What's new

Tìm bạn phượt Nhật Bản cuối tháng 3, đầu tháng 4-2015 (Sài Gòn)

Hi all.
Mình ở SG, đang muốn tự du lịch Nhật bản ngắm hoa anh đào vào khoảng cuối tháng 3 đầu tháng tư năm 2015, mình đi 2 người, hơi it thành viên nhỉ, nên muốn tìm bạn gần xa kết hợp đi chung cho vui, có gì giúp đỡ nhau.mình không có kinh nghiệm phượt, nhưng đi với mình, các bạn yên tâm vấn đề các chữ loằng ngoằng ở nhà ga hay trên đường đi. Về chi tiết cũng như lịch trình, chúng ta sẽ cùng nhau tham khảo từ các đoàn phượt trước, thảo luận và đưa ra kế hoạch phù hợp nhất cho cả đoàn nhé.

Re: Tìm bạn phượt Nhật Bản cuối tháng 3, đầu tháng 4-2015 (Sài Gòn)

Mình định đi với bé lúc đó 17 tháng nè bạn lanlan, 2 mẹ con đi thôi, để tháng 9 này cho bạn ấy đi châu Âu xong về quyết định xem có cho đi Nhật kg, hi vọng bạn cư xử tốt để còn được phượt nhật bản :x

mình cũng đang dự định đi vào thời gian này nhưng gia đình có con nhỏ chắc khó theo được lịch trình, nếu dc mình xin đi theo 1 số ngày và cùng làm visa, minh search thấy china eastern đi cuối tháng 3 chỉ có 8tr thôi, bay thằng sgn - narita, giá quá tốt

Lịch tạm thời của riêng mình là như vầy:
-- Ngày 28/3: bay chuyến VNA lúc 00h30 tới sân bay Narita (Chiba, cách Tokyo khoảng 80km) khoảng 7AM (giờ địa phương) -> về gần khu vực khách sạn ăn sáng, nghỉ ngơi chờ tới giờ nhận phòng. Về khách sạn em đang nhờ bạn bên Nhật tư vấn.
-- Ngày 29/3: đi ngăm hoa anh đào ở Ueno- Onshi Kouen, thuộc Tokyo (hi vọng hoa đã nở), nghe nói từ nhà ga Ueno đến cvien này có 5p đi bộ thôi. Vụ này chắc cũng mất cả ngày vì em thích hoa, vả lại đây là dịp hiểu rõ tập quán của người Nhật nên em dành cả 1 ngày.
-- Ngày 30/3: đi chơi khi Disney Land nửa ngày, sau đó đi thăm núi Phú sĩ, mùa này có lẽ chỉ đi đc đến nửa núi vì tuyết còn bám đỉnh dễ trơn trượt (chỉ mong trời không mưa, nếu kg sẽ rất lạnh khi ở lung chừng núi) --> đi train đến Kyoto
-- Ngày 31/3: Thăm quan chùa Kyomoji, chùa vàng Kinkakuji, chùa bạc, phổ cổ Gion và khu đi bộ Teramachi --> đi Osaka
-- Ngày 1/4: thăm quan công viên lâu đaì Osaka, hi vọng đc thanh thản ngăm hoa anh lần nữa,thăm quanh tp osaka,nghỉ đêm ở đây
-- Sáng 2/4: đáp chuyến bay về HCM từ san bay Kansai

Kinh phí dự trù 1700$, hiện vé mb của VNA vào khoảng time trên là 600$ khứ hồi gồm thuế phí, giá kmai :)

Mình nghĩ bạn nên đi vào đầu tháng 4, vì lúc đó mới có hoa nhiều. Chứ cuối tháng 3 so hoa chưa nở, mà nếu có thì cũng rất ít ko đẹp.
về vụ VMB bạn có thể canh mua của hãng air asia giá khoảng 350$. Visa nhật thì bây giờ rất dễ xin, chỉ cần có VMB , lịch trình, booking KS nộp 1 nhóm là pass hết.

Mình nghĩ bạn nên đi vào đầu tháng 4, vì lúc đó mới có hoa nhiều. Chứ cuối tháng 3 so hoa chưa nở, mà nếu có thì cũng rất ít ko đẹp.
về vụ VMB bạn có thể canh mua của hãng air asia giá khoảng 350$. Visa nhật thì bây giờ rất dễ xin, chỉ cần có VMB , lịch trình, booking KS nộp 1 nhóm là pass hết.

Cảm ơn góp ý của bác lehieu, mình chờ xem các thành viên tham gia đưa lịch thế nào rồi mới dám chốt, sẽ tham khảo ý kiến của bác

Mình định đi với bé lúc đó 17 tháng nè bạn lanlan, 2 mẹ con đi thôi, để tháng 9 này cho bạn ấy đi châu Âu xong về quyết định xem có cho đi Nhật kg, hi vọng bạn cư xử tốt để còn được phượt nhật bản :x

thế thì tuyệt quá có con nhỏ đi cùng nhau sẽ giúp đỡ dc nhau và lịch trình đi chắc cũng hợp lắm :x

Bạn ơi cho mình hỏi sao không kết hợp với đợt nghỉ lễ 30.4 -1.5 để đi luôn vậy?
Mình cũng đang tính đi Nhật đầu năm sau, trên Air Asia đang có bán vé rẻ, nhưng lại chưa tìm được bạn đồng hành nữa :(
Mà cho mình hỏi bạn đặt vé trên VNA khứ hồi 600 usd là mua hai chặng một chiều phải không? Tức là từ SG - Tokyo sau đó từ Osaka - SG chẳng hạn?

Mình cũng đang tính đi Nhật đầu năm sau, trên Air Asia đang có bán vé rẻ, nhưng lại chưa tìm được bạn đồng hành nữa :(
Mà cho mình hỏi bạn đặt vé trên VNA khứ hồi 600 usd là mua hai chặng một chiều phải không? Tức là từ SG - Tokyo sau đó từ Osaka - SG chẳng hạn?

airasia vào dịp lễ giá cũng khá cao, trừ khi bạn bay sang kul rồi từ kul bay sang osaka, tuy đang đợt vé 0 đôn nhưng dịp 30/4 k có vé đâu bạn

Chủ thớt cho mình một gạch nhé, mình ở miền tây (KG) nên về thủ tục xin visa nhờ chủ thớt hướng dẫn và có thể xin chung được không. Xin visa xong mình sẽ đặt vé máy bay. hj

chi longhe ơi chốt ngày để mại người săn vé đi chị

30/4, 1/5 có còn hoa anh đào đâu mà ngắm, hu hu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,138
Latest member
NgoDieu
Back