What's new

Tìm kiếm lịch trình đi cực Nam, cà mau

davidhung7

Phượt thủ
Chào cả nhà
Mình sắp tới định làm chuyến đi cực nam mũi cà mau, mình muốn xin cái lịch trình đi từ HCM- CM.
1. là đi xe máy chạy xuống đó
2. Đi oto
Mình thích đi xe máy vừa chạy vi vu vừa ngắm cảnh thăm các điểm nổi tiếng dọc đường ( Mình là người HN sẽ bay vào đó). Mình thấy có một cái lịch trình đi 5 ngày chạy xe máy, mà mình thì đã đặt vé chiều về có 4 ngày. Đang phân vân là đi oto chạy từ HCM xuống thẳng Cà Mau, nhưng đi vậy thì không khoái. Đang đắn đo, vậy bạn nào đã đi phượt từ HCM-CM bằng oto hoặc xe máy cho mình cái lịch trình đc ko

Mình cũng đang hóng đi cực Nam một chuyến. Nếu đi oto thì cho mình đặt gạch nhé!*lót dép hóng*

Chào cả nhà
Mình sắp tới định làm chuyến đi cực nam mũi cà mau, mình muốn xin cái lịch trình đi từ HCM- CM.
1. là đi xe máy chạy xuống đó
2. Đi oto
Mình thích đi xe máy vừa chạy vi vu vừa ngắm cảnh thăm các điểm nổi tiếng dọc đường ( Mình là người HN sẽ bay vào đó). Mình thấy có một cái lịch trình đi 5 ngày chạy xe máy, mà mình thì đã đặt vé chiều về có 4 ngày. Đang phân vân là đi oto chạy từ HCM xuống thẳng Cà Mau, nhưng đi vậy thì không khoái. Đang đắn đo, vậy bạn nào đã đi phượt từ HCM-CM bằng oto hoặc xe máy cho mình cái lịch trình đc ko

Nếu bạn đi ôtô thì tham khảo lịch trình sau:
Ngày 1: City tphcm = > Đi xe tối từ tphcm đến Cà Mau
Ngày 2: Sáng tới Cà Mau => Đi tàu ra Cực Nam => chụp hình => về lại Cà Mau => Nghỉ đêm
Ngày 3: Cà mau => Đi Hòn Đá Bạc => Rừng U Minh => Vườn chim trong thành phố => City Cà Mau => Về Cần Thơ => Tối dạo Cần Thơ.
Ngày 4: Đi chợ nỗi và nhà vườn => Về tphcm => Bay Hà Nội.

Nếu bạn đi bằng xe máy thì vẫn ok nhưng hơi cực, có thể sẽ phải chạy đêm, nhưng phương án này mình không khuyến khích đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back