What's new

[Hỏi đáp] Tìm khách sạn giá rẻ gần metro từ sân bay bangkok

duongthanh85

Phượt tử
Chiều nay mình về tới bangkok, dự tính chơi bangkok 1 ngày.
Cần xin địa chỉ, kinh nghiệm, đặc biệt tìm khách sạn giá rẻ (tất nhiên an toàn, sạch) sao cho thuận tiện:
  • Có thể đi từ sân bay Bangkok (suva...) Bằng tàu điện
  • Thêm chỉ dẫn đi chơi nếu có

Chiều nay mình về tới bangkok, dự tính chơi bangkok 1 ngày.
Cần xin địa chỉ, kinh nghiệm, đặc biệt tìm khách sạn giá rẻ (tất nhiên an toàn, sạch) sao cho thuận tiện:
  • Có thể đi từ sân bay Bangkok (suva...) Bằng tàu điện
  • Thêm chỉ dẫn đi chơi nếu có
sorry chứ bạn hỏi như vậy thử xem có ai rep ko nhé, hihi

muốn giải đáp nhanh chóng 1 loạt câu hỏi chung chung như trên thì bạn thuê tourguide bên đó ngta dẫn đi, thân

Hi. Mình tính chiều nay nhập cảnh bangkok và đi chơi.
Dự tính tới khu Khao San. Nhưng chưa biết đi thế nào tới (nghe nói có metro) và khách sạn ra sao nên hỏi kinh nghiệm.

Update:
  • Mình đã chọn khu Makkasan (ga Rail Link từ sân bay)
  • Từ sân bay tới Makkasan: 35 baht (cỡ 25k)
  • Book hostel trên booking.com giá 150 baht (Tầm 110k)/ đêm. Phòng tập thể dân đi phượt, gồm 4 giường 2 tầng (8 giường). Free wifi, cafe, tủ lạnh có đá. Tên hostel là Home Hug Hostel.
  • Từ ga RailLink tới hostel cỡ 2km nên hứng lên đi bộ. Vãi, có đoạn nhìn heo hút kinh. Được cái vào ngõ này lại đông vui. Do delay máy bay về Bangkok nên tận 23h mình mới tới được hostel cũng vì thế tạm chưa ăn chơi gì.
  • Giường dưới là 1 bạn VN, mới biết vì cậu ta mới vào phòng 1 lúc và đang gọi phone. Đang tính rủ uống cafe đỡ chán ;)) cơ mà 1h đêm rồi nên thôi mai.

* Vài điểm update:
  • Từ 03/2/2019 sân bay Bangkok xoá toàn bộ phòng hút thuốc bên trong.
  • Sim 4G unlimited giá 299 baht (mình hỏi cái sim 200 baht mấy quầy đều bảo hết. Hết hết cái xyz ấy, chúng nó không bán loại đó thì có).
  • Nếu transit cỡ hơn 3h thì nhập cảnh vui hơn, qua hải quan là một loạt quán ăn, cafe,... Và có thể hút thuốc (cho bạn nào cần) ở ngoài. Nếu dư thời gian đi Rail link (sky train nhỉ) vào chơi cũng vui.
  • Rail Link, Sky Train, MRT như đều đóng cửa lúc 24h (7h -24h thì phải) nên các bạn tự cân nhắc có nên vào TP ko.

Hi. Mình tính chiều nay nhập cảnh bangkok và đi chơi.
Dự tính tới khu Khao San. Nhưng chưa biết đi thế nào tới (nghe nói có metro) và khách sạn ra sao nên hỏi kinh nghiệm.
Mình cũng từng ghé BKK trong 1 ngày 1 đêm, vì trc đó từng đi rồi nên cũng k bỡ ngỡ lắm, mấy show mua vé trc thì mình book trc ở đây.
Tối mình đi khu Asiatique chơi, hôm sau đi buffet bayoke rùi shopping nhẹ thui.

Nếu đi lại mà hết train thì đi taxi (trả giá trc) or tuktuk cũng đc, đi nc ngoài mình hay chọn train/mrt/subway nhưng ở BKK thì lại ít đi vì thấy ko tiện lắm.

Mình về VN rồi. Chuyến tạt Bangkok lần này hơi tiếc vì chuyến trước (nơi khác về Bangkok) bị delay gần 3h, nên vào tới Makkasan đã gần 22h.
Rất tiếc, và thực tế đó cũng là lý do dừng lại ở Makkasan, chứ nếu đúng lịch mình xuống Makkasan xong sẽ tới China Town hay Khao San cơ.

Không sao, lần khác transit sẽ xem xét :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back