What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn trekking Everest Base Camp 16~21 Days - Tết Âm Lịch Hoặc 30/04 2020

Hello mọi người,

Mình đang lên kế hoạch cho chuyến trekking Everest Base Camp vào Tết Âm Lịch năm 2020

Thời gian ước tính: khoảng từ 16 đến 21 ngày tuỳ cung trek. Mình thấy có thể đi tốt nhất từ 20/01 - 09/02 Dương Lịch năm 2020. Khi đó chỉ cần nghỉ 9 ngày phép và nghỉ trong khoảng thời gian công việc cũng có thể không quá nhiều như hằng ngày. Ai làm văn phòng như mình có thể cân nhắc xin nghỉ phép dễ hơn ngày thường.

Edited 27/11/2018: Còn khoảng 30/04 - 01/05 của 2020 thì chi cần nghỉ khoảng 7 ngày thôi. Nhưng khoảng thời gian này cũng là mùa cao điểm, nhiệt độ cũng lên chút đỉnh, tuyết cũng bớt đi. Nên cũng chưa biết sao. Dù vậy 30/04 có vẻ dễ rủ người đi cùng hơn, nên mình edit thread thêm khoảng thời gian này.

Số lượng thành viên: hiện tại trong waiting list có 5 người 91 92 94. Có 4 nam 1 nữ. Có 1 người ở Đà Nẵng và 4 người còn lại ở TPHCM. Muốn nhận thêm nhiều gạch đá để đến lúc xuất phát còn cỡ 6-8 người là đẹp. ;)

Chi phí ước tính: cái này hiện mình chưa research kỹ. Nhưng đọc review thấy có nhiều người đi khoảng $1,500 - $2,000 in total spent cho 20 ngày. Tính mình rất hay tính toán xem mình chi tiền có thông minh không, nên sẽ research và trả giá kỹ lưỡng để tiết kiện chi phi nhưng vẫn có tour tốt nhất. Nên mọi người xem xét budget của bản thân nhé.

Các tour thì mình đang tham khảo: sky walk trek vì đọc tiếng Việt trước cho nó nhanh. (mới đi trek về hôm qua) :v Nhưng mình đang nghiên cứu các tour có uy tín, thương hiệu một chút của các bạn nước khác. Vì đi rất nhiều tour trek xung quanh ĐNA vẫn thấy người VN mình làm tour kém xa các nước bạn lắm, huống chi so với người da trắng. (Sorry)

Lâu rồi mình không quay lại phuot.vn nên không rõ mọi người có thay đổi quy định post bài gì không nên không dám chèn link hay số điện thoại gì vào đây.
Nên mọi người quan tâm thì comment ở bài viết này để trao đổi thêm nhé.

P.s: Diễn đàn nay có giao diện đen cũng hay hay nhỉ. Với load tốt hơn trước nhiều. Hy vọng cộng đồng cũng tốt hơn như diễn đàn mình. Cảm ơn các Admin và Founder nhé.

Last edited:
Còn tới 1 năm nữa hả bạn ?
Năm nay mà ... nhưng chuyến bay nội địa nó mất hết 350 usd nữa ...thấy cụt hứng và tốn kém quá
Từ sài gòn bay quá cành thái lan ...tới thủ đô 2 bận đi về hết có 11 chai
Vậy mà chuyến bay nội đại từ thủ đô đi everest mất tiêu 8 chai ... tiền ăn ở nữa tự dưng hết mún đi ... phải gần 30 chai mới ok ... trong khi mình dự chi max khoảng 20 chai .... đó là đi tự túc và bay giá rẻ nhất

Everest Base Camp còn ghé thêm chỗ nào ko mà 21 ngày thế bạn ?
$2000 đó là bạn tính cả vé máy bay vs bảo hiểm chưa vậy.
Mình cũng đang có dự định trong khoảng thời gian đó đi EBC hoặc Annapurma Circuit :D
AC bạn định đi thời gian nào? Mình 03/03/2019 bay đây ở Nepal 30 ngày để đi AC+ ABC. Đi tự túc trừ các khoản chuẩn bị trước như vé mb, gear, BH. Thì định chi tiêu mỗi ngày 10-12 $. Các bạn nghiên cứu tự đi sẽ tiết kiệm đc nhiều.

