung đường, chỗ tham quan ăn uống bạn có thể trao đổi mình. Y! là lenam2210

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back