What's new

Tìm bạn thi The Amazing Race Asia

Status
Not open for further replies.
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

Phần 3

16:3-1
[YT]kV3SZ-sRq7E[/YT]

16:3-2
[YT]k-cT_rTxus0[/YT]

16:3-3
[YT]7CtJ6DR5nXo[/YT]

16:3-4
[YT]vMzBqHiQZcU[/YT]

Và đây là phần mới nhất nhé các bác

16:4-1
[YT]1hYcNQQJfeE[/YT]

16:4-2
[YT]o5LXZqnQNcg[/YT]

16:4-3
[YT]NR9h9RLqpA4[/YT]

16:4-4
[YT]c44NvuIbo98[/YT]

Hic. Tất cả các clip bạn đưa lên... cũng không xem được. Sao vậy nhỉ? Cảm ơn bạn đã ngó đến cái thớt này hộ vì dạo này không có nhiều thời gian để cổ động cho TAR hay TARA.

Hic. Tất cả các clip bạn đưa lên... cũng không xem được. Sao vậy nhỉ? Cảm ơn bạn đã ngó đến cái thớt này hộ vì dạo này không có nhiều thời gian để cổ động cho TAR hay TARA.

Ủa, mình vẫn xem được bình thường mà. Mình cũng thử log off khỏi acc của mình và xem thử với tư cách là khách chứ ko phải là thành viên thì vẫn okie mà. Hic, có bạn nào confirm giùm mình vụ này xem :help. Lần đầu mình post video nên không sure lắm :shrug:
@vietnam2009: hi, bạn còn nợ mình nha (beer)

@ greenpear: mình cũng xem bình thường, ko thấy có vấn đề gì
mà hình như season này mạch phim hơi bị nhanh so với những season cũ hay sao ấy. mình coi mà thấy chóng cả mặt.
mà nghe đâu axn sắp bị cắt trên SCTV rồi, chắc mình cắn lưỡi chết mất :S

Không ngờ cũng có forum về TAR ở VN. Mình nghiền nhất là chương trình truyền hình thực tế này. Ở mùa thứ 16 có lẽ là mùa đầu tiên ko có đội nào thích để cổ vũ. Không biết TARA4 Việt Nam có đội nào đăng kí không? , nó mới dời ngày hết hạn đến 31/3.

Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.
Nhìn thấy anh là biết em đã tìm đúng người, em cứ mở kênh AXN và chờ xem Amazing race asia, em cứ mơ đến việc xuất hiện trên show truyền hình này mà nghĩ nếu tham gia mà ko biết tiếng Anh thì thế nào... đêm nay chịu ko nổi liền search google " Thủ tục đăng ký Amazing race asia" thì thật may mắn khi đọc đc bài này của anh. Về phần máu lửa, chịu chơi thì em có thừa, chỉ có tiếng Anh thì 1 chút, hiện em đang học trường Cđ Công Thương TP.HCM, năm nay 19 tuổi, nếu anh định đăng ký mà chưa có ai thì em xin có nhã ý để lại số đt của mình : 090 714 9929, Minh ;)

TARA 4 đang phát sóng thấy hơi ngán vì toàn đội Phlippines, Malaysia, Indonesia, Ấn Độ... Việt Nam không chen chân được vào đây đâu. Thật luôn. Bởi nó liên quan đến nhiều yếu tố như thị phần các nhà tài trợ tại Việt Nam kém, hơn nữa Việt Nam vẫn bị liệt vào nước nghèo... nên chắc chắn không có đội Việt Nam nào được chọn đâu. Làm mất hứng cả nhà tí nha.

Topic này hay quá, kô biết nhà mình có định offline kô ạ? Cho em đi ké để hóng hớt với ^^ Kô biết có ai biết xem TARA online ở đâu kô ạ?
Với lại ko biết cả nhà có biết trong American version thì các team tham gia phải là 2 ppl có quan hệ với nhau ít nhất 3 năm rồi, ví dụ như married couples, dating, lifelong friends, siblings, parents/grandparents and children, colleagues, sport team mates etc... E thì mới xem American Version nên kô biết TARA thì sao ạ.

TARA 4 đang phát sóng thấy hơi ngán vì toàn đội Phlippines, Malaysia, Indonesia, Ấn Độ... Việt Nam không chen chân được vào đây đâu. Thật luôn. Bởi nó liên quan đến nhiều yếu tố như thị phần các nhà tài trợ tại Việt Nam kém, hơn nữa Việt Nam vẫn bị liệt vào nước nghèo... nên chắc chắn không có đội Việt Nam nào được chọn đâu. Làm mất hứng cả nhà tí nha.

Buồn nhỉ ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back