AC bạn định đi thời gian nào? Mình 03/03/2019 bay đây ở Nepal 30 ngày để đi AC+ ABC. Đi tự túc trừ các khoản chuẩn bị trước như vé mb, gear, BH. Thì định chi tiêu mỗi ngày 10-12 $. Các bạn nghiên cứu tự đi sẽ tiết kiệm đc nhiều.
Mình dự định tháng 11/2019 cơ bạn ơi.
Chúc bạn có hành trình thú vị

Mình dự định tháng 11/2019 cơ bạn ơi.
Chúc bạn có hành trình thú vị
tháng 11 thì vào off season rồi, sẽ bớt đông vui hơn đấy :D.

mình đang tính đi 23/4/2020 - 3/5/2020. 2 vợ chồng, đi tự túc khỏi tour khỏi guide và porter. chồng làm porter cho mình :D. mình đã đi tự túc ABC 3 năm trước và đi 1 mình, hồi đó cũng ko tour ko guide, nhưng đi đc đến ngày thứ 2 thì phải thuê porter vì ốm ko đeo nổi balo :D. nói chung con trai mà tự đeo đc balo 10kg thì tự đi tốt, dọc đường đông người lắm (trừ khi đi mùa đông ít người). Ngân sách mình đang tính 1k1$ cho 11 ngày thôi. đắt nhất cái vé mbay Kath - Lukla (gần 350$ khứ hồi). Còn 450$ cho vé mbay từ HN - Kath và visa và bảo hiểm. còn lại 9 ngày trek chỉ tiêu khoảng 300$/người :D chủ yếu vào tiền ăn và nước thôi (tính 25$/ngày là sang lắm rồi + 55$ cho 2 permits). Ở teahouse trên đó chỉ 1-2$/người/đêm :D.

Lần trc đi ABC 7 ngày mình tiêu hết có 200$ (trong đó 40$ permit, 15$ x 4 = 60$ cho thuê porter. 7 ngày ăn uống hết có 100$ - mỗi ngày có 13$ tiền ăn và trà, mình mua viên làm sạch nước, múc nước suối hoặc nước vòi uống, ko phải mua nước đóng chai. chỉ tốn tiền uống trà thôi vì cả tháng ở Nepal mình bị ho phế quản, nên cần trà quế mật ong mỗi ngày 3 lần cho khỏi ho. tiền ngủ hết có 1-2$/đêm).

Last edited:
Chốt đi thớt 30/4-1/5 năm sau gặp nhé. Mà đặt vé với tour thế nào ấy nhỉ?Thớt cho sdt vs ít thông tin có ai bắt cóc đâu mà lo, add contact có gì off cái cho nó có không khí :)))

Bạn tham khảo
Code:
 chi tiết <a href="https://www.top1trekking.com/vn/everest-base-camp-trek">everest base camp trek</a>
khá đầy đủ thông tin do Top1Trekking làm và điều hành tour. Inbox mình nếu cần có thêm thông tin chi tiết nhé.

Hi all,
Mình khá hào hứng với chuyến này, mà lỡ đặt vé mât tiêu dịp 30/4. Lịch của mình như bên dưới, đang tìm đồng đội để mua tour hay đi cùng cho tiện, vui đường nữa:
24/4: bay từ Bkk- Kathmandu , có mặt lúc 14h, di chuyển sang Pok
25/4-1/5: trekking cung ABC, mình tính dùng trực thăng để bay về lúc đến điểm cuối cùng, dành 1 ngày chơi ở Pokh
2/5: bay từ Kamathdu về lại BKK
3/5: Bkk- SGN
Ai hào hứng thì Pm mình để cùng đi, lần đầu tiên hơi háo hức ực ực :, +84908185651, Đức 18 tuổi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back