What's new

Tìm bạn thi The Amazing Race Asia

Status
Not open for further replies.
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

Đội nào vô địch The Amazing Race 15?

19h00 thứ hai 7/12/2009 (kênh AXN), chặng cuối cùng của TAR 15 sẽ kết thúc. Đội nào sẽ cán đích đầu tiên để giành phần thưởng 1 triệu USD? Cuộc đua về Las Vegas (Mỹ) hứa hẹn sẽ vô cùng gay cấn.

[YT]<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6u5XBFHyGQs&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6u5XBFHyGQs&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>[/YT]

Cá nhân tôi đưa ra dự đoán như sau:
- Sam & Dan vô địch.
- Brian & Ericka nhì
- Meghan & Cheyne bét.

Em thì chọn như sau:
Brian và Ericka nhất
Sam và Dan nhì còn về cuối là Meghan và Cheyne (sau đó Cheyne... bỏ Meghan vì không thắng cuộc. Tên này vốn như vậy mà, chỉ ham tiền mà nhiều lúc đầy đọa bạn gái quá thể).

Em thì chọn như sau:
Brian và Ericka nhất
Sam và Dan nhì còn về cuối là Meghan và Cheyne (sau đó Cheyne... bỏ Meghan vì không thắng cuộc. Tên này vốn như vậy mà, chỉ ham tiền mà nhiều lúc đầy đọa bạn gái quá thể).

Đồng ý. Lúc đầu tôi cũng quý đội Meghan & Cheyne. Nhưng giờ thì chỉ thông cảm cho Meghan. Cheyne khá tệ. Anh ta có vẻ không để ý lắm đến suy nghĩ của bạn gái. Đa phần anh ta chọn các nhiệm vụ dễ để làm trong khi các trò khó thì đùn cho bạn gái. Cộng đồng mạng cũng không ưa anh chàng này.

Phải nói Meghan là một trong những cô gái hay nhất trong các TAR mà tôi đã xem. Nhẫn nại, biết điều, cạnh tranh, khỏe mạnh, thông minh, mạnh mẽ nhưng không kém nữ tính, tôn trọng người khác... Nói chung có một người chơi như thế thì không gì tuyệt hơn. Nếu đội này thắng thì cũng chỉ chúc mừng Meghan.

Em công nhận là Cheyne khá tệ nhưng mà không thể vì thế mà đánh giá thấp đội chơi đó vì còn có Meghan mà. Các bác đã khen Meghan hết lời rồi nên em không còn gì để nói nữa vì em hoàn toàn đồng ý (c). Tuy nhiên theo thiển ý của em thì đội Brian và Ericka khó lòng về nhất được vì mặc dù họ rất tình cảm, không chịu bỏ cuộc (híc, cái này thì em cũng không đồng ý lém với các bác vì đối với khoảng 5 đội còn lại thì chắc chắn nếu ai phải là đội chậm hơn thì chắc chắn chẳng ai bỏ cuộc đâu) nhưng Ericka hơi yếu, không nhạy cảm lắm trong các trò chơi.
Hì, em với bác vietnam2009 bắt xem ai là đội về nhất nhé, em không ham hố bia bọt lắm nhưng nếu thua cũng sẵn sàng mời bác một chầu (beer).

Em công nhận là Cheyne khá tệ nhưng mà không thể vì thế mà đánh giá thấp đội chơi đó vì còn có Meghan mà. Các bác đã khen Meghan hết lời rồi nên em không còn gì để nói nữa vì em hoàn toàn đồng ý (c). Tuy nhiên theo thiển ý của em thì đội Brian và Ericka khó lòng về nhất được vì mặc dù họ rất tình cảm, không chịu bỏ cuộc (híc, cái này thì em cũng không đồng ý lém với các bác vì đối với khoảng 5 đội còn lại thì chắc chắn nếu ai phải là đội chậm hơn thì chắc chắn chẳng ai bỏ cuộc đâu) nhưng Ericka hơi yếu, không nhạy cảm lắm trong các trò chơi.
Hì, em với bác vietnam2009 bắt xem ai là đội về nhất nhé, em không ham hố bia bọt lắm nhưng nếu thua cũng sẵn sàng mời bác một chầu (beer).

Nhất trí luôn. Tôi đã dự đoán thứ tự rồi đấy:
1. Sam & Dan
2. Brian & Ericka
3. Meghan & Cheyne.

Còn theo như đoạn viết trên của bạn thì hình như chưa có thứ tự dự đoán. Bạn viết cụ thể ra nhé.

Nhất trí luôn. Tôi đã dự đoán thứ tự rồi đấy:
1. Sam & Dan
2. Brian & Ericka
3. Meghan & Cheyne.

Còn theo như đoạn viết trên của bạn thì hình như chưa có thứ tự dự đoán. Bạn viết cụ thể ra nhé.
Hi, em đoán là :
1. Meghan & Cheyne
2. Sam & Dan
3. Brian & Ericka
Hic, nhưng mà đoán cả thứ tự 3 đội thế này khó trúng 100% lắm.
Hẹn bác tối thứ 2 nhé! (c)

Em thấy Cheyne được đấy chứ? có gì tệ đâu nhỉ
Em dự đoán và cũng rất muốn Meghan & Cheyne sẽ về nhất

Em thấy Cheyne được đấy chứ? có gì tệ đâu nhỉ
Em dự đoán và cũng rất muốn Meghan & Cheyne sẽ về nhất

Túm lại là mỗi người một ý. Nhưng nói chung thì Cheyne như thế là tệ rồi. Đôi khi phải nghĩ rằng qua những sự kiện như thế, mình làm được những gì, biết người khác làm được những gì. Và quan trọng hơn là biết thông cảm cho nhau vì cuộc sống luôn không hề bằng phẳng. Cheyne có vẻ máu thắng thua quá mà nhiều lúc rất tiêu cực. Em đoán rằng phần phát sóng này đã được cắt gọt nhiều rồi nên mới được như thế đấy. Chứ chắc chắn tình hình còn tệ hơn. Tóm lại đội này thắng thì mừng cho Meghan thôi chứ em ghét Cheyne lắm.

Túm lại là mỗi người một ý. Nhưng nói chung thì Cheyne như thế là tệ rồi. Đôi khi phải nghĩ rằng qua những sự kiện như thế, mình làm được những gì, biết người khác làm được những gì. Và quan trọng hơn là biết thông cảm cho nhau vì cuộc sống luôn không hề bằng phẳng. Cheyne có vẻ máu thắng thua quá mà nhiều lúc rất tiêu cực. Em đoán rằng phần phát sóng này đã được cắt gọt nhiều rồi nên mới được như thế đấy. Chứ chắc chắn tình hình còn tệ hơn. Tóm lại đội này thắng thì mừng cho Meghan thôi chứ em ghét Cheyne lắm.

Đã tham gia vào cuộc đua rồi thì ai mà chẳng máu thắng thua. Với lại Cheyne có chơi xấu với ai bao giờ đâu. Em thấy anh em nhà Sam & Dan là chơi xấu nhất, như việc cướp taxi của người khác, hứa là cổng tác với người khác rồi khi mình tìm ra kết quả lại không cho người ta biết. Nhưng như vậy cũng chẳng sao vì đây là cuộc đua mà

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,710
190,160
Latest member
gamethekings
Back